ผู้เขียน หัวข้อ: รถส่งนสพ.ไทยรัฐนี่ เค้ามีสิทธิพิเศษอะไรป่ะครับ  (อ่าน 24647 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
ทำไมรถส่งนสพ.ไทยรัฐ คันเขียวๆนี่มันขับได้โหดยิ่งนัก

วิ่งใต้โทลเวย์ ยังล่อต่ำๆก็ 120

ปาดไปปาดมา ขับยั่งเทพ

คือเค้ามีใบอนุญาติขับเร็ว ปาดไปปาดมาได้ หรือพวกสิทธิพิเศษอะไรป่ะครับ

รบกวนพี่ JimmY ช่วยสอบถามให้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
ไม่มีหลอกครับ คนขับคงปวดอึมั้งอย่าไปซีเรียจครับ ปล่อยผ่านให้เขาไปตายเอาดาบหน้า
เดี้ยวนี้ขับรถในกทม.ปลงให้มากไม่งั้นเครียดแย่ ผมว่าต้องถามรถส่งน้ำอัดลมมากกว่า จอดได้ทุกที่
ขาวแดง ขาวดำ ป้ายห้ามจอด แกจอดได้หมด

ออฟไลน์ hutzero

ผมว่าสู้ Taxi บางคันไม่ได้ครับ  เห็นมากับตา รถนสพ.โดนเบียดแทบเกยฟุตบาท พวกนี้เบียดได้เบียด ชนเป็นชน

ผมว่าสู้ Taxi บางคันไม่ได้ครับ  เห็นมากับตา  พวกนี้เบียดได้เบียด ชนเป็นชน
สู้ได้ดิครับ คันมหึมาเลย ดูท่าทางเหล็กจะหนามากๆด้วย

สงสัยรีบไปส่งนสพ.รอบเช้าป่าว

แต่ผมว่ามันเกินไป อันตรายเพื่อนร่วมทางเกิน

ออฟไลน์ okashi

ผมว่าเจ้าของเค้าคงเคลียร์เส้นทางทั่วไทยแล้วแหละครับ อีกอย่างต้องแข่งกับเวลาถ้าหนังสือพิมพ์ส่งไม่ทันวางแผงตอนเช้ามีหวังได้หางานใหม่
ถ้าผมเจอหลบได้ผมก็จะหลบให้ครับ มีอย่างที่ไหนผมเหยียบอยู่ที่ 150 พี่แกยังดูดตรูดแบบหายใจแทบรดต้นคอ  :D :D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เคยเข้าไปดูเฟสบุคปอเต๊กตึ๊ง
รถนสพ.ไทยรัฐนี่แหละ พุ่งลงข้างทาง
คนขับตายคาที่เลย (ซ้ำยังถ่ายชัดอีกแน่ะ - -")
โชคยังดีที่ไม่ได้ไปชนใครตายด้วย
ถ้าขับช้าคงกลัวส่ง นสพ ไม่ทัน
แตรีบเกินไป อาจได้ลงหน้า 1เอง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ hutzero

รถนสพ.ไทยรัฐนี่แหละ พุ่งลงข้างทาง
คนขับตายคาที่เลย (ซ้ำยังถ่ายชัดอีกแน่ะ - -")
โชคยังดีที่ไม่ได้ไปชนใครตายด้วย

ช่วยเพิ่มข่าวให้องค์กรไงครับ  Job พิเศษ

ผมนึกว่าขอได้ จะได้ให้ที่บริษัทไปขอมั่ง Farm เค้าส่งไก่เข้าโรงงาน ต้องภายในชม.ครึ่ง บางทีฟาร์มไกลมาก มาไม่ทันโดนปรับก็มี ถ้ามีช่องทางจะได้ไปขอบ้าง 555+

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
ผมก็เจอไอ้เขียวนี่แหละบนมอเตอร์เวย์เกือบทุกเช้า ดูแล้วไม่เห็นมันมีหนังสือพิมพ์สักเล่ม แต่ขับเลวได้ใจ

ออฟไลน์ grev

เจอรถไทยรัฐนี่หลบให้ห่างเลยครับ ถ้าไม่เร็วจริง
พวกนี้เค้ามีเส้นอยู่แล้วครับ ขับผ่านป้อมก็โยน นสพให้ฟรีทุกวัน ใครที่ไหนจะไปจับ
เวลาเจอก็หลบๆเค้าหน่อยครับ เค้าไม่อยากแข่งหรือกวนตรีนใครหรอกครับ
แต่อาชีพเค้าต้องทำเวลาจริงๆ ส่งไม่ทันเช้านี่ โดนลงสายนะครับ

ออฟไลน์ swan

ไม่ใช่เฉพาะรถส่ง นสพ หรอกครับ พวกบรรดารถส่งของ ของบริษัทต่างๆก็ไม่น้อยหน้าโดยเฉพาะพวกกระบะดัดแปลงทั้งหลาย เห็นแล้วต้องรีบหลบ กลัวมันพาลงนรก

ออฟไลน์ e21sbo

• Jr. Member
  • **
แต่ถ้าในกรุงเทพ ผมว่า สาย8 โหดกว่าเยอะ มันมุดยังกะ RX7

ออฟไลน์ top3245

รถส่งหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ แต่งเครื่องกับช่วงล่างทุกคันครับ

และมีเวลาให้จำกัดในของแต่ละเส้นทางว่าต้องใช้เวลาไม่เกินกี่ชั่วโมงด้วย ถ้าทำไม่ได้ก็โดนย้ายครับ

ปล. เีคยอ่านมาจากเวปไหนจำไม่ได้ แต่คนในไทยรัฐได้ว่าไว้ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ MaiSki

รถมาเฟียครับ เจอก็หลบให้เค้าหน่อย ที่เค้าต้องมุดเพราะเจอพวกแช่ขวานั่นแหละ

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
แต่ถ้าในกรุงเทพ ผมว่า สาย8 โหดกว่าเยอะ มันมุดยังกะ RX7

ผมว่าสาย 75 รถเล็กปอ.เหลืองก็ขับซิ่งเหมือนกันนะครับ พอๆกะสาย8เลยผมว่า

ออฟไลน์ kenno

เคยเจอFan pageในเฟสบุคที่ทำล้อเลียนรถยักษ์เขียวนี้เหมือนกันครับ ได้ข่าวว่าแร๊งมากๆในทุกเช้าจนมีคนทำpageล้อเลียน
แถวออฟฟิตผมก็มีอยู่บ.นึงเป็นบ.ขายยาและเวชภัณฑ์ โลโก้สีแดงๆ ท้ายรถติดว่า ยาและเวชภัณฑ์ด่วน เห็นรถบ.เค้าเป็นรถกระบะแคปใส่หลังคาไฟเบอร์โหลดเตี้ยและดันราง+ยิงตรงลงหน้าเพลา ทุกคัน(ฟังจากเสียงท่อ)ผมยังสงสัยว่าบ.เค้าแต่งแรงให้พนังงานขับส่งของเลยหรือนี่ :-\

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ต้องวิ่งทำเวลาครับ ผมเจอดึกๆนี่ต้องขอวิ่งตามประจำ ให้เขาเปิดทางมุดให้ ไปได้ไวขึ้นอีก

อย่าซีเรียสครับ เขาวิ่งเร็วเราเห็นก็หลบให้ ถ้าไม่หลบให้ เดี๋ยวเขาก็หลบมุดไปเองครับ อย่าไปเงอะงะเกะกะเขาก็พอ  ;)

พยายามฟังเสียงรู้สึกเหมือนจะแต่งเครื่องด้วยนะครับ เพื่อวิ่งทำเวลากรอบเช้าโดยเฉพาะเลยมั้ง

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Ruksadindan

เป็นรถโจรครับ เข้าไปดูในเพจเฟสบุค ก็มีเวรกรรมให้ชมต่อเนื่อง

สมน้ำหน้ามันจริงๆ

ออฟไลน์ e21sbo

• **

ผมว่าสาย 75 รถเล็กปอ.เหลืองก็ขับซิ่งเหมือนกันนะครับ พอๆกะสาย8เลยผมว่า
75 ยาวแค่10เมตร  แต่สาย8นี้ยาว 12เมตรเต็มๆเลยนะครับ ลืมไปถ้าเมื่อก่อนยังมีสาย93อีกสาย นี้ก็ด่วนสุดๆ ในถนนเพชบุรีและหน้ารามละครับ ถ้านานไปกว่านั้น ไม่ทราบว่ามีใครเคยได้ยินคำว่า ด่วนรามไหมครับ  ปากทางลาดพร้าว-รามคำแหง วิ่งตอนเย็น เท่านั้น เป็นรถบัสผี วางPD 180แรงแต่งปั๊มด้วย วิ่งสุดๆในยุคนั้นละครับ เพราะสาย27ยังเป็น DA 620      120แรง    ส่วนสาย8 ยังเป็นสีขาว ใช้เลยแลนด์  เกียรโค้งยาวมาจากหลังเครื่องละครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ขับโหดมากๆครับ ในเพจรถที่ถ่ายมาแต่ละวิ่งโคตรเร็ว ฉุกเฉินเมื่อไหร่ตายเป็นตายครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มีหรอกครับ แค่ส่ง นสพ.

ออฟไลน์ คนกรุง

เส้นมหาชัยพระราม2 ตอนตี2-3 มันมาแว้วววว เปิดไฟสูงแต่ไกลเลยย(ใครที่อยู่เส้นนี้คาดว่าโดนทุกคน)ใครไม่หลบมันจี้ตูดแทบไหม้ ใครขวางทางอาจโดนปาดได้ แม้แต่18ล้อ มันก็ยังเล่นได้ :-\
แต่คิดในแง่ดีคือว่า ถ้าเขาสงหนังสืือพิมพ์ช้า เราก็อ่านหนังสือพืมพ์ช้านะครับ :D

ออฟไลน์ Fly to dream

รถที่มีสิทธิพิเศษ

รถส่ง นสพ
รถของรัฐ

ตามนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mario_Yadel

เคยเจอที่ ตจว ขับเทพมากครับ
ผมขับ 120 ทางโค้งทั้งนั้น ยังแซงพี่เค้าไม่ได้เลย
ยอมรับว่าฝีมือเทพมาก ยังงงอยู่ถึงทุกวันนี้ ช่วงล่างรถไทยรัฐนี่เข้าโค้งเทพขนาดนั้นเลยหรา

ออฟไลน์ nai_innova

สิทธิพิเศษไม่มี แต่คิดว่าไม่มีใครอยากยุ่ง

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ไม่สนครับ ส่งหนังสือทันไม่ทัน เงินก็ได้บริษัทมันหนิครับ เอามาอ้างไม่ได้
ต่างกับพวกหน่วยกู้ภัย ป่อเต๊กตึ้ง หรือว่า พวกรถพยาบาล อันนี้คุณจะขับเร็ว รีบ ซ็อกแซกยังไง ไปเลยครับ ช่วยชีวิตคน

ออฟไลน์ Alcatraz

เคยอ่านเจอ บอกโมทั้งเครื่องทั้งถังน้ำมัน แบบขับรวดเดียวถึงเชียงใหม่ ความเร็วต่างจังหวัดอย่างต่ำ 150+ แต่เท่าที่ฟังๆมานิสัยดีกว่าพวกรถขนผัก
ถ้าคุณมาเร็วกว่าจริงๆซัก 180+ เค้าลงซ้ายให้นะ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องน้ำมันจะขับตามให้เค้าเปิดทางให้ก็ได้พวกนี้โปรพอสมควร

จริงๆต้องบอกรถส่งขนมปังอีกรายที่ขับโหดๆ

ออฟไลน์ neuro

อีกไม่นานหนังสือพิมพ์คงสูญพันธ์ เหมือนเครื่องพิมพ์ดีด

ออฟไลน์ Kuro

ถ้าเจอสายเอเซียจะขนลุกเลยคับ  กดไม่ต่ำกว่า140  :-\

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
สิทธิพิเศษที่เขามีคือ ความไม่รับผิดชอบ
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ