ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำเรื่องการซ่อมสีรถ Honda กับประกันภัยศรีเมือง (โดนเจิมมาแล้ว)  (อ่าน 1923 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พอดีว่ารถที่บ้านไปโดนเจิมกับเสามาด้วยมาสะเพร่าของตัวเอง แต่ไม่เปนไรคงจะเครม

ที่นี่มีคำถามว่า การซ่อมแบบนี้กับอู่ประกันใช้เวลาประมาณเท่าไรครับ

ผมลองใช้น้ำยาขัดแล้ว ไม่ได้เพราะมันกินเนื้อสีไปเลย แต่รถไม่บุบครับ เปนรอยตรงประตู slide ด้านขวา

มีวิธีไหนที่ซ่อมได้เร็วและประหยัดกว่านี้อีกบ้างครับ เพราะผมว่าคงยาวแน่นอน แต่จริงๆ มันก็นิดเดียวเองครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
จากรูป ผมว่ามันบุบนะครับ

ของผมก็เพิ่งโดนไป วันนี้จะเอาเข้าศูนย์พระราม4 ครับ ( อ่อนนุช )

ส่วนใช้เวลามากแค่ไหน ถ้าได้คิวเลยมันไม่นานหรอกครับ ไม่เกินสองวันก็เสร็จแล้ว แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่าคิวจะว่าหรือไม่หนะครับ

ส่วนศูนย์ที่รับประกันของศรีเมือง แนะว่าให้โทรหาประกันจะชัวร์สุดครับว่าเค้าดีลไว้ที่ไหนบ้าง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
 เรื่องซ่อมสีอาจจะนานนะครับ2-3สัปดาห์ แต่อยากให้ระวังละอองสีมากกว่านะครับ ย้ำกับศูนย์ที่ทำว่าให้ขัดออกให้ด้วย ไม่งั้นน้ำตาตกในแบบผมแน่นอน
ละอองสีที่ปลิวมาติดรถเราทั้งคันเป็นความสะเพร่าของศูนย์ ยังงัยตรวจตราดูก่อนรับรถให้ดีๆนะครับผม
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Monn

มันบุบนะครับ  แนะนำว่า หากจะซ่อม ก็รีบซ่อมเลย สีจะได้เพี้ยนน้อย เพราะรถยังใหม่ (ใช่ไหม)

ศูนย์ที่ทำแล้วพอใจ มี พระราม 4  กับ กาญจนา (บางบอน) ครับ

แต่หากไม่รีบ รอต่อประกัน แล้วค่อยซ่อม ประกันจะได้ส่วนลดเยอะ เพราะถ้าซ่อม แบบไม่มีคู่กรณีแบบนี้ ค่าประกันเพิ่มแน่ๆ ครับ

F30 ผมโดนตั้งแต่ เดือนแรก  ก็ทิ้งไว้ แผลไม่ใหญ่ รอประกันลด แล้วค่อยซ่อมปีถัดไป หรือรอรอยเพิ่ม หุหุ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ adis

ทำเคลมแล้วเอาเข้าอู่ซ่อม ถ้าได้ซ่อมเลยน่าจะใช้เวลาซักสัปดาห์นึงครับ
ขอให้แผลหายเร็ว ๆ ด้วยครับ