ผู้เขียน หัวข้อ: รถส่งนสพ.ไทยรัฐนี่ เค้ามีสิทธิพิเศษอะไรป่ะครับ  (อ่าน 24625 ครั้ง)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

สิ่งนึงที่ผมไม่เข้าใจจนถึงทุกวันนี้คือ
รวยจนขนาดนี้แล้ว อินเตอร์เน็ตก็มีแล้ว
ทำไมไม่ขยายโรงพิมพ์ภูมิภาค แล้วใช้การปริ๊นผ่านไฟล์ทางเมล์ภายใน

จะได้ไม่ต้องตะบี้ตะบันขับจากเหนือลงใต้

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ผมยังไม่ได้อ่านที่ตอบๆกันมา แต่ผมขอตอบในความคิดผมเอง เพราะผมเจอตั้งแต่สมัยผมยังใส่ชุดนักเรียน เกรียนเกรียน ไม่มีใบอนุญาตขับรถ

-ไทยรัฐ เขาต้องรีบอ่ะ ต้องส่งให้ทัน ก็คงสั่งสอนคนขับมาว่า วิ่งให้เร็วที่สุด ถ่อยที่สุด เท่าที่ทำได้มั้งครับ

-ถ้าโดนจับ ซึ่งก็คงไม่โดนจับ ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวเคลียร์ได้

แต่! ต้องยอมรับว่าเขาดูแลรถขนส่งได้ดีจริงๆนะ ทั้งแรง ทั้งดูใหม่ นานๆครั้งจริงๆ ที่เห็นรถแม่มมมมควันดำออกมา

*ขอโทษพนักงานขนส่งหนังสือพิมพ์ไทยรัฐคนอื่นที่ขับรถดีนะครับ  แต่ที่ผมเจอเกือบทั้งหมด พวกคุณ ถ่อย เกินไปอ่ะครับ คือขับไวก็ไวไป แต่อย่าไวแล้วอันตราย เพราะคุณขับรถใหญ่ ไม่ใช่รถเก๋ง รถเก๋งยังอันตรายเลย รถตู้ก็อันตราย คุณรถใหญ่กว่าพวกนี้แล้ว ขับไวเว่อ ใครจะไปรู้ข้างในคุณมีของเยอะ หรือรถเปล่ามั้ย เกิดยางระเบิด หรือรถพลิกคว่ำ คุณไม่ได้ตายคนเดียวนะครับ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......

สิ่งนึงที่ผมไม่เข้าใจจนถึงทุกวันนี้คือ
รวยจนขนาดนี้แล้ว อินเตอร์เน็ตก็มีแล้ว
ทำไมไม่ขยายโรงพิมพ์ภูมิภาค แล้วใช้การปริ๊นผ่านไฟล์ทางเมล์ภายใน

จะได้ไม่ต้องตะบี้ตะบันขับจากเหนือลงใต้

เค้าว่าแท่นพิมพ์ที่กทม. ก็ลงทุนไปเยอะแล้วน่ะครับ ตั้งตามตจว.อีกไม่คุ้ม ใช้รถขนส่งไปคุ้มกว่า

ปล.
รถขนมปัง"หอมกรุ่นจากเตาทุกวัน"  รถปณ. ช่วงกลางคืนก็เร็วไม่แพ้กันนะ

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
รถไทยรัฐแต่งเครื่อง+เพลา+ช่วงล่างทุกคันครับ ขยายถังน้ำมันด้วย เท่าที่เคยได้ยินจากคนรู้จักมาอีกที

Isuzu Forward FTR 6 ล้อ แต่ยัดเครื่องหัวลาก(สเป็คสั่งพิเศษ)แถมแต่งเพิ่มอีก ไม่แรงให้มันรู้ไป

สิทธิ์พิเศษมีแน่ๆ ครับ ไอ้เรื่องโยน นสพ.นั่น มีคนรู้จักเคยเห็นกันมาแล้ว

ก็ไม่ได้สนับสนุนว่าขับเร็วแบบนั้นมันดี แต่ส่วนตัวคิดว่าคนขับเค้าทำตามหน้าที่ที่ได้รับมา(สายโดนลดขั้น) ยังไงเจอแล้วก็หลบๆ ให้เค้าหน่อยละกัน  ::)

ปล.ไอเพจล้อเลียนนั่นผมเป็นแอดมินเองแหละ (โดนชวนมาอีกที  ;D )

ปล.2 รถทัวร์อีกอย่างนึงครับ จากกระทู้ก่อนนั่นแหละ อย่าไปยุ่งเค้าเลย

ออฟไลน์ dusitmon123

อีกหน่อยก็จะมีรถแบบนี้วิ่งเต็มเมือง

รถนสพ. ไม่ทันเช้า
รถส่งไก่ ไม่ทันเช้าเชือด
รถส่งขนมปัง ไม่ทันหอมกรุ่นจากเตา
รถส่งจดหมาย ไม่ทันอ่าน
รถส่งผัก ส่งปลา ส่งนักเรียน

คือทุกคนก็รีบหมดป่ะครับ คุณจะบอกว่าต้นทุนเครื่องพิมพ์แพง เลยมีเครื่องพิมพ์เดียว แล้วขับรถอันตรายๆแบบนี้แทนเหรอ เห็นแก่ตัวไปไหมครับ

ออฟไลน์ Koong

ใน กทม  ผมว่ารถเก็บขยะนี่แหละ มาเฟียสุดแล้ว

ออฟไลน์ warez

มีสิทธิพิเศษแบบไทยๆคือรู้กันครับ ไม่มีเป็นพรบ พรก อะไรหรอก

ที่ไม่ขยายแท่นพิมพ์เพราะช่วงพี่แกสร้างตัวจะมีของติดรถไปด้วย เนื่องจากไม่โดนตรวจ เป็นสินค้าแมวตัวใหญ่เหยียบลูกโลก

พยายามทำบุญตอนรวยแล้ว แต่อนิจจา บุญกรรมมันไม่ได้หักล้างกันเหมือนในบัญชีครับ

ออฟไลน์ tongtongtong

• Newbie
  • *
อ่านแล้วคิดถึงความหลังเมื่อ 20 ปีที่แล้ว สมัยเบนซิน 6-7 บาทต่อลิตร ผมต้องไปสายอีสานเป็นประจำ กรุงเทพ-อุดรและขับคนเดียวกลางคืนตลอด วิ่งๆง่วงๆเหงาๆ แต่ถ้าพี่เค้ามา ต้องขอเกาะท้ายเค้าไปด้วยแก้ง่วง แต่ต้องใจถึงนะ เค้า 140-160 แต่เมื่อก่อนนี้คนขับเค้านิสัยดีมากๆ จะให้สัญญานไฟตลอด

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
เคยโดนจี้ตูดครับ แถวประจวบ วันฝนตก
วันนั้นผมขับ camry hybrid ครับ
เลนซ้ายรถช้า ต่อกันเป็นขบวนยาว
เลนขวา มีรถช้าอยู่หน้าหลายคัน
แต่ก็วิ่งได้ 90-110 พี่แกจี้ติดๆเลยครับ
มุดซ้าย กะแทรกข้างหน้าผม แต่ระยะไม่ได้
ก็กลับมาจี้อีก

พอช่วงถนนขยาย ข้างหน้าโล่ง
ผมกดหนี แวบนั้น น่าจะเกิน 150
ปรากฎว่า แป๊บเดียวมันตามทันแฮะ
แต่งเครื่องมาแน่ๆ

เล่นต่อไปได้ไม่คุ้มเสียครับ ผมหลบให้เค้าไปจี้
ฟอร์จูนเนอร์ต่อ สักพัก ก็หลบเหมือนกัน
ผมกลับมาวิ่งเนิบๆต่อ

น่ากลัวมาก พวกยักษ์เขียว
: )