ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางครับ  (อ่าน 1916 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
สอบถามเส้นทางครับ
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:37:12 »
ผมจะเดินทางจากบางบัวทองไปอุบลฯ ช่วงสงกานต์ตามเส้นทางสีเขียวไปถึงชัยภูมิเพื่อเลี่ยงรถติดมากไม่ทราบว่าจากอยุธยาไป
1. จากแยก ทล. 3028 ถึง บ้านหมี่เส้นทางเป็นไงมั้ง
2. แล้วตรงจาก บ้านหมี่ ตาม ทล. 205 ไปโคกสำโรง เขาแหลม เส้นนี้ล่ะครับโอเคไหม ไปตัด ทล. 21

ขอบคุณมากครับผม
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
Re: สอบถามเส้นทางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 14:07:23 »
ผมเคยใช้ช่วง  โคกสำโรง ไปถึง เ้ส้น 21 ชัยบาดาลนะครับ

เป็นทาง 2 เลน มีกำลังทำทางบ้าง ทางไม่ค่อยราบเรียบ ขึ้น/ลง เนิน

บางช่วงก็ติดรถช้าวิ่งขึ้น เนิน เราแซงไม่ได้

ถ้าให้ผมแนะนำ ผมว่าไปวิ่งมาตาม 21 เถอะครับ สระบุรี - ชัยบาดาล - ปลายทาง

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 14:22:26 »
ผมเคยใช้ช่วง  โคกสำโรง ไปถึง เ้ส้น 21 ชัยบาดาลนะครับ

เป็นทาง 2 เลน มีกำลังทำทางบ้าง ทางไม่ค่อยราบเรียบ ขึ้น/ลง เนิน

บางช่วงก็ติดรถช้าวิ่งขึ้น เนิน เราแซงไม่ได้

ถ้าให้ผมแนะนำ ผมว่าไปวิ่งมาตาม 21 เถอะครับ สระบุรี - ชัยบาดาล - ปลายทาง
ขอบคุณมากครับ แต่ช่วงสงกานต์นี่จากบางบัวทองถึงสระบุรีก็ปาเข้าไป 5-6 ชม. กันเลยทีเดียว
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 16:09:13 »
ขอเสนออีกเส้นนะครับ

บางบัวทอง - นครนายก - กบินทร์ - ขึ้นหลังเขาใหญ่ วังน้ำเขียว - ถึงโคราช
แล้วออกไปทางบุรีรัมย์ - สุรินทร์ - อุบลฯ  ทางหลวง 24

ติดนิดหน่อยช่วงจะขึ้นเขาใหญ่ (ทาง 2 เลน) จากนั้นก็ สบายๆ
รถพอควรแต่ไม่ติด

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 22:08:45 »
ตามเส้นทางในแผนที่ เหมือนจะไปอุดร มากกว่าไปอุบลนะ

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 00:38:05 »
ขอเสนออีกเส้นนะครับ

บางบัวทอง - นครนายก - กบินทร์ - ขึ้นหลังเขาใหญ่ วังน้ำเขียว - ถึงโคราช
แล้วออกไปทางบุรีรัมย์ - สุรินทร์ - อุบลฯ  ทางหลวง 24

ติดนิดหน่อยช่วงจะขึ้นเขาใหญ่ (ทาง 2 เลน) จากนั้นก็ สบายๆ
รถพอควรแต่ไม่ติด

เส้นนี้ก็ติดครับ ยาวพอสมควรเลย

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 00:43:57 »
ตามเส้นทางในแผนที่ เหมือนจะไปอุดร มากกว่าไปอุบลนะ

ผมวิ่งเข้าชัยภูมิ บ้านไผ่ ร้อยเอ็ด สารคาม ยโส อุบล ครับ อ้อมแต่วิ่งตลอดไม่ติดครับ
ถ้าปกติผมจะวิ่ง ทล. 24 ครับ
ถ้าเทศกาล จะวิ่งอยุธยา ท่าเรือ พระพุทธบาท ชัยบาดาลครับ