ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ mitsubishi แถวบ้านผม ทำนิสัยเสียอีกแล้วครับ  (อ่าน 5355 ครั้ง)

ออฟไลน์ NIKE

• Full Member
 เรื่องเกิดกับป้าของผม เมื่อวันอังคารที่ 12 มีนาคม 2555 ที่ผ่านมา  ป้าผมได้ไปจองรถ  mitsubishi ex 1.8 สีขาว มาครับ    ที่ศูนย์แถวๆทุ่งสองห้องครับ วางมัดจำการจองไป 5,000 บาทครับ ตอนไปจองป้าผมไปคนเดียวครับ ป้าผมบอกว่าเค้านัดรับรถวันที่ 19 มีนาคม 2555 ครับ พอวันรับรถป้าผมก็ไปรับรถกับ เพื่อนสนิทเป็นผุ้ชาย ครับ พอไปที่ศูนย์ก็เห็น ex สีขาวจอดรออยุ่ครับ พอเข้าไปหาเซลเซลก็ พาไปดูรถคันที่ป้าผมจองไว้ครับ พอไปดูรถ จากภายนอกก็ปกติดี แต่พอเข้าไปภายใน บรรยากาศมีกลิ่นไม่พึงประสงค์ครับ ไม่พอ พื้นรถบนพรมก็สกปรกมากมีแต่รอยรองเท้าทั้งหน้าทั้งหลัง บนคอลโซลหน้ารถก็เป็นฝุ่น และมีรอยมือเต็มไปหมดเลยครับ เลยออกมาดูข้างนอกก็มีรอยขนแมวเต็มเลยครับ โดยเฉพาะที่มือเปิดจับประตู เพื่อนป้าผมเลยถามเซลว่า ทำไมรถมันสกปรกมีรอยขนแมว รอยมือคนเต็มไปหมดเลยหล่ะครับ เซลก็บอกว่าเป็นรถจอดโชว์ในโชว์รูมครับ แต่พอเดินไปดูเลขไมล์ ป้าผมก็บอกผมว่าเลขไมล์ตั้ง 300 กว่าโล เลยถามเซลกลับไปว่า อ่าวทำไมเลขไมลเยอะจัง เซลก็เลยต้องยอมบอกว่ามันเป็นรถทดลองขับด้วยครับ ป้าผมเลยถามไปแล้วทำไมเอาคันนี้มาให้หล่ะ หลังจากนั้นป้าผมก็วีนใส่เซล ปี้ดแตกเลยครับ บ่นใหญ่เลย แล้วก็บอกเซลว่า ไม่องไม่เอามันแล้วรถอ่า วันนี้พกเงินสดมาแล้วแท้ๆ แต่ดันเจอเหตุการณ์ แบบนี้ ไม่ชอบเลยจริงๆ รถมิตสูอ่า ฉันไม่ซื้ออีกต่อไปแล้ว เรื่องใหญ่ๆแบบนี้ ยังหลอกกันได้ลงคอ ใจคอไม่คิดจะบอกลูกค้าเลยรึไง จบครับ หลังจากนั้นเซลก็บอกว่า งั้นเดี่ยวคืนเงินจองให้ 5,000 บาท นะครับภายในเดือนหน้า แล้วพอตกลงกันเสร็จ ป้าผมก็ไปถ่ายรูปคู่กับ  ex สีขาวคันนั้น ให้ตอกย้ำช้ำใจเล่นครับ

ปล.1  ผมคิดว่าเซลคงคิดว่าเป็นผุ้หญิง แก่ๆ คนนึงมาจองรถ หน้าจะหลอกได้แต่ไม่คิดว่าตอนมาเอารถจะมีคนมาเป็นเพื่อนด้วย เซลเลยโกงมั้งครับ
ปล.2 ป้าผมคิดจะไปออกพัลซ่า ตัวท๊อปครับ เพราะว่า ป้าผมพึ่งขายวีออสไป เพราะเบื่อศูนย์โตโยต้าครับ

## บ่องตง ยาวไปไหม ขอโทษครับที่พิมพ์มายาวมันอินครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: ศูนย์ mitsubishi แถวบ้านผม ทำนิสัยเสียอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 22:49:19 »
ใช่ที่ ถ แจ้งวัฒนะหรือเปล่าครับ ผมเข้า services ที่นั้นอยู่นาน หิ้ว HKS ไปหลายรอบพึ่งจับได้ว่า ไม่ได้เติมให้

เลิกคุยกันทันที...  :(

Re: ศูนย์ mitsubishi แถวบ้านผม ทำนิสัยเสียอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 22:52:55 »
ใช่ที่ ถ แจ้งวัฒนะหรือเปล่าครับ ผมเข้า services ที่นั้นอยู่นาน หิ้ว HKS ไปหลายรอบพึ่งจับได้ว่า ไม่ได้เติมให้

เลิกคุยกันทันที...  :(

ไม่แน่ใจครับป้าผมบอกแค่ว่า แถวทุ่งสองห้อง รุ้แค่นี้แหล่ะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:24:15 »
ขอบอกว่าเลวมากๆถึงมากที่สุด ผมเห็นด้วย กับ ปล.1 เลยครับ

มันคงคิดว่าตอนจองมาคนเดียว ตอนรับก็คงมาคนเดียว

เลยจะเอารถเทสไดร์ให้ โหชุ่ยมากๆ จะโกงแบบหน้าด้านๆ วิ่งมา 300 โล

มีรอยขนแมว รอยมือคนเต็มไปหมดแย่มากๆ เป็นผมนะเดือดหนักแน่ๆ

ปล.ไปออฟพัลซ่าท็อปก็แหล่มนะครับ แต่อยากให้มอง Civic ไว้ก็ดีครับผ่อน 0 เปอร์เซ็นเลยนะ ไม่ต้องเอาเงินก้อนไปจมครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:28:44 »
เรื่องเกิดกับป้าของผม เมื่อวันอังคารที่ 12 มีนาคม 2555 ที่ผ่านมา  ป้าผมได้ไปจองรถ  mitsubishi ex 1.8 สีขาว มาครับ   
ที่ศูนย์แถวๆทุ่งสองห้องครับ วางมัดจำการจองไป 5,000 บาทครับ ตอนไปจองป้าผมไปคนเดียวครับ ป้าผมบอกว่าเค้านัดรับรถวันที่ 19 มีนาคม 2555ครับ .....

ผ่านมาปีนึงแล้วนี่ครับ ;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:36:03 »
เรื่องเกิดกับป้าของผม เมื่อวันอังคารที่ 12 มีนาคม 2555 ที่ผ่านมา  ป้าผมได้ไปจองรถ  mitsubishi ex 1.8 สีขาว มาครับ   
ที่ศูนย์แถวๆทุ่งสองห้องครับ วางมัดจำการจองไป 5,000 บาทครับ ตอนไปจองป้าผมไปคนเดียวครับ ป้าผมบอกว่าเค้านัดรับรถวันที่ 19 มีนาคม 2555ครับ .....

ผ่านมาปีนึงแล้วนี่ครับ ;D

พิมพ์ผิดครับ จริงๆ 2556 โกรธหนักจนลืมวันลืมคืน ;D

ออฟไลน์ คนกรุง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:41:04 »
เบื่อโตโยต้า แต่ไปเจอมิตซูแบบนี้ ผมกลับไปหาโตโยต้าอย่างเคยดีกว่า บ้านผมไม่มีคำว่ามิตซูอยู่ในหัว ยกเว้นแอร์กับตู้เย็น ที่มีติดบ้าน :'(

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 23:59:59 »
เบื่อโตโยต้า แต่ไปเจอมิตซูแบบนี้ ผมกลับไปหาโตโยต้าอย่างเคยดีกว่า บ้านผมไม่มีคำว่ามิตซูอยู่ในหัว ยกเว้นแอร์กับตู้เย็น ที่มีติดบ้าน :'(

+1 +1+1+1 เลยครับบบ ที่บ้านเครื่องใช้ไฟฟ้า อะไรๆๆ ก็มิตซู ไม่ก็พานาโซนิค ในบ้านมีแค่นี้จริง ๆๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 00:12:11 »
แถมปั้มน้ำมิตซูอีกอันครับ  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ ottojud

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 05:30:15 »
ใช้exมาสองปีแระ ชอบรถนะก็โอเค แต่เวลาเอาเข้าเช็คระยะทีไร มีคำถามขึ้นในใจทุกทีเลยว่า "นี่ตรูมาศูนย์บริการหรือมาอู่ตาหมาน แถวบ้านวะเนี่ย"
มีอยู่ครั้งทำอะไรแย่ๆกับผมเยอะพอโทรร้องเรียนเข้าสำนักงานใหญ๋ได้รับแค่คำว่าขอโทษ และจะนำไปแจ้งกับศูนย์นั้นๆอีกที
มาครั้งต่อไป ไม่เห็นจะปรับปรุงอะไรซักอย่าง เบื่อที่จะพูด
ก็ไม่ต้องคิดไรมาก  ทนๆกันไปครับ
ศูยน์สิงห์บุรีครับ ผิดกฎลบได้เลยคับ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 07:58:41 »
เจอกันทุก 0 ครับ แล้วแต่ใครจะมากหรือจะน้อย

เรื่อง EX ถ้าเป็นผม คงต่อยปากเซล คา 0 ไปเลยครับ เสียเวลาเราจริงๆ  >:(

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:40:29 »
แจ้งหรือร้องเรียนอะไรได้มั๊ยครับในข้อหาหลอกลวงผู้บริโภคเอาให้จั๋งหนับ ไม่รู้ว่ากรณีนี้กับขโมยเงินลูกค้าที่เข้าศูนย์อันไหนแรงกว่ากัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:40:54 »
เลวมากเลย

เอารถเทสไดร์มาย้อมแมว

จะย้อมก็ไม่เนียนเลย
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:44:39 »
มิตซู ของดีมันมีแค่ ตู้เย็นกับแอร์ครับทีี่น่าซื้อ :P ???

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:51:00 »
มิตซู ของดีมันมีแค่ ตู้เย็นกับแอร์ครับทีี่น่าซื้อ :P ???

พัดลมเค้าก็ดีนะครับ เหมือนเค้าเก่งเรื่องมอเตอร์กับคอมเพรสเซอร์
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ chaowalit

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:07:28 »
;D ;D ;D

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:21:15 »
เรื่องเกิดกับป้าของผม เมื่อวันอังคารที่ 12 มีนาคม 2555 ที่ผ่านมา  ป้าผมได้ไปจองรถ  mitsubishi ex 1.8 สีขาว มาครับ    ที่ศูนย์แถวๆทุ่งสองห้องครับ วางมัดจำการจองไป 5,000 บาทครับ ตอนไปจองป้าผมไปคนเดียวครับ ป้าผมบอกว่าเค้านัดรับรถวันที่ 19 มีนาคม 2555 ครับ พอวันรับรถป้าผมก็ไปรับรถกับ เพื่อนสนิทเป็นผุ้ชาย ครับ พอไปที่ศูนย์ก็เห็น ex สีขาวจอดรออยุ่ครับ พอเข้าไปหาเซลเซลก็ พาไปดูรถคันที่ป้าผมจองไว้ครับ พอไปดูรถ จากภายนอกก็ปกติดี แต่พอเข้าไปภายใน บรรยากาศมีกลิ่นไม่พึงประสงค์ครับ ไม่พอ พื้นรถบนพรมก็สกปรกมากมีแต่รอยรองเท้าทั้งหน้าทั้งหลัง บนคอลโซลหน้ารถก็เป็นฝุ่น และมีรอยมือเต็มไปหมดเลยครับ เลยออกมาดูข้างนอกก็มีรอยขนแมวเต็มเลยครับ โดยเฉพาะที่มือเปิดจับประตู เพื่อนป้าผมเลยถามเซลว่า ทำไมรถมันสกปรกมีรอยขนแมว รอยมือคนเต็มไปหมดเลยหล่ะครับ เซลก็บอกว่าเป็นรถจอดโชว์ในโชว์รูมครับ แต่พอเดินไปดูเลขไมล์ ป้าผมก็บอกผมว่าเลขไมล์ตั้ง 300 กว่าโล เลยถามเซลกลับไปว่า อ่าวทำไมเลขไมลเยอะจัง เซลก็เลยต้องยอมบอกว่ามันเป็นรถทดลองขับด้วยครับ ป้าผมเลยถามไปแล้วทำไมเอาคันนี้มาให้หล่ะ หลังจากนั้นป้าผมก็วีนใส่เซล ปี้ดแตกเลยครับ บ่นใหญ่เลย แล้วก็บอกเซลว่า ไม่องไม่เอามันแล้วรถอ่า วันนี้พกเงินสดมาแล้วแท้ๆ แต่ดันเจอเหตุการณ์ แบบนี้ ไม่ชอบเลยจริงๆ รถมิตสูอ่า ฉันไม่ซื้ออีกต่อไปแล้ว เรื่องใหญ่ๆแบบนี้ ยังหลอกกันได้ลงคอ ใจคอไม่คิดจะบอกลูกค้าเลยรึไง จบครับ หลังจากนั้นเซลก็บอกว่า งั้นเดี่ยวคืนเงินจองให้ 5,000 บาท นะครับภายในเดือนหน้า แล้วพอตกลงกันเสร็จ ป้าผมก็ไปถ่ายรูปคู่กับ  ex สีขาวคันนั้น ให้ตอกย้ำช้ำใจเล่นครับ

ปล.1  ผมคิดว่าเซลคงคิดว่าเป็นผุ้หญิง แก่ๆ คนนึงมาจองรถ หน้าจะหลอกได้แต่ไม่คิดว่าตอนมาเอารถจะมีคนมาเป็นเพื่อนด้วย เซลเลยโกงมั้งครับ
ปล.2 ป้าผมคิดจะไปออกพัลซ่า ตัวท๊อปครับ เพราะว่า ป้าผมพึ่งขายวีออสไป เพราะเบื่อศูนย์โตโยต้าครับ

## บ่องตง ยาวไปไหม ขอโทษครับที่พิมพ์มายาวมันอินครับ  ;D ;D

ชอบป้าคุณมากค่ะ เจ๋งดี เป็นคุณป้าแบบที่ตัวเองอยากจะเป็นในอนาคต 555-

ออฟไลน์ lif_oil

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:36:47 »
ยายผมก็เคยเจอนานมากแล้วสมัยcivic(esมั้ง...ตัวก่อนFD) ที่0ยะลา เจอตัวโชว์ รับรถขับกลับเบตง ถึงบ้านพึ่งรู้ยายโทรไปด่าเป็นชั่วโมงแต่เซ็นรับรถไปแล้ว :-[จบเลย

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 07:18:28 »
กด like ครับ โดนๆๆ.  บ้านผมก็แอร์มิตชูทั้งบ้าน 555

ส่วนเรื่องราว นั้น เซลล์คนนี้ ทุเรส จริงๆ ครับ ถือเป็นโชคดี ของป้านะครับ ที่มันไม่กรอไมล์ ล้างรถดีๆ แล้วส่งให้ ไม่งั้นเกิดมีเสียงก๊อกแก๊ก ภายหลังนี่แก้ไม่จบแน่เบย