ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง B250 ถ้าเทียบกับยางที่ราคาไม่เกิน2000/เส้น เป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 3549 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
กำลังจะรับรถครับ ยางที่ติดรถมาเป็นB250ที่หลายๆคนไม่ชอบมันซักเท่่าไหร่
ถ้าเทียบกับยางเกาหลีพวก คัม... ฮัน... หรือยางบ้านเราพวก ดี... แม็ก... คุณภาพมันต่างกันรึเปล่าครับ
ถ้าเปลี่ยนเป็นยี่ห้อเหล่านี้แล้วจะดีขึ้น-แย่ลงหรือไม่ต่างกัน ขอความเห็นหน่อยครับ
**ยางเดิม185/65/15

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
ยางติดรถของ CIVIC dimension นิ เพื่อนผมใช้อยู่ ทนทานดีนะผมว่า พอได้ๆ

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ผมว่ามันทนดีครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ยางตัวนี้ Made in Thailand ใช่ป่าวครับ เป็นยางติดรถ หากจะเปลี่ยนเป็นยางเกาหลี หรือยางอื่นๆในงบเส้นละไม่เกิน 2,000 ผมว่าใช้ตัวเดิมละดีแล้ว ทนทานครับ คุณภาพคุ้นราคา
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ No Trespassing

ให้เดาเล่นๆ

รถที่กำลังจะไปรับคือ นิสสัน อัลมิร่า รุ่น V ไม่ก็ VL ใช่ไหมครับ

เจ้ายางเดิม BS. B250 ถ้าเทียบกับยางเกาหลีแล้ว เป็นผมนะ ยอมใช้ของเดิมติดรถต่อไปดีกว่า

ถึงแม้ยางตัวนี้จะด้อยเรื่องรีดน้ำ + เกาะถนน แต่อย่างน้อยคุณภาพและความทนทาน ก็วางใจได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ยางคัมคัมคุณภาพค่อนข้างเลวร้ายครับ แต่ฮันฮันพอใช้ได้ แต่ยางซิสซิสจากไต้หวันบางรุ่นน่าคบหากว่า

ส่วน B250 ผมว่าเหมาะสำหรับเอาไปหล่อปูนทำเสาเน็ทวอลเล่ย์บอลครับ

ออฟไลน์ johnlee

กัดฟันเอา มิชลิน ไพรมาซี่แอลซีครับ 195/60/15 ใส่แม๊กซ์เดิม จบ ผมลองมาแล้ว คุ้มมากๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
จะบอกว่าอย่างไรดี ยางB250 มันถูกผลิตมาให้ใช้งานตามราคาของมันครับ ก่อนอื่นเราคงต้องทำความเข้าใจกับราคาVSคุณภาพครับ

ถ้าใช้งานทั่วไปมันก็คงใช้งานได้ปกติ แต่ถ้าจะเอายางประเภทนี้เอามาใช้ความเร็วสูง มันยังไงก็ไม่ได้ครับ ผมเองก็เพิ่งเปลี่ยนยางไป

แต่สุดท้ายไปจบGR90 made in Japan ด้วยเหตุผลส่วนตัวว่าเรายังต้องใช้ความเร็วให้กับรถคันนี้บ้าง แถมใช้งานทีนึง50000kms ขึ้นไป

ก็เลยขอหลักประกันที่มันชัวร์ แต่เอาเข้าจริงๆมันขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งานรถ และ งบประมาณด้วยครับ

ออฟไลน์ YenChar

ยางสำคัญนะครับ ผ่อน 0% 10 เดือนก็ได้ครับ

อย่างน้อยๆ เอา AR10 ก็ยังดีครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ให้เดาเล่นๆ

รถที่กำลังจะไปรับคือ นิสสัน อัลมิร่า รุ่น V ไม่ก็ VL ใช่ไหมครับ

เจ้ายางเดิม BS. B250 ถ้าเทียบกับยางเกาหลีแล้ว เป็นผมนะ ยอมใช้ของเดิมติดรถต่อไปดีกว่า

ถึงแม้ยางตัวนี้จะด้อยเรื่องรีดน้ำ + เกาะถนน แต่อย่างน้อยคุณภาพและความทนทาน ก็วางใจได้ครับ
เดาเก่งจัง :o

กัดฟันเอา มิชลิน ไพรมาซี่แอลซีครับ 195/60/15 ใส่แม๊กซ์เดิม จบ ผมลองมาแล้ว คุ้มมากๆ
เส้นละเท่าไหร่ครับ รบกวน pmบอกได้มั้ยครับ

จะบอกว่าอย่างไรดี ยางB250 มันถูกผลิตมาให้ใช้งานตามราคาของมันครับ ก่อนอื่นเราคงต้องทำความเข้าใจกับราคาVSคุณภาพครับ

ถ้าใช้งานทั่วไปมันก็คงใช้งานได้ปกติ แต่ถ้าจะเอายางประเภทนี้เอามาใช้ความเร็วสูง มันยังไงก็ไม่ได้ครับ ผมเองก็เพิ่งเปลี่ยนยางไป

แต่สุดท้ายไปจบGR90 made in Japan ด้วยเหตุผลส่วนตัวว่าเรายังต้องใช้ความเร็วให้กับรถคันนี้บ้าง แถมใช้งานทีนึง50000kms ขึ้นไป

ก็เลยขอหลักประกันที่มันชัวร์ แต่เอาเข้าจริงๆมันขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งานรถ และ งบประมาณด้วยครับ
ปกติเป็นคนขับรถไม่ได้เร็วเท่าไหร่เต็มที่ก็120-130
 เดี๋ยวลองใช้ดูซักพักนึงก่อนแล้วค่อยตัดสินใจดูอีกทีดีกว่าครับ

คันปัจจุบันนี้ก็ใช้มาตั้งแต่ยางtaxiprimiumขอบ13
 ยางar10ขอบ15รับต่อมาจากเพื่อนที่เป็นเซลล์ใช้1ปีวิ่ง50000โล เอามาใช้ยังใช้ได้ดีอยู่เลย
แล้วก็เปลี่ยนเป็นยี่ห้อ ดี...ขอบ15แรกๆนิ่มดี พอประมาณหมื่นโลผ่านไปก็เริ่มดังแล้ว
ถ้ายางติดรถไม่ไหวจริงๆ คงไปหาar10ล่ะครับ ใช้แล้วโอเคชอบๆ
ยางสำคัญนะครับ ผ่อน 0% 10 เดือนก็ได้ครับ

อย่างน้อยๆ เอา AR10 ก็ยังดีครับ
ลืมคิดถึงผ่อนไปเลย ขอบคุณครับ ;D

หลังจากนี้อาจจะมีคำถามมาถามอีกนะครับ