ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Focus ที่ไต้หวันพูดจีนได้ แต่ที่ไทย ทำไม่ได้รึไงกัน  (อ่าน 6761 ครั้ง)

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
Ford Focus ที่ไต้หวันพูดจีนได้ แต่ที่ไทย ทำไม่ได้รึไงกัน
ดูคลิปนาทีที่ 1.00 นะครับ

ถ้าใช้ภาษาไทยได้ คงขายดีแน่เลย
เจอโฆษณาใหม่สด Focus 1.6 สื่อมาแบบคนขับเป็นหุ่น น้ำตาไหลพลาก เพราะงงคำสั่งภาษาอังกฤษ 555

ปล. ตากล้องถ่ายมุมดีมากๆ ฟังไม่รู้เรื่องแต่ดูเพลินตาดี  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2013, 21:40:48 โดย adobe »

ออฟไลน์ krajay

• Jr. Member
  • **
คนไทย 70 ล้านคน

คนจีน(รวมพูด-ฟังจีนได้) 3,000 ล้านคน

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
คนไทย 70 ล้านคน

คนจีน(รวมพูด-ฟังจีนได้) 3,000 ล้านคน
เพิ่มเติม... คนไทยซื้อฟอร์ด โฟกัส โฉมนี้ยังไม่ถึงครึ่งแสนคันเลยครับ 555

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เดือนที่ผ่านมา Ford Focus ขายได้ทั้งสิ้น ...... 514 คัน

ออฟไลน์ holahola66

เด๋วนี้เค้าเอาใจคนจีนกันคร้าบบ ตลาดจีนใหญ่มากครับ ถ้าเทียบกะเมืองไทย  ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
นอกจากประชากรมากแล้ว ส่วนหนึ่งคือชาวจีนชาตินิยมมากๆครับ

ออฟไลน์ Sammy_

สมัยก่อนผมก็น้อยใจแบบนี้แหละ  Windows ไม่มีเมนูภาษาไทย แต่ จีน มี Windows เมนูภาษาจีน 555

ออฟไลน์ MystogaN

เรามันคนส่วนน้อยครับ  ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

โฟกัสในไทย ขายได้เดือนนึงนึง 500-600 คันเองนะครับ ถึงมันจะมากกว่า 3 ,EX แต่ไม่ได้มากเลยเมื่อเทียบกับ Civic ,Altis ที่จะลงทุนทำโปรแกรมภาษาเพิ่มเติม  ผมว่าแค่อ็อฟชั่นที่มีอยู่ก็พอแลว ที่จะไปทำอะไรแบบนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Staples

บ่องตง ผมไม่ได้ดูรถเลยครับ ดูแต่คนขับรถอย่างเดียว อิอิ

ออฟไลน์ DArkMaster

นี่แหละหนาที่เค้าเรียกว่า เจริญหูเจริญตา

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไหนฟะรถ มองไม่เห็นเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นี่หล่ะน้า คำเปรียบเปรยว่า ลูกเมียน้อย

ไม่สำคัญ ไม่มีค่า ไม่มีใครสนใจ เป็นแค่รองไปตลอด

T_T

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

iPhone siri ก็พูดจีนได้ครับ

ออฟไลน์ archian

รู้แล้วทำไมคนจีนเขาใช้fordเยอะ อิอิ 

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ปรกติไม่ว่าใครขับรถคงไม่มีใครอยากใช้แอร์แบค แต่ถ้าเป็น Ford Focus คันนี่ะก็ ขอใช้วันละหลาย ๆ รอบเบย ขาวจริงขาวจัง อิอิอิ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
คนจีนเขาไม่นิยมของญี่ปุ่น โอกาสดี ของค่ายตะวันตก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าคลิปทดสอบรถของ HLM เป็นอย่างนี้รับรองยอดวิวพุ่งกระฉูด  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ focus man

ผมคิดว่า ฟอร์ดในบราซิล ก็คงไม่พูดภาษาโปรตุเกส  ;)

อีกมุมนึงคือ พื้นฐานภาษาอังกฤษของไทย ค่อนข้างดีกว่าคนจีนเยอะ ไม่จำเป็นต้องใช้ภาษาไทย

ออฟไลน์ myalexxp

บ่องตง ผมไม่ได้ดูรถเลยครับ ดูแต่คนขับรถอย่างเดียว อิอิ

เวร กรรม ดูแต่ นายเสื้อเขียวใส่แว่นนี่นะ  :P

555+

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

เพลิ้น...ดีแท้ ;D
ไม่ได้สนใจรถเลยผม

promt

• บุคคลทั่วไป
บ่องตง ไม่ได้สนใจรถเหมือนกัน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขนาดตลาดมันต่างกันมากครับ

บ้านเราเป็นแหล่งผลิตใหญ่ ไม่ใช่ตลาดใหญ่ จะให้ลงทุนหนักแบบในจีนคงไม่คุ้มครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SP

ยังไม่ทันได้ชนเลย ถุงลมระเบิดซะละ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คนจีนเค้าพูดอังกฤษไม่ค่อยได้รึเปล่าครับ
คนไทยมีภาษาอังกฤษเป็นภาษาที่ 2
เค้าเลยอยากให้คนไทยฝึกพูดอังกฤษรึเปล่า
(เดี๋ยวก็เป็นอาเซียนแล้วนะครับ  :D)
  8)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ RockYou

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
 :D
ไม่ได้ดูรถเล๊ยย
พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!

ออฟไลน์ settavut

• First
น้องพริตตี้คนนี้อีกแล้ว

เห็นหลายทีละ

เป็น pr ตั้งแต่ไก่ทอด จนถึงรถเลย  ;D
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ aoddy1

โฟกัสรถขายดีที่สุดในโลก แต่เมืองไทยขายได้นิดหน่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

เขียนโปรแกรมวิเคราะห์ภาษายากกว่าด้วยหรือเปล่าครับ