ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อมั้ยครับ?? ว่า...การเพิ่มหน้ากว้างของยาง ทำให้รถเกาะถนนขึ้น??  (อ่าน 76280 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ต้องดูรถด้วยอ่ะครับ
รถบ้านๆใส่อย่างกับ SUPER CAR กลายเป็นข้อเสียมากกว่า  ;D

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
แล้วผมว่า มันก็ จะกินน้ำมัน เพิ่มขึ้นด้วยครับ ;D ;D
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ litle

• Jr. Member
  • **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
ดูรถแข่งทางตรงละกันครับ
ล้อหน้าใช้แค่บังคับทิศทาง แคบเท่าล้อมอไซต์เด็กแว็นซ์เลย
ล้อหลังใช้ส่งกำลัง กว้างเป็นศอกทีเดียว

วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ล้อหน้าใช้แค่บังคับทิศทาง แคบเท่าล้อมอไซต์เด็กแว็นซ์เลย
ล้อหลังใช้ส่งกำลัง กว้างเป็นศอกทีเดียว

ชัดเจนครับ

คนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
ความเข้าใจส่วนตัว

ตอนถนนแห้งๆ หน้ายางกว้างขึ้น เกาะถนนดีขึ้น

ตอนถนนเปียกๆ หน้ายางกว้างขึ้น เกาะถนนห่วยลง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK

ก็มันวิ่งตรงอย่างเดียวนี่ครับ....
ไปดูรถเซอร์กิต มันก็ไม่ได้ใส่แบบนี้นิ

ส่วนเพิ่มแล้วดีไม่ดี ถ้าเพิ่มแบบพอดีๆ มันก็มีดีมีเสีย แต่ถ้าเพิ่มแบบเว่อร์ๆ ไม่พอดี มีแต่เสีย
อยู่ที่การใช้งานครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011