ผู้เขียน หัวข้อ: ขับเร็วเท่ากัน รถบ้านโดนเรียก BMW ผ่าน!!!  (อ่าน 9365 ครั้ง)

ออฟไลน์ mikio

• Jr. Member
  • **
พอดีเพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัดน่ะครับ เลยเอามาเล่าให้ฟัง เป็นเส้นขาขึ้น ไปอิสาน ถนนที่แยกจากสีคิ้วไปนางรอง
ถนนค่อนข้างดีครับโล่งๆ ก็เลยกดเพลินไปหน่อย เห็นมีBMW ตามหลังมา ตลอด  พี่แกก็ไม่ได้คิดจะแซง
นะครับ แกก็มุดซ้ายขวาหลบรถบรรทุกตามผมมาเรื่อย ๆกำลังเพลินเลยก็เจอสายตรวจโบกอยู่ลิบๆ เบรคกันตัวโก่ง ชิดซ้ายปกติ
พอชำเลืองข้างหลัง  ฟิ้วววววววววววววว   อ้าววววววววววววไหงไม่โดนโบกล่ะครับ  พี่สายตรวจบอก คันนั้นเขาชลอก่อนถึงเรดา
งง กันไปเลย แหงสิ ผมเบรกเขาก็ต้องเบรคล่ะ ตามตูดกันขนาดนั้น

เคืองอยู่ทั้งคืน แต่ตอนนี้ก็ขำๆ  เลยมาเล่าให้ฟังเผื่อใครจะใช้ถนนเส้นนี้  เอาเป็นว่า อย่าเผลอเป็นหัวขบวนเชียวนะ
อ้อ ฝั่งขากลับ กทม. กำลังบูรณะถนนนะครับ เหลือเลนเดียว
ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ขับเร็วเท่ากัน รถบ้านโดนเรียก BMW ผ่าน!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 20:42:17 »
ผมได้ยินว่า เดียวนี้มี GPS ที่มันมีตัวเตือนว่า ตรงไหนมีด่านตรวจความเร็ว ไม่รู้จริงหรือเปล่านะครับ

เขาอาจจะมี เลยรู้หรือเปล่า

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: ขับเร็วเท่ากัน รถบ้านโดนเรียก BMW ผ่าน!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 20:49:46 »
ผมได้ยินว่า เดียวนี้มี GPS ที่มันมีตัวเตือนว่า ตรงไหนมีด่านตรวจความเร็ว ไม่รู้จริงหรือเปล่านะครับ

คอนเฟริมมา GPS มีเตือนคับ

แต่เบรคทันมั้ยอันนี้ไม่รู้
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 20:51:00 »
วิ่งเส้นอีสานเจอโบกไม่ต้องจอดเลยครับ ยกเว้นตั้งด่าน ไม่งั้นละเสร็จ  ;)

keanetona

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 20:54:36 »

ยืนยันครับ

จะว่าไปแล้ว gps ผมก็แผนที่เก่าละ ยังไม่ได้ไปอัพเดทเลย แถมเป็นรุ่นก่อนเขาให้อัพฟรีอีกต่างหาก เซ็ง!

ออฟไลน์ SuperS

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:00:14 »
เหมือนผมเลยผมขับall new dmax ตาม camry 2.5g ที่ความเร็วประมาณ 140 camry รอดคับไม่โดนแต่ผมโดน

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:00:59 »
ผมเถียงอยู่ตั้งนานพี่แกเลยปล่อยฟรี คือยังตลกตัวเองอยู่เหมือนกันทั้งๆกดไป160 ;D แต่ไม่ยอมตรงมันไม่แฟร์นี่แหล่ะ

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:09:40 »

ยืนยันครับ

จะว่าไปแล้ว gps ผมก็แผนที่เก่าละ ยังไม่ได้ไปอัพเดทเลย แถมเป็นรุ่นก่อนเขาให้อัพฟรีอีกต่างหาก เซ็ง!
แล้วระยะกี่เมตร เครื่องถึงแจ้งเตือนครับ? ผมค่อนข้างสนใจนะครับ :D

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:11:35 »
คอนเฟิร์มว่ามีครับ เคยนั่งแคปติว่าเพื่อน มีเตือนเลยครับ

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:11:58 »
ขับ BENZ ก็โดนครับ โดนมาแล้ว คันเดียวเลย รอบข้างไม่โดนสักคัน

ถ้าไปทางที่ไม่เคยไป สังเกตรถรอบข้างไว้ครับ
ชลอเข้าซ้ายกันหมด ขวาว่างก็ไม่ไปกัน นั่นแหละครับ ใกล้ด่านละ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:28:43 »
คนขับ BMW คันนั้น ถ้าไม่โดนเรียกให้จอดเลยก็คงรู้ว่ากล้องอยู่ไหน แล้วตรงนั้นก็ขับไม่เกิน 110 พอพ้นกล้อง แล้วก็อัดเต็มที่ครับ

ส่วนคุณอาจจะวิ่งที่ 130 ตลอดเลยโดน

ผมเคยขับไปต่างจังหวัดกับเพื่อน แล้วลืมบอกไปว่าตรงโทลเวย์มีกล้องตรงทางลงระหว่างประเทศ ก่อนถึงทางลงระหว่างประเทศ (ตอนเห็นป้าย) ผมลดความเร็วเหลือ 110 เพื่อนผมก็วิ่งเร็วๆ ต่อไป โทรไปหาก็ไม่รับ สุดท้ายผมผ่าน ตำรวจตั้งกล้องดักอยู่จริงๆ ด้วย แล้วผมก็ขับ 200 กว่าๆ ไล่ตามเพื่อนจนทันและแซงเข้าด่านไปก่อน พอจ่ายเงินแล้วก็จอดรอเพื่อนตรงนั้นแหล่ะ และก็ไม่ผิดจริงๆ เพื่อนผมโดนเรียก เพื่อนผมด่าผมใหญ่เลยว่าทำไมไม่บอกก่อน
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:31:44 »
เบนซ์ก็เคยโดนเรียกเหมือนกันครับ โดน 500   ข้างๆ audi q5 โดน 1000 บาท มอเตอร์เวย์ขาเข้าด่านลาดกระบัง ;D

ออฟไลน์ wittymazdaFC

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:33:21 »
เหรอ งั้นขอเคะ กระปุกไปซื้อ BM มาขับ ดีกว่า เนอะ  ;D ;D

ใครบอก ประชาธิปไตร  แถวบ้านผม ( 500 ) ทุกราย หุหุ จะ บีเอง อีเอ็ม ก็เสียเท่ากัน หุหุ  ;D ;D
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

GreenG

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 21:51:28 »

ยืนยันครับ

แล้วระยะกี่เมตร เครื่องถึงแจ้งเตือนครับ? ผมค่อนข้างสนใจนะครับ :D

ไม่แน่ใจครับ แต่ดีมากเลย เพิ่งซื้อ มีระบบเตือนเมื่อขับเร็วด้วยครับ ดีมากๆ

ออฟไลน์ nikraman

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 22:33:11 »
คนที่ตามหลังมักจะไม่โดนเพราะเขาจะยิงเรดาร์วัดความเร็วคันหน้า ขับตามแบบติด ๆ เขาจะตรวจไม่ทัน เขาจะโบกคันหน้า คันหลังก็ขับผ่านไปเลย เขาจะตรวจรับทีละคันเป็นส่วนใหญ่ จะตั้งด่านกันคนสองคนเท่านั้นแหละ

popdemonic

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 22:36:06 »
BMW ก็ไม่รอดครับ ปิดถนนเลย เส้นเข้าตัวเมืองพิษณุโลก 184km/h จำแม่นมาก รู้สึกยังถ่ายรูปด่านเอาไว้เลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 22:39:34 »
ปกติรถฝั่งตรงข้ามจะดิฟไฟสูงใส่เรานิครับ (แถวบ้านผมเห็นบ่อย)
ดิฟบอกว่า ข้างหน้าเราจะเจอด่าน เพราะเขาขับผ่านมา เขาจะเห็นก่อน ละก็เจอจริงๆ เกือบทุกครั้ง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 22:49:09 »
ถ้ารู้กล้อง รู้เรดาห์ผมว่ารอดครับ ผมไปเรียนวิ่งเส้นโทรเวย์ประจำ รีบๆนี่มี 200 +

พอจะถึงช่วงด่าน 25 บาท จะมีกล้อง ผมชะลอเหลือ 80 พอผ่านผมก็ซัดต่อ สบายๆครับ

รถที่ซัดๆมาโดนเป็นแถว ผมไม่โดน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:21:47 »
ปกติรถฝั่งตรงข้ามจะดิฟไฟสูงใส่เรานิครับ (แถวบ้านผมเห็นบ่อย)
ดิฟบอกว่า ข้างหน้าเราจะเจอด่าน เพราะเขาขับผ่านมา เขาจะเห็นก่อน ละก็เจอจริงๆ เกือบทุกครั้ง
เจอบ่อยครับ ฝั่งตรงข้ามช่วยบอกเราก่อน พอขับไปอีกแปปเจอตำรวจนั่งยองๆแอบถ่ายอยู่ สงสัยกลัวคนเห็น

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:39:18 »
ไปวิ่งทางซัดมายาวๆ สังเกตรถฝั่งตรงข้าม ถ้ายกไฟสูงก็ชลอได้เลย
ผมเคยชลอจนเหลือ 40 เส้นลอยฟ้าบรม ทางลงพุทธมลฑล แต่ก็โดนตำรวจจับ ข้อหากีดขวางการจราจร
แต่ยัดไป 200 เพราะพี่แกไม่ยอมออกใบสั่งให้ ยื้ออยู่นาน ยอมแพ้ :-\

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:42:10 »

ยืนยันครับ

ของ กามิน บอกก่อนเป็นกิโลเลยครับ ล่าสุดไปประจวบมา gps บอกมีกล้อง 20 กว่าตัวได้ทั้งไปกลับ พอชะลอดูผมไม่เห็นสักตัวแต่ก็ดีครับจะได้ไม่เพลินมาก

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 00:41:39 »

ยืนยันครับ

ของ กามิน บอกก่อนเป็นกิโลเลยครับ ล่าสุดไปประจวบมา gps บอกมีกล้อง 20 กว่าตัวได้ทั้งไปกลับ พอชะลอดูผมไม่เห็นสักตัวแต่ก็ดีครับจะได้ไม่เพลินมาก

กำลังหาข้อมูลอยู่เชียว ยี่ห้อนี้เห็นพูดถึงกันเยอะ   สงสัยต้องจัดมั่งล่ะ 555 เส้นล่องใต้ตัวดีเลย ทั้งกล้องทั้งตัวเป็นๆ คือไม่ได้อยากขับเร็วตลอดเวลาหรอกนะ แต่
บางทีก็ไม่อยากจมอยู่กับรถขนอ้อย

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 01:09:10 »
เคยแต่ขับฟอร์จูนเนอร์ โดนเรียกแถวชัยนาทพร้อมวีโก้อีก2คัน พี่ตำรวจปล่อยเฉพาะผม เค้าบอกว่าข้อหาขับเร็วเราอนุโลมกันได้(ผมยังไม่ได้พูดไรเลย) :P สงสัยเห็นตราหน้ารถ มิน่าถามบ้านอยู่ไหน คงคิดว่าเป็นลูกเสือเหมือนกัน ;D ส่วนวีโก้2คันโดน แบบไม่มีใบเสร็จ

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 01:39:50 »
กล้องอาจจะมัวจับแต่รถ จขกท รึเปล่าครับ

ปล.เค้าปล่อยผ่านอยู่แล้วครับ แต่ซักพักจะมีใบสั่งมาที่บ้าน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 03:42:31 »
ถนนสายนี้มีด่านอยู่เป็นระยะๆครับ..

ผมเคยโดนตรงช่วง นางรอง-หนองกี่..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 07:39:30 »
ผมว่าไม่แปลก รถที่เกาะด้านหลังมักจะไม่โดน ..ยกเว้นเกาะห่างไป ครับ

ออฟไลน์ kati348

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 07:57:57 »

ที่ผมมีมันป็นแค่ PIO ธรรมดาครับ ซึ่งจะ fix ตำแหน่งไว้ ถ้าไม่ได้อัพเดท มันรก็จะไม่ค่อยมีประโยชน์

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:58:55 »
เมื่อวันอังคาร แถวกำแพงเพชร หลายๆคันก็วิ่งไปช้าๆ 80-100 มี BMW คันเดียว วิ่งมาน่าจะสัก 140+ โดนโบกไปคันเดียวเลยครับ  ;D

ปล.คนขับน่ารัก ตามมาแซงผมอีกทีก็อีก 50 กม. ถัดไป ได้ เสียเวลานานเหมือนกัน ;D

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 11:12:51 »
ผมว่ามันแล้วแต่จังหวะนะ
ปลายปีที่แล้ว ผมไปอีสาน ขับแถวๆ 110 -120 แล้วก็มี Benz คันนึงขับความเร็วพอๆกันนี่แหละ อยู่หน้ารถผม
พอเจอด่าน รถผมรอด แต่ Benz โดนเรียกให้จอด
ยัง งงๆ อยู่ว่า ทำไม City รอด แต่ Benz โดนเรียก 

ออฟไลน์ Hahaha

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 13:30:46 »
ผมว่าgpsมันแค่ถูกเซ็ตมาว่าจุดไหนมีกล้องตั้งบ่อยๆมากกว่าครับ เวลามันเตือนมันไม่ได้แปลว่ามีกล้องเสมอไปนะครับ แต่ไม่ชอบตอนมันเตือนเวลาขับเกิน120เลย ดังทีไรโดนบ่นตลอด