ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามครับว่า Ford Focus 2010 คือตัวที่เพิ่มเปลี่ยนไปที่ อเมริการึเปล่าครับ  (อ่าน 3694 ครั้ง)

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
พอดีไปเปิดที่Autoblog เจอ ford Focus .ใหม่ปี 2010 นั้นคือตัวที่จะประกอบที่จึน รึเปล่าครับ พอได้เข้าไปดูรถในปีหน้าครับ
ที่Autoblog หน้าตาเหมือนกับตัวที่เปิดตัวที่อเมริกามั้ยครับ 

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
แล้วประเทศไทยจะมาเมื่อไหร่อ้ะคั้บ ? ,ปีหน้าหรืออีกปี หรือๆ ๆ ? ??

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ใช่ครับ

โฟกัสใหม่ ที่แท้จริง รอการเปลี่ยนโฉมที่ยุโรปก่อน ในอีก 1-2 ปีจากนี้ ครับ
โฟกัส โฉมอเมริกัน จะเอาไว้ขายตลาดอเมริกาเหนือเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับโฟกัสตลาดโลกครับ

อยากเรียนให้ทราบว่า รถในเวอร์ชันอเมริกา ที่จะมีความเกี่ยวข้องในบ้านเรา พอให้อ้างอิงรูปโฉมได้บ้างนั้น
ขอให้ดูเพียงแค่ ซีวิค แอคคอร์ด โคโรลล่า แคมรี มีเพียง 4 รุ่นนี้เท่านั้นครับ
นอกนั้น ไม่ต้องไปมองเลยครับ จะไม่เกี่ยวข้องกับบ้านเราเท่าใดนัก หรือถึงแม้ใช้ตัวถังเดียวกัน
แต่เครื่องยนต์ และมาตรฐานไอเสีย ก็ต่างกันไปเลยหนะครับ

ออฟไลน์ 2k

สงสัยต่อครับ ตอนที่เป็น โฟกัส ST มีขายที่อเมริกาเหนือด้วย แต่ทำไมพอเป็นโฟกัส RS ถึงมีขายแต่ฝั่งอังกฤษครับ? ดูในยูทูปอเมริกันชนบ่นเสียดายกันขรมเลย รถชาติตรูแต่ตรูไม่ได้ใช้  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ดีแล้วครับโฉมมะกัน ให้พวกมะกันใช้ไปเห้อ