ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวครับ ใครสนใจ Toyota 86 ตอนนี้มีรถให้ Test Drive แล้ว  (อ่าน 5702 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ติดต่อได้ที่ Style by toyota สยามแสควร์ครับ

ทาง Toyota มีรถให้ Test Drive ตั้งแต่ต้นเดือนกพ ผมเพิ่งทราบข่าว เลยไปลองมาเมื่อวาน

เป็นตัว Top Grade A/T เส้นทางทีีให้ลองคือถนนอังรีดูนัง

วนตั้งแต่ตรงสยามกลับรถจนสุดสภากาชาดไทย กี่รอบก็ได้แล้วแต่เรา

แม้จะได้ลองแค่ระยะสั้นๆ แต่บอกได้คำเดียวว่า ฟินนนนนนนน มากกกกก   

หยอดกระปุกเก็บตังค์ซื้อๆๆๆ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอบคุณครับ แล้วต้องโทรไปจองก่อนไหมครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ขอบคุณครับ แล้วต้องโทรไปจองก่อนไหมครับ

ต้องจองครับ โทรไปเบอร์นี้เลยครับ 02-658-4444

เค้าให้ลอง พุธ - อาทิตย์ครับ 11 โมง ถึงเย็นๆครับ

แนะนำให้ไปวันธรรมดาช่วงกลางวันครับ รถน้อยหน่อย

ถนนโล่งกว่า
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

ต้องจองครับ โทรไปเบอร์นี้เลยครับ 02-658-4444

เค้าให้ลอง พุธ - อาทิตย์ครับ 11 โมง ถึงเย็นๆครับ

แนะนำให้ไปวันธรรมดาช่วงกลางวันครับ รถน้อยหน่อย

ถนนโล่งกว่า
ขอบคุณมากคร้าบบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ว้าวๆๆ

ขอบคุณครับ

คนแห่ไปลองเพียบแน่ๆ

:o :o :o

ออฟไลน์ Ammo

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาติไม่เกี่ยวกับกระทู้นะครับ
เข้ามาขำกับsignatureคุณiVeyroN
 ;D

ออฟไลน์ panerai

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล....แต่สำหรับผมคงไม่ไปลองล่ะ เพราะไม่ได้ซื้ออยู่แล้ว

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
ขอบคุณครับ ว่าแต่มันไปทางไหนครับ The style นี้อ่ะ ผมไปไม่ถูก :'( :'(
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ hutzero

86 ลองขับในเมืองคงได้แค่ทดสอบช่วงล่างกับฝาท่อของ กทม. รึเปล่าเนี่ย

ขอบคุณครับ ว่าแต่มันไปทางไหนครับ The style นี้อ่ะ ผมไปไม่ถูก :'( :'(

อยู่กลางสยามสแควร์ ตรงเส้นเมนเลยครับ

ออฟไลน์ bleem

สายไปเสียแล้ว เคยเล็งไว้ครับ  ไม่ทราบว่าเกรย์ หรือ ศูนย์ที่นั่น ตัว MT 2.49 M ยังต่อรองได้อีกไหมครับ รวมถึงของแถม อนาคตไม่แน่อาจเจอกัน ครับ

งานนี้เพราะ ทางใต้ แถมประกันชั้น 1 ให้แค่นั้นเอง + ลืม FILM FX ให้ครับ ส่วนชุดแต่งไม่แน่ใจว่าเป็น TRD ไหม ราคาแยกต่างหากครับ ผมคิดว่า รถ

พวกนี้ต้องแต่งเพิ่มครับ มาเดิมๆิ นี่ เหมือนมันมาไม่ครบ ขาดๆ เกินๆๆ แต่ผมชอบ ปีกสปอยเลอร์ด้านหลัง ( เคยเจอในงานมอเตอร์โชว์ ) สนน ราคา ก็

จุกครับ  สไตล์เรซวิ่ง แจ่มเลย  ถ้าไม่ติดว่าเปลืองงบไป จัดได้ ..แต่ตัว AT นี่ ราคาฉีกไปไกลเลยครับ ถึงจะตัวล่าง ก็เถอะ ....... แต่ผมยังมองว่า การ

นำเข้ามาทั้งคันแบบนี้ การตั้งราคาของโตโยต้า แอบแรงไปซักนิด ในขณะที่ใช้เครื่อง 2000cc กำไรต่อคันมากโข  และเกรย์ก็ขายตามกัน เทียบได้ว่า

เท่ากันเป๊ะ เลยอยากรู้ว่า ราคาเกรย์นำเข้ามา จริงๆแล้ว เท่าไหร่ เพราะดูในราคาต่างประเทศ ราคา ก็เท่ากับ GOLF  เทียนา แคมรี  แอคคอร์ด ด้วยซ้ำ

ไป หรือ มีอะไรที่ผมเข้าใจผิดไป ผมคิดว่า รถสปอร์ต เครื่องยนต์ เป็นประเด็นสำคัญที่ทำให้รถ มีราคาแพง คือความต่างจากรถธรรมดา และ รูปลักษณ์

2 ประตู ที่ ไม่เหมือนใคร นอกจากนั้นก็จะใกล้เคียงกับรถทั่วไปแล้วนะครับ  แต่เมื่อเทียบกับค่ายอื่น ก็ราคาใกล้เคียงกัน คือ MX- 5  แต่รายนั้น เปิด

ประทุนได้ ซึ่งหาก ตัว GT - 86 ตัวใหม่เปิดประทุน คาดว่าราคาจะไปแตะเกือบ 2.99 M กันเลยทีเดียวครับ ( เดาล้วนๆ )  ใครที่ได้ไปครอบครอง เป็น

อย่างไรกันบ้างครับ สาวรัก สาวหลงกันไหม  กรี๊ดกันมากรึป่าว  ขับขี่เป็นไงกันบ้าง ซักวัน อาจจะได้เจอกันครับ เดือนนี้ทั้งเดือน ว่างเพลีย กันเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2013, 22:29:07 โดย bleem »

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาติไม่เกี่ยวกับกระทู้นะครับ
เข้ามาขำกับsignatureคุณiVeyroN
 ;D

จะบอกว่านั่งขำเหมือนกันอ่าคับ นึกว่าเป็นคนเดียว 5555

ออฟไลน์ supercat

ก่อนลองเค้าจะให้เราเซ็นอะไรมั้ยครับ
ประมาณว่าถ้ามีความเสียหายใดๆ เกิดขึ้น เราค้องรับผิดชอบเอง (อะไรประมาณนั้น) 

ปล อยากทราบไว้เป็นข้อมูลครับ พอดีผมไม่เคยไปลอง test drive มาก่อนเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ golf32

สายไปเสียแล้ว เคยเล็งไว้ครับ  ไม่ทราบว่าเกรย์ หรือ ศูนย์ที่นั่น ตัว MT 2.49 M ยังต่อรองได้อีกไหมครับ รวมถึงของแถม อนาคตไม่แน่อาจเจอกัน ครับ

งานนี้เพราะ ทางใต้ แถมประกันชั้น 1 ให้แค่นั้นเอง + ลืม FILM FX ให้ครับ ส่วนชุดแต่งไม่แน่ใจว่าเป็น TRD ไหม ราคาแยกต่างหากครับ ผมคิดว่า รถ

พวกนี้ต้องแต่งเพิ่มครับ มาเดิมๆิ นี่ เหมือนมันมาไม่ครบ ขาดๆ เกินๆๆ แต่ผมชอบ ปีกสปอยเลอร์ด้านหลัง ( เคยเจอในงานมอเตอร์โชว์ ) สนน ราคา ก็

จุกครับ  สไตล์เรซวิ่ง แจ่มเลย  ถ้าไม่ติดว่าเปลืองงบไป จัดได้ ..แต่ตัว AT นี่ ราคาฉีกไปไกลเลยครับ ถึงจะตัวล่าง ก็เถอะ ....... แต่ผมยังมองว่า การ

นำเข้ามาทั้งคันแบบนี้ การตั้งราคาของโตโยต้า แอบแรงไปซักนิด ในขณะที่ใช้เครื่อง 2000cc กำไรต่อคันมากโข  และเกรย์ก็ขายตามกัน เทียบได้ว่า

เท่ากันเป๊ะ เลยอยากรู้ว่า ราคาเกรย์นำเข้ามา จริงๆแล้ว เท่าไหร่ เพราะดูในราคาต่างประเทศ ราคา ก็เท่ากับ GOLF  เทียนา แคมรี  แอคคอร์ด ด้วยซ้ำ

ไป หรือ มีอะไรที่ผมเข้าใจผิดไป ผมคิดว่า รถสปอร์ต เครื่องยนต์ เป็นประเด็นสำคัญที่ทำให้รถ มีราคาแพง คือความต่างจากรถธรรมดา และ รูปลักษณ์

2 ประตู ที่ ไม่เหมือนใคร นอกจากนั้นก็จะใกล้เคียงกับรถทั่วไปแล้วนะครับ  แต่เมื่อเทียบกับค่ายอื่น ก็ราคาใกล้เคียงกัน คือ MX- 5  แต่รายนั้น เปิด

ประทุนได้ ซึ่งหาก ตัว GT - 86 ตัวใหม่เปิดประทุน คาดว่าราคาจะไปแตะเกือบ 2.99 M กันเลยทีเดียวครับ ( เดาล้วนๆ )  ใครที่ได้ไปครอบครอง เป็น

อย่างไรกันบ้างครับ สาวรัก สาวหลงกันไหม  กรี๊ดกันมากรึป่าว  ขับขี่เป็นไงกันบ้าง ซักวัน อาจจะได้เจอกันครับ เดือนนี้ทั้งเดือน ว่างเพลีย กันเลยทีเดียว

เท่าที่ทราบเครื่องยนต์ไม่น่าจะเกี่ยวเยอะครับแต่ภาษีแพงเพราะ 2 ประตูเสียภาษีอีกเรทครับเพราะเป็นรถสปอร์ตครับ

แต่นี่คือนานมาแล้วนะครับผมไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้แพงเพราะเหตุนี้ด้วยหรือเปล่าหรือแค่คนขายอยากได้กำไรเยอะๆ

ก่อนลองเค้าจะให้เราเซ็นอะไรมั้ยครับ
ประมาณว่าถ้ามีความเสียหายใดๆ เกิดขึ้น เราค้องรับผิดชอบเอง (อะไรประมาณนั้น) 

ปล อยากทราบไว้เป็นข้อมูลครับ พอดีผมไม่เคยไปลอง test drive มาก่อนเลย  ;D ;D ;D

ไม่ได้ให้เซ็นอะไรครับ มีแต่ขอใบขับขี่เก็บไว้เฉยๆครับ Test Drive เสร็จก็คืนเรามา

จะมีก็แต่ให้กรอกแบบสอบถามเกี่ยวกับ 86 หลังขับเสร็จน่ะครับ