ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติแล้ว toyota ให้ ส่วนลด จากราคาตั้งในเวบเยอะเป็นหมื่นเลยมั้ยครับ หรือว่าเป็นปกติของยี่ห้อ  (อ่าน 4528 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
พอดีป่าป๊าจะเปลี่ยนรถใหม่ครับหลังจากใช้คันเก่ามา 17 ปี
เล็ง altis 1.8E ,prius , camry 2.0 ไว้

ก็เลยไปโชว์รูม toyota ตอนแรกนึกว่าราคาจะตามในเว็บ official ของ toyota thailand >>>  http://www.toyota.co.th/index.php] [url]http://www.toyota.co.th/index.php[/url]
ถ้าได้ส่วนลดก็คงไม่กี่พัน (แบบว่าหักจากราคาของแถม)

ก่อนจะกลับคุยเรื่องราคากับเซลล์
พี่แกบอกได้ส่วนลดเป็นหมื่นเลยครับ 3-5 หมื่นแน่ะ  (altis ลดเยอะสุด สงสัยใกล้จะออกรุ่นใหม่)

เลยอยากถามพี่ๆว่า
ปกติแล้ว toyota ให้ ส่วนลด จากราคาตั้งในเว็บ/ในใบปลิว เยอะเป็นหมื่นๆๆ เลยมั้ยครับ
หรือว่าเป็นปกติของยี่ห้อนี้อยู่แล้วที่จะลดจากราคาตั้งเยอะๆ แบบนี้ เอาไว้จูงใจลูกค้า

ปีที่แล้วได้ไปจอง honda jazz มาครับ ได้ส่วนลดไม่กี่พัน (หักจากราคาของแถม เพราะผมไม่เอาของแถมอะไรเลย)
พอมาฝั่ง toyota ได้ส่วนลดเยอะขนาดนี้เลยแปลกใจนิดหน่อยครับ

หรือว่า tactic การขายของแต่ละยี่ห้อก็แตกต่างกันไป  ลดมากลดน้อยไม่เท่ากัน

ขอบคุณคร้าบบบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
สค. ปีที่แล้ว ที่บ้านออก prius ส่วนลด 0 บาท ของแถมวงเงิน 30,000 บาทครับ แต่ตอนนี้น่าจะได้เยอะขึ้นล่ะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

Altis ระบาย Stock รถใกล้ตกรุ่นครับ ส่วน Camry น่าจะลดราคาเนื่องจาก Accord เปิดตัวแล้ว ก็เลยลดดึงดูดลูกค้า

Prius นี่ก็เริ่มปลายอายุแล้วครับ ลดแลกแจกแถม ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรครับ

ออฟไลน์ csamabat

ไปมาเมื่อสักครู่ vios ลด 4หมื่น  แถมป.1-ฟิล์ม 3M
ครับ  ว่าจะลองดูมอเตอร์โชว์ จะลดเยอะกว่านี้ไหมนะครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ Air_graphic

จริงๆต้องได้ 70,000 ครับ ลองต่อรองเซลดู

ออฟไลน์ supercat

จริงๆต้องได้ 70,000 ครับ ลองต่อรองเซลดู

เจ็ดหมื่นนี่คือส่วนลด vios ใช่มั้ยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nin122

ตอน prius ก่อน MC ช่วงท้ายๆ ได้ ส่วนลดแสนนึงครับ (แต่ไม่มีของแถมอะไรเลยนะครับ)

ออฟไลน์ Air_graphic

เจ็ดหมื่นนี่คือส่วนลด vios ใช่มั้ยครับ  ;D ;D ;D

เอ่อ...ใช่ครับ vios

งงตัวเอง อ่าน altis 1.8E ,prius , camry 2.0 กลายเป็น Vios ได้ไงหว่า -*-

ออฟไลน์ toonze

ตอนผมไปซื้อวีออส ปี 2004 ได้ส่วนลด 45000 ครับแถมประกัน  ฟิลม์ กันสนิม  โตโยต้าเป็นแบบนี้ละครับ  คนถึงซื้อเยอะกว่า

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
เป็นธรรมดารถที่จะตกรุ่นครับ
รถออกใหม่ลดเงินสด 10000 ก็เก่งแล้ว

ออฟไลน์ Thailand01

ส่วนลดไม่เท่ากันหรอกครับแล้วแต่ช่วง ต้นปี2009 ผมออกNew vios ได้ส่วนลดกับของแถมก็เกือบ40,000แล้วล่ะครับ กลางปี2010 พ่อก็ออก Fortuner MC ได้ส่วนลด30,000ตอนนั้นตัวนี้กำลังเปิดตัวเลยครับ แต่เซลก็บอกว่าถ้าซื้อรุ่นเก่า*รุ่นแรกจะได้ส่วนลด100,000เลยที่เดียว แล้วเดือน ก.พ.ที่ผ่านมาผมออก Fortuner2.7 bmc ได้ส่วนลด10,000เอง แล้วตอนนี้แม่ผมเค้ากำลังเล็งๆ Camry กับ CRV G4อยู่ พรุ่งนี้จะลองเข้าไปสอบถามราคาและส่วนลดดูว่าได้เท่าไหร่บ้างจะมารายงานครับ ^^~
^^~

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Altis ระบาย Stock รถใกล้ตกรุ่นครับ ส่วน Camry น่าจะลดราคาเนื่องจาก Accord เปิดตัวแล้ว ก็เลยลดดึงดูดลูกค้า

Prius นี่ก็เริ่มปลายอายุแล้วครับ ลดแลกแจกแถม ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรครับ

แต่ถ้าปกติของพี่โตเนี่ย

ยิ่งรถใหม่ๆแกไม่แถมอะไรเลยครับ แถมแต่กรอบป้าย(มันนับด้วยสินะ ถ้าไม่ให้จะใส่ป้ายยังไงละ)

แบบว่าไม่ง้อลูกค้าเพราะลูกค้ายังไงก้มาหา

แต่ถ้าอยู่ๆลด 3 -50,000 เนี่ย น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ headcutterz

ปกติก็จะลด/แถมเยอะอยู่แล้วนะครับ ยิ่งช่วงล่างสต็อกนี่น่าจะยิ่งได้เยอะครับ อย่างผมตอนนั้น altis MC เปิดตัวใหม่ เทียบราคากับ CIVIC ตอนแรกเหมือนจะแพงกว่า แต่พอคิดส่วนลด 30000+ประกัน ฯลฯ กลายเป็นถูกกว่า Civic เยอะ (แถมแค่ของจุกจิกเล็กน้อย) ก็เลยจัด toyota ไปครับ