ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอะไรคนขับรถหรูราคาแพงถึงไม่มีคนขับรถก่อกวน  (อ่าน 20109 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ผมแปลกใจว่าทำไมถึงไม่กล้ากับรถหรูๆ อย่างวันนี้ตอนกลับบ้าน ขับรถตาม GTR 35 อยู่ดีๆมีกระบะตอนเดียวขับจี้ๆผมอยู่นั่นแหละ ยิงไฟไล่ด้วย ผมก็เออช่างมัน มีของแรงคุ้มครองอยู่ ซักพักเอาอีกละ ทำแบบเดิม! ผมเลยออกซ้ายหลบเพื่อจะดูว่า มีปัญญาอัดกับ GTR มั้ย สรุปมันไม่จี้!?! ไม่ยิงไฟ แถมไม่แซง! แบบนี้ผมคิดว่ามันเอาเปรียบนะ ทีกับคนทั่วไปเก่งจัง ปาดเขา แซงเขา แต่มาเจอของแรงดันไม่กล้า ไม่รู้จะกลัวอะไรก็แค่รถแรง :-\
ท่านใดพบเจอประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ :-[

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ครับต่างครับ ขนาดแค่ Series-5 F10 กับ Accord G8

ขับ Accord นี่ยูเทิร์นยากมาก ลิปไฟมาแต่ไกล เราค่อยๆ แซกออกมาครึ่งคันแล้ว

มันมาเลนสุดท้ายมันยังไม่ยอมเลย เปิดกระจกมาด่าเลยครับ อีกสองเลนเค้าติดกันหมดแล้ว

รถคันนู้นคันนี้ก็มาเบียดมาแทรกตลอด ยิ่งตอนขับ Ford Fiesta นี่โดนสารพัดเลยครับ โดนจนชินเลย

โดนเหมือนคุณ จขกท. ว่ามาเลยครับ แต่พอขับ F10 ปัญหาเหล่านี้ลดลงบ้าง แต่ก็ยังพอมีนะครับ แต่น้อยลง

ออฟไลน์ chat120912

รถแพง รถแรง มักมีปืนคับ อิอิ  ;D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ zell

• Jr. Member
  • **
ความคิดผม นะ
ขับรถแพง
ย่อมมีเงิน(รวย)
ที่บ้านมีหน้ามีตา มีขื่อเสียง
รู้จักคนใหญ่คนโตเยอะ
ถ้ามีเรื่อง เสียเปรียบอย่างเดียว ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีครับ ไม่ใช่ไม่มี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอย้ำว่าจริงครับ ยิ่งแพง คนยิ่งเกรงใจ

โดยเฉพาะกระบะ ช่วงนี้ผมเจอบ่อยมากๆ

ชอบไปจี้ตูด eco car แล้วเปิดไฟสูงไล่เค้า ผมเจอแทบทุกวันเลย(แต่เวลาผมขับ eco car ยังไม่เคยเจอนะ)

แต่ก็ไม่เห็นจะไปทำแบบนี้กับ S Class ,7 Series , sport car , super car หรือแบรนด์พรีเมี่ยมทั้งหลายๆโดยเฉพาะรถใหม่ๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

โดนเล่นคืนแล้วเราจะไหวหรอครับ ง่ายๆเลย เล่นไปกัดเค้าแล้วเค้ากัดกลับ แล้วเราเกิดเสียหายแล้วยังไงก็ตามไม่ได้แล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เ้ค้าอยากเห็น GTR 35 ชัดๆ หรือเปล่าครับ  ;D

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
แต่เมื่อคืนผมเจอกระบะ Hilux รุ่นเก่าๆไปขับจี้ Ferrari F430 บนทางด่วน กล้ามากที่ขับจี้ขนาดนั้น พลาดชนขึ้นมาเจอค่าเสียหายคงช็อค  ;D

ผมแตกต่างจากคนอื่นนะ เอารถแพงออกมาขับจะเจอพวกกวนประสาทมากกว่าขับรถธรรมดาๆ ขับ Accod G8 ทีไรไม่เห็นจะมีใครมาสนใจ ชีวิตสงบ

เอาเบนซ์ออกไปเมื่อไรมากันเต็ม ทั้งปาดเบียดจี้เกรียนครบครัน - -"

ออฟไลน์ MystogaN

เ้ค้าอยากเห็น GTR 35 ชัดๆ หรือเปล่าครับ  ;D
เป็นไปได้ว่า เค้าอยากให้เราหลบออกแล้วจะถ่ายรูป GTR ไปลง เฟสบุคมั้งครับ

คิดในแง่ดีเข้าไว้ อิอิ ;)

ออฟไลน์ kvlegendstar

ผมว่าเค้าดูรถแล้วคิดวา่ขับช้าหรือป่าวครับ

ผมขับ อีคาร์ รถสุดรักผม(อายุ 20 ปี ข้างนอกเดิมสุดๆ แม้แต่แมกซ์) ไปบนทางด่วน ถ้าติดรถหน้าจะโดนจี้แบบตะบี้ตะบันจะเอาให้ตาย(เน้นว่าเจอ วีโก้ ฟอจูนเนอร์ ฮุนได h-1 แล้ว โฟล์คตู้เป็นตู้ปรับหลัก) แต่ถ้าขับแอคคอด จี5 ไป คนจี้ผมน้อยลงนะ เพราะดูว่ารถมันแรงกว่า ไม่น่าจะเรงไม่ไปเหมือนอีคาร์ ยิ่งวันไหนเอาบีเอ็มพ่อมาขับนะ โล่ง สบายยย ไม่มีใครยุ่ง ทั้งที่ขับเร็วเท่าๆกัน(ไม่ได้ช้าสักคันด้วย  >:(

แต่ส่วนใหญ่ไปพวกจี้ๆ ก็ตามผมไม่ค่อยทันอยุ่ แต่แบบมึงจะจี้ไปไหน ติดรถช้าอยู่ข้างหน้า ไปไม่ได้โว้ย ไม่งั้นไม่ช้าให้จี้ หรือผมช้ากว่าผมก็หลบซ้ายให้แล้วหละ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
จริงครับเดี๋ยวนี้GTRโคตรดัง พละกำลังใครไม่รู้โดนกดทีคงช๊อคจิตหลุด เห็นพวกรถแพงๆซุปเปอคาร์โดนกันมาแล้วทั้งนั้นเลยในยูทูว์บโหดจริงๆ ความดังคงแซงR8ของออดี้ไปไกลแล้วด้วยมั้ง  ขับรถหรูไม่ใช่ไม่มีคนก่อกวนนะครับ มีพวกลองของหมันไส้ก็เยอะ
แต่คนก่อกวนน้อยกว่ารถทั่วไปมาก คนให้ทางเยอะกว่ามาก :D

ออฟไลน์ reyeshenry

รถแพงราคาแรง  ถ้าพลาดชนเขามา  ไม่มีปัญญาชดใช้เขาแน่ครับ
อีกอย่าง คนที่กล้าขับรถแพงๆ  มีเงินไม่ได้อย่างเดียวครับ คนรู้จักต้องเยอะ เส้นสาย ทางการเมือง ตำรวจ  คนใหญ่คนโต ต้องมีบ้างแหละ

อีกอย่าง  GTR ไปขับจี้เขา  คิดว่าจะสู้เขาได้เหรอเนี่ย

ออฟไลน์ title

• **
หาซื้อหมวกตำรวจ หรือทหารมาวางไว้ท้ายรถครับ...

ออฟไลน์ panerai

+1 เวลาขับรถตามรถสวยๆพอมีใครมาเปลี่ยนเลนส์บังหน้า ผมก้เซงเหมือนกันแต่ก็ไม่ได้อะไร

ออฟไลน์ eddie

ของผมเวลาขับ Proton Neo CPS นี่โดนจี้ โดนท้าประจำทั้งๆที่ขับธรรมดาอยู่ ก็ปล่อยพวกเค้าไป แต่เวลาขับ Aristo นี่แทบไม่มีใครมาขับกวนเลยครับ ในรอบ6เดือนเจอแค่ F10 520d ครั้งนึงอีกทีก็ 350Z กับ R34 หนนึง ก็ปล่อยบ้างเล่นบ้างครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

พวกนี้ พวกสันดานเสียนะครับ ปล่อยมันไปเถอะ ถ้าเราไม่ได้ช้าชิดขวา เช่นอยู่เลนกลางหรือเลนซ้ายแล้ว แต่ยังมาจี้ มาปาด ปล่อยให้มันไปเจอคนจริง เดี๋ยวจะร้องไม่ออก มันคงคิดว่า ที่มันจี้ มันปาดเค้าอย่างนี้ พ่อแม่มันคงภูมิใจ

ออฟไลน์ taweek

เจอรถสวย ก็เหมือนเจอ ญ สวย อะไรก็ยอม ขอให้ได้มองนานๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ในทางกลับกัน

อดีตลูกน้องผมบ่นมา เขาไปซื้อบิ๊กไบค์มาคันนึง จอดติดไฟแดงทีไร เจอเด็กแวนท์ขี่ฟีโน่มาเบิ้ลเครื่องใส่ทุกไฟแดง แล้วฟีโน่ก็โดนบิ๊กไบค์แซงฉีกไปตั้งแต่ยังไม่พ้นเสาไฟฟ้าแรก (แข่งรถบนถนนอันตรายและไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ)

ออฟไลน์ 2k

แล้วแต่ดวงชะตาคนที่จะเจอครับ แบ่งเป็นสองกรณีคือหนึ่งพวกที่ซ่ารังแกเฉพาะรถที่รู้ว่าชนะได้แน่ๆเท่านั้น หรือสองพวกที่เป็นรถบ้านๆแต่อยากไปท้าทายรถแพงกว่าจะได้เอามาโม้กับเพื่อน แพ้ก็เสมอตัวเพราะแรงน้อยกว่าแต่ถ้าชนะขึ้นมาก็ยกมาโม้เป็นปีๆๆ หาดูพฤติกรรมแบบนี้ได้จากเว็บบอร์ดทั่วไป  :-\ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมเจอควายสองตัวไล่กันทางด่วนช่วงข้างๆแฟลตบ่อนไก่มุ่งหน้าไปทางออกเพชรบุรี รถเยอะแยะเต็มถนนทุกเลนและใช้ความเร็วได้ไม่เกินหกสิบ ควายสอฝนัวนี้มันมุดไปมาแล้วไล่กันที่ไหล่ทาง ตัวนึงอยู่ในมินิคูเปอsอีกตัวนึงอยู่ในcrvสีขาวรุ่นที่แล้วไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนหลัง พวกมันโง่และเลวพอกันที่มาแข่งบนถนนหลวงในตอนที่การจราจรหนาแน่นแบบนั้น  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mathician

ในนี้ก็มีคนขับรถแพงหลายคนนิ ช่วยตอบหน่อย ว่าเป็นอย่างที่คนเค้าพูดกันไหม มีปืน เส้นใหญ่ อะไรแบบนี้อะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เหมือนหมาครับที่ต้องประเมินคู่ต่อสู้ก่อน ถ้าคิดว่าสู้ไม่ได้ก็เห่าอยู่ไกลๆ ถ้าคิดว่าสู้ได้ก็วิ่งไล่กัดแต่บางทีก็เจอตรีนให้เจ็บให้หลาบบ้าง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mxmx

เค้าคงไม่ได้กลัวรถหรอกคับแต่คงกลัวเงินของเจ้าของรถมากกว่า ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เจอรถสวย ก็เหมือนเจอ ญ สวย อะไรก็ยอม ขอให้ได้มองนานๆ
เปรียบเทียบได้เห็นภาพจริงๆ :D

ออฟไลน์ Eak

• **
เห็นด้วยครับ เจอปืน ขับหนีไม่ทันด้วย

ออฟไลน์ Thor.1

เคยขับ Supra ของลูกค้าฝรั่ง จากเต๊นท์ที่กทม.กลับเข้ามาพัทยา

เครื่องมันก็หน่อมแน้มมาก ทรงรถแบบนี้ดันเป็นเครื่อง2เจ"ไม่โบ" เกียร์ออโต้........Shit....

เจอตลอดทางเลยครับ   บนบูรพาวิถี ขนาดผมขับอยู่เลนซ้ายสุด ความเร็วร้อยเดียว พอร์ชมาตีข้างบีบแตรเรียก

ผมก็โบกมือเป็นสัญญาณว่าไม่เอา แล้วยิ้มให้ พวกก็กดแสดงพลังหายไปอย่างเร็ว

เข้าบายพาสชลบุรี-พัทยา เซฟิโร่อินเตอร์ใหญ่ก็มาจี้ตูด ผมก็โบกมือเหมือนเดิม

จอดไฟแดงพัทยาใต้คันแรก ก็เจอะรถกระบะที่จอดตีคู่เบิ้ลเครื่องเรียก ผมก็ยิ้มแล้วโบกมือเหมือนเดิม

มีรถทรงนี้แล้วเครื่องไม่แรง...............อึดอัดมากกกกก
:P

ออฟไลน์ Rang_RX8

• Newbie
  • *
เคยคุยกับคนที่ขับรถราคาเกิน 10 ล้านมาหลายๆคน  ส่วนใหญ่ก็เจอพวกเกรียนๆจี้ๆท้าแข่งประจำครับ  แต่ส่วนใหญ่คนขับรถประเภทนี้ไม่ค่อยเล่นด้วย  เหตุผลที่เค้าตอบคือเค้าชอบเล่นกับรถที่ราคาหรือสมรรถนะใกล้เคียงกับรถเค้า  เพราะส่วนใหญ่คนที่ขับรถราคาแพงๆมักจะเล่นกันแบบหอมปากหอมคอ  ไม่ได้เอาเป็นเอาตายเหมือนพวกรถประเภทอื่นๆ   เนื่องจากคนขับรถแบบนี้อยากอยู่ใช้เงินที่เค้าหามาได้มากกว่าที่จะเอามาเสี่ยงตายแบบหน้ามืดตามัว(เค้าพูดแบบนี้จริงๆนะ)  และอีกอย่างก็คือเค้าขับรถพวกนี้ไว้ผ่อนคลายพบเจอเพื่อนช่วงวันหยุดมากกว่าที่จะมาขับทุกๆวัน

ออฟไลน์ grev

พวกโง่ๆ อยากลองของก็มีเยอะนะครับ แต่ส่วนมากคนขับรถพวกนี้ไม่ค่อยอยากเล่นด้วย เปลืองตัว

ออฟไลน์ Ongszaa

ในนี้ก็มีคนขับรถแพงหลายคนนิ ช่วยตอบหน่อย ว่าเป็นอย่างที่คนเค้าพูดกันไหม มีปืน เส้นใหญ่ อะไรแบบนี้อะ

รถบางคันไม่แพงก็พกปืนนะคับ ระวังไว้ให้ดี พวก D-segment นี่ก็อันตรายนะคับ Accord Camry Teana

แต่บอกได้ว่าส่วนตัว คนที่ขับรถแพงๆมักจะสีเส้นพอสมควรคับ
ส่วนใหญ่ถ้าจะโดนโบกก็เอาแต่ใบสั่ง ไม่เอาเสียตัง เพราะ ใบสั่งให้คนไปเคลียร์เอา
จนบางครั้ง ตำรวจเค้าบอก ไม่เขียน เพราะ เขียนไปก็ไปเอาออกอยู่ดี เสียเวลา
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Ongszaa

พวกโง่ๆ อยากลองของก็มีเยอะนะครับ แต่ส่วนมากคนขับรถพวกนี้ไม่ค่อยอยากเล่นด้วย เปลืองตัว

จริงๆคับ

ส่วนใหญ่จะเล่นกับพวกเดียวกัน ซะมากกว่า
เล่นแค่พอรู้กัน แต่ไม่หนักมาก
เล่น คลายเครียด ไม่เอากันจริงจัง

ขับไม่อันตรายมาก ไม่ปาดหน้า แต่ก็มีบ้างที่แทรก ส่วนใหญ่ขับกันตอนดึกคับ เพราะ รถน้อยย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R