ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเทียน่า2013 ใส่มูนรูฟมาตั้งแต่ตัว2.0 คิดว่าจะฮือฮาไหมครับ  (อ่าน 7307 ครั้ง)

ถ้านิสสันต้องการสู้กับแอคคอร์ด โดยการใส่มูนรูฟมาตั้งแต่ตัวล่างเลย คิดว่าจะฮือฮาไหมครับ

ผมว่าน่าสนนะออฟชั่นนี้ มันดูเป็น big optionมากๆในสายตาผม

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
ฮือฮาน่ะ ฮือฮาแน่ครับ
แต่ไม่มีความเป็นไปได้ด้วยประการทั้งปวงเลยครับ
moonroof ไม่ใช่ว่าต้นทุนจะแพงอะไรมากหรอกครับ(ที่เมืองนอกมีแทบจะ ทุกคัน)
แต่ที่ไทย moon roof คือความ หรู ความTop เพราะ

ฉะนะ้นในไทยไม่มีทางที่จะเอาสิ่งที่มีไว้ดึงกระแสตัวtop มาใส่ตัวล่างแน่ๆ
แต่ถ้าเป็นตัวรองTop มั้ย อันนี้ยังยากลย แต่เป็นไปได้มากกว่าครับ^^

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
ผม คิดเองนะ

คงช่วยเพิ่ม ยอดขายได้ แต่ก็ไม่เยอะมาก  คนนอกมอง สวย ลงตัว ดูหรู  ภายใน ดูดี

แต่ในสายตาผม เทียน่า ยังเป็นรอง  เจ้าตลาด 2 ค่าย อยู่  มุมมอง คนอายุ 30 นะ ใจยังเด็กอยู่ อิอิ

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
อ่ะครับ  ถ้ามีมูนรูฟ ตั้งแต่ตัวล่าง
น่ามองครับ

ออฟไลน์ pheet

มันต้องดีกว่ามีมีแน่นอนแหละครับ แต่นิสสันชอบออกช้ากว่าชาวบ้าน ปล่อยให้ชาวบ้านเขาโกยไปจนหมดแล้ว แล้วยิ่งถ้ามาช้าให้มาน้อยกว่าแอคคอร์ด งานเข้าแน่นอนครับนิสสัน

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
สิ่งที่ผมอยากเห็นก่อนก็คือ ระบบการทรงตัวกับเบาะเมม เอามาก่อน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
 มีไว้ทำแบบนาทีที่ 2.52 ;D
!
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ kan.kom

สำหรับผม ไม่ได้เป็นปัจจัยในการซื้อรถเลยครับ

ออฟไลน์ nogia

• **
สิ่งที่ผมอยากเห็นก่อนก็คือ ระบบการทรงตัวกับเบาะเมม เอามาก่อน

เห็นด้วยครับ ขอเป็นพวกระบบความปลอดภัยน่าจะดีกว่า และถ้าจัด HID ได้ก็จะ Finale มาก

และลำโพงนะ ขอเถอะ J32 เบสมันเบามาก(ถ้าฟังจาก CD กรณี front ลำโพงจากโรรงาน) ผมหายใจยังสะเทือนกว่าอีก
Nissan Teana 200XL SPORT SERIES 2010
Honda CR-V 2.0AWD 2013
Toyota Vios G รุ่น "เจมส์สั่งได้ คุณก็สั่งได้"

ออฟไลน์ lif_oil

• **
ถ้าตัว2.0มี ตัวtopก็ต้องมีoptionใหม่ที่ทำให้คนฮือฮา :oมากกว่าเดิมเยอะ

ออฟไลน์ hutzero

ไม่น่าจะฮือฮา   ถ้าจะให้ดี 2.0 ใส่เทอร์โบมาด้วยจะฮือฮาขั้นเทพ

ออฟไลน์ PumpNISMO

ของ 2.0 VDC มีมาซักทีเถอะ ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ซีนอนตั้งแต่รุ่นล่าง(รถราคาเป็นล้านให้มาเถอะ)  ระบบเตือนลมยาง ที่เหลือก็ออพชั่นทั่วๆไป

ส่วนตัวท๊อป ควรจะมี มูนรูฟ ถุงลมรอบคัน เครื่องเล่นDVDลำโพงBose welcome seat

บอกได้คำเดียวอย่ากั๊กเหมือนตัว J32 โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าใส่อย่างอื่นมาให้ครบก่อนดีกว่าครับ เหมือนแอคคอร์ด 2.0  แต่เป็นไฟ HID จะแหล่มมาก

ส่วนซันรูฟ ถ้าจะใส่มาในรุ่น 2.0  เอาเป็นลดราคามาซัก 2 แสน ดีกว่า  >_<

ออฟไลน์ yoyoland

ส่วนตัวผมชอบนะครับ  ถ้าทำได้ถือว่าเจ๋ง รู้สึกว่า premium จริง

แต่ก็อาจมีคนกลุ่มหนึ่งไม่ชอบ   คือ เป็นความกังวลว่า น้ำจะซืม หรือ มีเสียงลม อะไรประมาณนี้ (อันนี้ได้ยินจากคนที่คุยขัดกันว่า มันไม่ดี ทั้งๆๆที่คนเหล่านี้ไม่เคยใช้เลยด้วยซ้ำ    )

แต่ส่วนตัว ชอบครับ

แต่จริงๆๆ ถ้าจะให้ยั่งยืนกว่า คือ   คงเอกลักษณ์ วัสดุภายในดีๆๆ ขับขี้นุ่มนวล เกาะถนน เก็บเสียงภายนอกได้ดี เป็นรถ premium comfort ที่มีรูปลักษณ์ ไม่เชย สวยงาม มีออพชั่น ไม่แพ้เจ้า accord เป็นอย่างน้อย

ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าเจ้าไหนเลย   (ยกเว้น 0 บริการ  )

ออฟไลน์ toonze

ซันรูบในตัวล่าง มูลรูบตัวท็อบ ดีกว่า

ออฟไลน์ keamglad

ถ้าเป็น user ปกติ ใช้รถธรรมดาๆ ไม่ได้เล่นเวบและรักการขับรถจิงๆ ฮือฮาครับมากด้วย โดยเฉพาะผู้ญ
แต่ถ้าเป็นคนที่เน้นสมรรถนะ อาจจะไม่ค่อยฮือฮาเท่าไร่

แต่ทั้งสิ้นทั้งปวง ผมว่าเป็นไปไม่ได้ ไม่รุ้ทำไมนะ แต่ marketing ที่ทำตลาดให้รถยนตร์ผมว่าเค้าไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับรถหรอก อะไรที่มันจะทำง่ายๆ ต้นทุนไม่มาก และคนฮือฮาขายได้แน่ๆ เค้ากลับไม่ทำ ดันไปทำอะไรโฆษณางบหลายสิบล้านบาทเน้นเพชรเน้นพลอย

ออฟไลน์ valensena

ฮือฮา และอาจจะซื้อ!!

จากที่ผมเคยตั้งกระทู้จะรอสอยตัวเก่า2.5 Sunroof   ผมอาจจะสอยตัวใหม่2.0แทน

แต่นับจากวันที่ตั้งกระทู้ Pulsar ดันเปิดตัว1.8 Sunroof ราคาแค่ 9แสนปลายๆครับ ตอนนี้เลยเริ่มปวดกบาล อาจไม่เอาเทียน่าแล้ว ::)

ออฟไลน์ tew

มีไม่มี ผมก็ชอบเทียน่ามากกว่า 2 เจ้านั้น และอีกที่ชอบคือ ฮุนได

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
คงฮือฮาเฉพาะกลุ่ม ผมว่าลดราคา 2แสน หรือ ดอกเบี้ย ส่วนลด ทำให้ฮือฮามากกว่าใส่ซันรูฟด้วยซ้ำไป

สู้ไปเพิ่มภาระฝั่งเซลล์ง่ายกว่าในการเพิ่ม ปรับเปลี่ยนฝั่งการผลิต คิดราคากดเครื่องคิดเลขแล้วอาจจะคุ้มค่ากว่า

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ทำรุ่น Sport series เครื่อง 2.0 Diesel twinpower turbo นี่สิถึงจะฮือฮา  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Jim lover

เหิ่ม 10000-20000 จากรุ่นเดิม ก็พอใจแล้ว

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ผมว่าคนส่วนใหญ่มองว่าเท่ห์โดยเฉพาะผมก็ชอบนะ แต่พออกมาขับแต่กลางวัน สรุปไม่ได้เปิดอยู่ดี
เอาอย่างอื่นมาให้ดีกว่าครับ เอาแค่เท่าคู่แข่งหรือมากกว่านิดหน่อยแต่รถsetมาคนละแบบคนเขาก็เลือกอย่างที่เขาชอบอยู่ดี

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
อยากเเค่สตาร์ทรถจากรีโมทได้เหมือนตัวอเมริกาก็พอละ

ออฟไลน์ beerrl

สำหรับผม ไม่มีผล
เพราะ เมืองไทย ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ
แต่ ถ้ามี traction control กับ ESP มา ผมว่าน่าสนใจกว่า
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้าเป็น user ปกติ ใช้รถธรรมดาๆ ไม่ได้เล่นเวบและรักการขับรถจิงๆ ฮือฮาครับมากด้วย โดยเฉพาะผู้ญ
แต่ถ้าเป็นคนที่เน้นสมรรถนะ อาจจะไม่ค่อยฮือฮาเท่าไร่

แต่ทั้งสิ้นทั้งปวง ผมว่าเป็นไปไม่ได้ ไม่รุ้ทำไมนะ แต่ marketing ที่ทำตลาดให้รถยนตร์ผมว่าเค้าไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับรถหรอก อะไรที่มันจะทำง่ายๆ ต้นทุนไม่มาก และคนฮือฮาขายได้แน่ๆ เค้ากลับไม่ทำ ดันไปทำอะไรโฆษณางบหลายสิบล้านบาทเน้นเพชรเน้นพลอย

ถูกครึ่งหนึ่งคือ นักการตลาดบางคนไม่ได้รู้เรื่องรถมาก

แต่ผิดครึ่งหนึ่งที่บอกว่าต้นทุนไม่มาก บางอย่างก็อาจจะมากกว่าที่เราคิดนะ

ออฟไลน์ dht_tubes

ใส่มาเหอะ แต่ขายให้ถูกกว่าเค้าก็พอ

ไม่ใช่แข่งกันแพง อีก 5 ปี Teana Accord Camry ตัวท๊อปก็ 2.099 ล้าน สลบกันอีกสำหรับผู้บริโภค

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ฮือฮาแน่นอน แต่ผมว่าไม่จำเป็นครับ

ขอพวก VSA ถุงลมข้าง

เอาง่ายๆ ออฟชั่นจะต้องไม่ด้อยกว่า Accord

L33 ออกทีหลังนี่คิดหนักเลยนะ เพราะ Accord แกจัดเต็มซะสุดๆ

ออฟไลน์ PREM

ฮือฮาแน่นอน แต่ผมว่าไม่จำเป็นครับ

ขอพวก VSA ถุงลมข้าง

เอาง่ายๆ ออฟชั่นจะต้องไม่ด้อยกว่า Accord

L33 ออกทีหลังนี่คิดหนักเลยนะ เพราะ Accord แกจัดเต็มซะสุดๆ

ถูกครับ เอาต้นทุนซันรูฟ/มูนรูฟไปใส่อุปกรณ์ความปลอภัยให้เท่า Accord ดีกว่า
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ rarehunters

• **
ลำโพง L42L ได้ bose 9 ตัวนะครับ หุๆๆ

ส่วน VDC อิอิ :)