ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปลอง test drive รถ toyota ที่ศูนย์ เค้ามีขั้นตอนยังไงมั่งครับ : D  (อ่าน 7215 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
พอดีที่บ้านเล็งๆ รถ toyota ไว้ครับ
มี 3 รุ่น ได้แก่ altis 1.8 (minor change)  , prius ,  camry 2.0

ไปถามเซลล์ศูนย์แถวบ้านว่ามีรุ่นไหนให้ลองบ้าง
เซลล์บอกไม่มีเลยซักคัน  prius เอาไปซ่อมสี  ,altisเจ้านายเอาไปขับ ,camry มีแต่รุ่น 2.5 บลาบลาบลา ๆๆ
ไม่รู้ว่าเค้าแทงกั๊กผมรึเปล่า

เลยอยากถามพี่ๆ ว่า
ถ้าจะไปลอง test drive รถ toyota ที่ศูนย์เนี่ย เค้ามีขั้นตอนยังไงมั่งครับ
ปกติแล้วยุ่งยากมั้ยกว่าจะได้ลอง มีวิธีการคุยกับเซลล์ยังไงบ้าง หรือว่าต้องวางมาดภูมิฐาน อาเสี่ยๆ เค้าถึงจะใจอ่อน

แล้วเค้าจะกำหนดเส้นทางให้เรา หรือว่าเราอยากขับไปไหนก้อได้(แต่ระยะทางใกล้ๆหน่อย)

ขอบคุณพี่ๆ มากคร้าบบ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 23:13:16 โดย supercat »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ก็ทำแบบนั้นแหละครับ เข้าไป บอกความประสงค์แก่พนักงาน ปรกติก็แบบนี้อยู่แล้ว
เอาแบบนี้ก็ได้ครับ คราวหลังจะไปเทสต์รถอะไร ศูนย์ไหน ลองโทรไปถามศูนย์นั้นๆ ว่ามีรถรุ่นที่ต้องการเทสต์มั้ย จะได้ไม่เปลืองน้ำมัน ไปแล้วไม่ได้ลองขับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Toyota จะไม่ค่อยมีรถให้ลองขับครับ ถ้ารถเปิดตัวนานแล้ว

ถ้าเป็น Prius, Camry 2.0 แนะนำให้ไปเช่าขับเอาดีกว่าครับ ไปลองบางศูนย์ก็ให้วิ่งนิดเดียว ไม่รู้หรอกว่าดีหรือไม่ดีครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Camry 2.0 ไม่น่าจะรถให้ลองครับ
รุ่นที่มีให้ลองจะเป็น 2.5G กับ Hybrid Navi
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Joii

ไม่ยุ่งยากเลยครับ  ตอนน้าผมไปลอง fortuner ในวันอาทิตย์ ใส่เสื้อยืด กางเกงยีนส์ ธรรมดามาก ๆ  ก็ไปคุยกับเซลล์(คนนึง)  บอกว่าอยากลอง fortuner เค้าก็บอกว่ารอก่อนเดี๋ยวจะแทรกให้  เพราะรถใช้อบรมเซลล์ใหม่อยู่  พอได้ลองก็ขับไปตามเส้นทางที่เค้ากำหนดให้ลูกค้าส่วนใหญ่ไป  แต่น้าผมขอออกนอกเส้นทาง  เซลล์เค้าไม่ให้ แต่ให้ลองเส้นทางเดิมอีกรอบ ยอมรับว่าหมดน้ำมันไปหลายลิตรเลยล่ะ พอลองเสร็จก็กลับมายืนดูรถที่ศูนย์ เซลล์ก็บอกว่า พี่ไม่ต้องรีบ(จอง) กลับไปคิดดูก่อนก็ได้  ไม่กี่วันต่อมาน้าผมก็ไปจอง

ผิดกับตอนพาป้าไปลอง swift ขอใบขับขี่ สำเนาอะไรสักอย่าง  ยุ่งยากวุ่นวาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 23:26:46 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ supercat

รถที่ให้ลอง test drive มันมีประกันชั้น 1 ไม่ระบุชื่อคนขับ ใช่มั้ยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โทรไปถามครับว่าที่ไหนมีรถ แล้วก็เข้าไป 0 นั้นเลยครับ

บอกไปว่ามาลองเทสไดร์

เค้าก็เอาบัตร ปชช ไปถ่ายเอาสำเนาให้เราเซ็น

แล้วก็มีแบบฟอร์ม ถ้ามีอะไรก่อให้เกิดความเสียหาย เราจะต้องเป็นคนรับผิดชอบครับ

แต่ Camry น่าจะมีแต่ HV นะครับ ตัวธรรมดาไม่เคยเห็นมีเทส

ออฟไลน์ Yeahyeahs

โทรไปก่อนก็ดีครับ จะได้ให้เขาล็อกรถไปให้ ที่สำคัญ โทรไปจองกับใครถามชื่อไว้ด้วยครับ ถ้าไม่มีไปฟรีจะได้ด่าถูกคน

ออฟไลน์ Mighty-X

รถเทสต์บางศูนย์ไม่มีป.1 ก็มีนะครับ
ไม่มีแม้กระทั่งพรบ.ด้วยซ้ำ  :-\

ฉะนั้นถามเซลล์ให้แน่ใจก่อนดีกว่า
เพื่อความปลอดภัยของตัวคุณเอง

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
โทรไปบอกให้เอารถมาลอง มาหาถึงบ้าน ลองวิ่งไกลเข้าวงแหวน ไปกลับน่าจะร่วม70-80 โล
ปล มาสด้าสองอ่ะตอนนั้น แล้วก้อขับกลับบ้านให้เซลลเอารถกลับไป ยังไม่ได้จองอีกอาทิตโทบอกว่าจะจอง ขับมาหารับถึงบ้าน
วันรับรถ ขับมารับไปเอารถที่โชวรูม สรุปรถเสร็จคนออกไม่ออกดวงไม่ตรงอารายก้อไม่รุ้ สรุปเซลลขับรถมาส่งถึงบ้านวันที่นัดหมายใหม่
เซลลรับส่งหลายรอบมาก ไม่ปริปากบ่นซักคำ 555
ปลสอง ตอนลองขับขากลับโดนตำรวจเรียกเรื่องป้ายแดง บอกลองรถ เซลลนั่งหลัง ตำรวจหันมาถามจากศูนย์ไหน เซลลบอกไปปั้ป พี่แกบอกไปได้ไม่มีปันหา 555

ขำๆนะคร้าบตอบไม่ตรงคำถามเพราะคนละยี่ห้อ

ออฟไลน์ jumpon77

บางทีเอาบัตรประชาชนหรีอใบขับขึก็ได้ครับผมก็เคยเข้าไปลองแล้วครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Sappe!

ศูนย์แถวบ้านผม ใช้แค่ใบขับขี่ครับ

แล้วก็มีเกือบทุกรุ่นให้ลองด้วย
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• Jr. Member
  • **
ไม่เคยลอง โตโยต้า เคยแต่ไปลองมาสด้า เพื่อนจะซื้อแต่มันให้ผมลองขับ - -" ไปถึงบอกอยากดูรถรุ่นนี้ขอลองขับด้วย เซลก็ยื่นกุญแจให้ และลองขับ เลย