ผู้เขียน หัวข้อ: รายการ วิทยุ เกียวกับ รถยนต์ update ใหม่ 17/3/2013  (อ่าน 5989 ครั้ง)

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member

1 ) FM 90.50

เวลา  13.00-14.00

วันจันทร์- ศุกร์

รายการอ้อโต้ เซอร์วิส

มี ผู้จัดสองคน ชื่อ โย  กับอะไร ไม่รู้  ก็   มีสาระ  อยู่ บ้างนะครับ   ก็  พอได้  แต่  เชิงลึก  อาจ ไม่ได้ ข้อมูล มากนัก

เน้น คุย เรื่อง รถ มากกว่า

2 ) FM 96.00

เวลา 14.00-15.00

วันจันทร์- ศุกร์

รายการ เส้นทางยานยนต์

( ป ล  จันทร์ถึง พฤหัส  มีคนจัดคนเดียว เน้น  ตอบปัญหารถยนต์   

ส่วนวันศุกร์   จะมี ผู้จัดสองคน  เน้น พูดคุย ข่าวสาร รถยนต์ และ เป็นสื่อกลางประกาศ ขาย ซื้อ รถ และ อะไหล่

3 )  FM 106.00

เวลา 23.00 น ขึ้นไป  ถึงเที่ยงคืน  ( หลังข่าวสามมิติ   บางวัน อาจมาช้า หน่อย )

วัน พุธ  วันเดียว

รายการ  คุยเรื่องรถ

พิธีกร  พี่วู่  พี่วาม

( ป ล รายการนี้ ลายละเอียดเน้น  เพราะ  พิธีกร  มีความรู้  เรื่องยนต์เป็นอย่างมาก )

จริงจริง มีอีกอันหนึ่งที่ 90.50  ตอนดึกดึก ที่จำลายละเอียดไม่ได้  ฝาก ไว้ เป็น ข้อมูล นะครับ

เอามาฝาก กันนะครับ จะได้  หาความรู้  เยอะเยอะ   ผมเชื่อว่า มีมาก  กว่านี้  เพื่อนเพื่อน  ช่วยเพิ่มเติม  ให้หน่อย นะครับ  ถ้า รู้ รายการอะไร อีก เพิ่มเติม   
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ NIKE

Re: รายการ วิทยุ เกียวกับ รถยนต์ update ใหม่ 17/3/2013
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 23:42:08 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ ว่างๆจะลองเปิดฟังดู นะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รายการ วิทยุ เกียวกับ รถยนต์ update ใหม่ 17/3/2013
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 23:47:31 »
ขอโทษที่จะพูดตรงๆนะครับ
ในฐานะคนที่เคยจัดรายการวิทยุตอบปัญหาเรื่องรถยนต์มาก่อน

ทุกวันนี้ เหลือรายการที่ผมว่าดีจริงๆ น้อยมากๆแล้วครับ นับได้ใน 5 นิ้ว ด้วยซ้ำ
ที่เหลือ ก็ เน้นหาสปอนเซอร์เพื่อความอยู่รอดของตัวเองกันเป็นหลักทั้งนั้น

ถ้าคิดอยากจะได้ความรู้เรื่องรถเยอะๆ หาอ่านเอาใน Internet คุณจะยังได้เยอะกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2013, 23:50:05 โดย J!MMY »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 23:49:27 »
ในฐานะคนที่เคยจัดรายการวิทยุตอบปัญหาเรื่องรถยนต์มาก่อน

ทุกวันนี้ เหลือรายการที่ผมว่าดีจริงๆ น้อยมากๆแล้วครับ

ถ้าคิดอยากจะได้ความรู้เรื่องรถเยอะๆ หาอ่านเอาใน Internet คุณจะยังได้เยอะกว่าครับ

รายการนี้ สาระ เน้นเน้น ครับ

3 )  FM 106.00

เวลา 23.00 น ขึ้นไป  ถึงเที่ยงคืน  ( หลังข่าวสามมิติ   บางวัน อาจมาช้า หน่อย )

วัน พุธ  วันเดียว

รายการ  คุยเรื่องรถ

พิธีกร  พี่วู่  พี่วาม

( ป ล รายการนี้ ลายละเอียดเน้น  เพราะ  พิธีกร  มีความรู้  เรื่องยนต์เป็นอย่างมาก )
He who questions nothing learns nothing
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 23:50:34 »
คุณมั่นใจเหรอครับว่าเขารู้จริง?

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 23:55:58 »
คุณมั่นใจเหรอครับว่าเขารู้จริง?

คุณมั่นใจเหรอครับว่าเขารู้จริง? = ไม่แน่ใจครับ

เหมือนกับ พิธีกร จะจบ เครื่องกล โดยเฉพาะ นะครับ   แล้วก็  เป็นที่ ยอมรับ ของ บริษัทิรถ ยนต์ ใหญ่ ใหญ่   

แล้วทั้ง ดู จาก การที่  มีคนโทรไปถามปัญหา  พี่เค้าจะตอบได้ ตามหลัก  เทคนิค  ไม่ใช่ ใช้ความรู้สึกตอบ

สรุป นะครับ  สำหรับ  ผม  รายการนี้  พอ  ฟัง ได้  ครับ

ก็ เอาทุกทางแหละครับ  ทางเว็บก็เอา ทางหนังสือก็เอา ครับ หลายหลาย ทาง  ครับ ทั้งวัน ผมก็ อยู่ กับเรื่อง รถ  เอามา เยอะเยอะ หุหุ :o :o :o

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 23:57:43 »

อ้าวลืมมอง อันนี้ พี่ จิมมี่ นิ 55555+++ 

สวัสดี นะครับ  พี่  หุหุ   

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 00:01:17 »

ทุกวันนี้ เหลือรายการที่ผมว่าดีจริงๆ น้อยมากๆแล้วครับ นับได้ใน 5 นิ้ว ด้วยซ้ำ
ที่เหลือ ก็ เน้นหาสปอนเซอร์เพื่อความอยู่รอดของตัวเองกันเป็นหลักทั้งนั้น

ครับพี่ ตามนั้นแหละ รายการไหน ที่มี สปอนเซอร์ เค้าจะไม่กล้า ฝันธง

แบบถ้าถาม ตัวไหนดีกว่า เค้า ก็จะตอบ แบบ ดีทั้ง คู่ ดี คนละแบบ เลือกเอาเอง  แบบนี้นะพี่

เหมือนเค้า เกรงใจ สปอนเซอร์ แต่พอรับได้ครับ เห็นใจ เค้า

ไม่เหมือนพี่  พี่ พูดตรงตรง หุหุ  โดนใจมาก ผม ดู ใน youtube จนตามมาที่เว็บ นี้แหละครับ

(  คอนโซล  นกฮูก  ของ mach  ผมเห็นด้วยนะ ผมไม่ซื้อ เพราะตรงนั้นแหะ 555++

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 00:32:25 »
ฮาตรงที่ ตอบแบบไม่ต้องดูว่า ใครเป็นคนตอบ พอมาเงยหน้าดอีกทีเป็นผมนี่แหละครับ

ดีครับ ดี ธรรมชาติ บ้านบ้านดี

คือที่ตัดสินใจออกมาเตือน เพราะกลัวครับ
คนแบบคุณมีเยอะมาก อยากหาความรู้ทุกทาง
สมัยก่อน ตอนปี 1998 ผมก็เป็นคนหนึ่งในนั้น

สุดท้าย ได้รู้ความจริงในเวลาต่อมาว่า
ตราบใดที่ถือ และเขื่อกันคนละตำรา และตราบใดที่ฟังมาผิดๆ ไปขยายต่อ
ตราบนั้น ก็จะไม่มีรู้จริง ครับ

ทุกวันนี้ ต่อให้จบ ดร. ผมก็ยังไม่ไว้ใจครับ
คนเป็น ดร. ทำบ้านนี้เมืองนี้ ปั่นป่วนชิบหายมานักต่อนักแล้ว
ผมดู เรือง พูดดี คิดดี ทำดี
ถ้า 3 อย่างนี้มาเจอกันได้ในรายการไหน เดี๋ยวรายการนั้นก็เจริญเอง

ปัญหาคือ ทุกวันนี้ มันไม่ใช่แบบนั้น รายการวิทยุเรื่องรถยนต์หนะ
มันมีตั้ง 30-40 รายการในช่วงหลายปีที่ผ่านมา
แต่ ในฐานะคนที่ทำอยู่แถวๆนี้มาตลอด ก็อยากบอกให้รู้ว่า
รายการดีๆหนะ มีไม่ถึง 5 รายการ

ผมขอสวนสิทธิ์ไม่แนะนำหน้าไมค์ตรงนี้
เพราะไม่อยากก่อดราม่ามากกว่านี้
แต่แค่อยากบอกว่า การเลือกรับสื่อ เลือกด้วยวิจารณญาณ
อย่าเลือกเชื่อ เพราะคิดว่าเขาเก่ง หรือจบอะไรมา
แต่ให้เลือก เพราะฟังแล้ว ไปค้นหาคำตอบเพิ่มเติม
แล้วพบว่า มันจริงอย่างที่เข้าพูด นั่นละครับ ค่อยเชื่อ

แม้แต่ผม คณก็อย่าเชื่อถือมากครับ บางทีผมก็อาจมั่วได้นะ ระวังผมหน่อยก็ดีละ

;D

ออฟไลน์ kengmania

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 20:51:51 »
อยู่บนรถ ผมไม่เคยได้เป็นดีเจสักที....
...คนข้างๆ จัดการหาคลื่นให้เสร็จสรรพ
 :-\  :D
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 20:42:41 »

+100000000000000 เลยครับ  เคยฟังบางรายการบนแท็กซี่ ผู้ดำเนินรายการมีความรู้เรื่องรถน้อยกว่าผมด้วยซ้ำ ใครโทรเข้ามาถามอะไรตอบมั่วไปหมดเลย ฟังแล้วหงุดหงิดชะมัด >:(
Test ..