ผู้เขียน หัวข้อ: ตารางเปรียบเทียบ Spec กระบะ4ประตู ขับ2 ยกสูง เกียร์ A/T ทุกค่ายแบบจัดเต็ม  (อ่าน 36586 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เนื่องจากเคยทำไว้บางส่วน เฉพาะยี่ห้อที่สนใจ เปรียบเทียบตอนซื้อ
ช่วงนี้พอมีเวลาว่างเลยถือโอกาส ทำให้ครบทุกยี่ห้อซะเลยใน segment เดียวกัน

โดยมีครบทุกยี่ห้อ แต่มีเกณฑ์ที่เหมือนกันในการยกมาเปรียบมวยคือ
ต้องเป็นกระบะ4ประตู ขับ2 ยกสูง เกียร์ออโต้เท่านั้น
เนื่องจากคิดว่าตอนนี้น่าจะเป็นที่ต้องการของตลาดมากกว่ารูปแบบอื่น
(ในแง่ของการเปรียบเทียบเพื่อนำมาใช้งานเอง ไม่ใช่เพื่อการพาณิชย์)

เลือกมายี่ห้อละ 2 รุ่น โดยเป็นตัวท๊อปสุดเท่าที่ยี่ห้อนั้นจะมี
ถ้าไม่มีก็มาแค่รุ่นเดียว ส่วนทำไมไม่ทำ M/T เพราะหลายค่าย
ตัด option ซะจนไม่เหลืออะไร เกรงว่าเอามาเปรียบแล้วจะเป็นการ
โจมตีเฉพาะค่าย เปรียบมวยไม่สมศักดิ์ศรีไปซักหน่อยครับ

ทำข้อมูลค่อนข้างนานครับ เพราะแต่ละค่่ายให้ข้อมูลมาไม่ครบ
ต้อง search หาเองจากรีวิว หรือรูปถ่ายหรือข้อมูลจากแหล่งต่างๆ
เช็ึคข้อมูลค่อนข้างถูกต้องทั้งหมดเท่าที่จะทำได้ครับ ผิดตรงไหนก็แย้งได้ครับ
(ได้น้องในเว็บ Moza มาช่วยดูในส่วนของข้อมูล ranger อีกทีเพราะน้องเค้าใช้อยู่)

สามารถนำไปโพสต์ที่เว็บคลับหรือบอร์ดอื่นๆได้ครับ แต่ช่วยให้เครดิต
กลับมาที่ headlightmag.com ด้วย (ไม่ต้องเอ่ยชื่อผมก็ได้ครับ)
ไม่อนุญาตให้นำไปใช้เพื่อการพาณิชย์นะครับ เช่น ลงนิตยสารเพื่อจำหน่าย

ดาวน์โหลดเป็น PDF ไฟล์ได้ครับ ชัดเจนทุกตัวอักษร
http://www.mediafire.com/view/?doe66odwcyxyri3

ด้านล่างเป็นรูป Thumbnail ให้ดูประกอบกระทู้ครับ โหลดเอาตามลิงค์ด้านบนดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 12:48:29 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
ขอบคุณครับ เป็นประโยชน์มากจริงๆ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอบคุณครับ ถ้าเป็นกระบะตอนนี้ผมสนใจแต่ไทรทันกะเรนเจอร์
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ขอบคุณครับ สนใจรถกลุ่มนี้พอดีเลยครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Nyquist

ดูตารางแล้วชอบ option D-Max Hi-Lander 3.0 Z-Prestige

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ตารางสวยมากครับ

ออฟไลน์ aoddy1

ละเอียดมากครับ ก่อนผมซื้อเจ้า BT50Pro ก็ลองทำแบบนี้แหละครับ แต่สรุปสุดท้ายอยู่ที่การลองขับทุกรุ่น

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เป็นประโยชน์มากเลยครับ ละเอียดดี ขอบคุณครับ  :)

ขอแย้งนิดนึงครับ
 - ระบบเปิด-ปิดไฟหน้าอัตโนมัติ BT50 Pro ก็มีนะครับ
 - วงเลี้ยวแคบสุดของ Ranger มันเท่ากับ 6.2 ม. หรือเปล่าครับ ในรุ่น Hirider และ 4x4 (ไม่แน่ใจครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 12:59:09 โดย Loft »

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ inew

โห...ขอบคุณมากเลยครับ  :o

ออฟไลน์ scotch_fillet

เยี่ยม !!!
ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ Coat145

ขอบคุณ จขกท มากๆเลยครับๆๆ เป็นประโยชน์มากๆๅ  ;D ;D
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Lammerison

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ขอบคุณก่อนครับ ค่อยขยับขึ้นไปอ่าน  ;D

ออฟไลน์ kris-lack

อันนึงที่อยากให้ท่านสมาชิกช่วยกันเติม คือ โปรโมชัน ของแต่ละยี่ห้อ ที่ท่านสมาชิกเจอมา หรือได้ข่าวมา
และจะดีมากถ้าบอกที่มาว่าศูนย์ (โดยส่วนตัวไม่คิดว่าเป็นการโฆษณานะคะ)

ออฟไลน์ ___LOFT

อันนึงที่อยากให้ท่านสมาชิกช่วยกันเติม คือ โปรโมชัน ของแต่ละยี่ห้อ ที่ท่านสมาชิกเจอมา หรือได้ข่าวมา
และจะดีมากถ้าบอกที่มาว่าศูนย์ (โดยส่วนตัวไม่คิดว่าเป็นการโฆษณานะคะ)
ในคลับต่างๆ มีชี้เป้าเยอะครับ สำหรับ HLM คงจะไม่เหมาะสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เป็นประโยชน์มากเลยครับ ละเอียดดี ขอบคุณครับ  :)

- ระบบเปิด-ปิดไฟหน้าอัตโนมัติ BT50 Pro ก็มีนะครับ
 - วงเลี้ยวแคบสุดของ Ranger มันเท่ากับ 6.2 ม. หรือเปล่าครับ ในรุ่น Hiracer และ 4x4 (ไม่แน่ใจครับ)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แก้ให้เรียบร้อยแล้วครับ
สงสัยจะเบลอ ข้อมูลมันเยอะมากๆเลยครับ แค่ยี่ห้อเดียวก็ตาลายแล้ว 555
ยังไงถ้ามีตรงไหนผิดอีก แย้งกันมาได้เลยนะครับ ^^

ออฟไลน์ redsun

สุดยอดครับ
ขอบคุณมากครับ  ;D

ออฟไลน์ bleem

น้ำใจท่านยิ่งใหญ่นัก อุตส่าทำมาเผยแพร่ กดไลท์ให้อ๊ะ

ออฟไลน์ johnlee

ถ้ามีเวลา ทำรุ่น แค๊บ ไม่ยกสูง เกียรืธรรมดา ABS ได้มั้ย คนสนใจเยอะนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ J!MMY

• www.headlightmag.com
เยี่ยมมากๆ ขอบคุณมากๆเลยเน่อ หมู!

เจ๋งหวะ!

ออฟไลน์ nspro

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ boycatbay

Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ MoLee

- วงเลี้ยวแคบสุดของ Ranger มันเท่ากับ 6.2 ม. หรือเปล่าครับ ในรุ่น Hiracer และ 4x4 (ไม่แน่ใจครับ)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แก้ให้เรียบร้อยแล้วครับ
สงสัยจะเบลอ ข้อมูลมันเยอะมากๆเลยครับ แค่ยี่ห้อเดียวก็ตาลายแล้ว 555
ยังไงถ้ามีตรงไหนผิดอีก แย้งกันมาได้เลยนะครับ ^^
5.9 ถูกแล้วเน่อออ 6.2 มันตัว ขับสี่ ครับผม ;)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ขอบคุณครับ ชอบมากๆ

เครื่องดีแม็กที่ค่อนแคะกันนักหนาว่าเครื่องเก่า..
แต่เป็นเครื่องเดียวที่ผ่าน Euro5 เสย...
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Public P

ขอบคุณครับ ชอบมากๆ

เครื่องดีแม็กที่ค่อนแคะกันนักหนาว่าเครื่องเก่า..
แต่เป็นเครื่องเดียวที่ผ่าน Euro5 เสย...
แรงสุดด้วยครับ และประหยัดเป็นอันดับ 2 รองจากไทรทัน 555 ของเก่าบางทีก็เก๋า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โอ้ มาทุกรุ่นเลยแฮะ

ยังไงก็ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Guy y

2010 VIOS