ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา suzuki ertiga เป็นรถนำเข้า เวลามีปัญหาจะรออะไหล่นานแค่ไหน  (อ่าน 5097 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
ผมสนใจเจ้า Suzuki Ertiga เป็นอย่างมาก ซึ่งเป็นรถนำเข้ามาจากอินโดนีเซีย

ถ้าหารถเกิดมีปัญหาจนถึงขนาดต้องจอดรออะไหล่ เช่น เกียร์พัง เครื่องพัง ซึ่งจะจากเหตุผลอะไรก็ตาม อุบัติเหตุ  ดีเฟค 
ปัญหาแบบนี้มันจะต้องรออะไหล่นานแค่ไหนกันครับ 

ปล. ซูซูกิแครี่ วีทาร่า แคริบเบียน  ผลิตที่ไหนเหรอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ข้าวของหลายชิ้น แชร์กับ Swift 1.2 ได้เลยครับ
ส่วนเครื่องยนต์ นั้น ก็มีบางชิ้น ที่ไม่เหมือนกับ Swift แต่มีหลายชิ้นที่แชร์กันได้ครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
รถผลิตในตอนนี้ก็รออะไหล่นานครับ

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
carry นำเข้าจากเวียดนามครับ
ส่วนอีก 2 ตัว ไม่ทราบ

เท่าที่ใช้ carry คันแรกมากว่าแสนกิโล คันที่สอง ห้าหมื่นกว่าโล...ผมไม่รู้ว่าอะไหล่ต้องรอนานหรือเปล่า เพราะมันยังไม่มีอะไรที่ต้องเปลี่ยนแบบชุดใหญ่เลย มีแต่อะไหล่สิ้นเปลืองปกติ ที่ไม่ต้องรออะไร

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สนใจตัวนี้เช่นกันครับความกังวลมีเหมือนกันเลย ตอนนี้ลูกสองซะล่ะเลยมองหารถที่อเนกประสงค์กว่านี้คงรอดูอีก 1-2 ปีก่อนให้การเงินเข้าที่แล้วังไม่ได้ MU-7 ก่อนและรอดูผู้ใช้งานจริงซะก่อน ยังไงถ้าท่านตัดสินใจซื้อก็รีวิวมาให้ชมหน่อยนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ adis

รถที่ประกอบ อินโด และนำเข้ามาบ้านเรามีเยอะครับ honda freed ก็อินโด
ซูซูกิ แกรนวิทาร่าก็อินโด ทั้งสองยี่ห้อนี้ผมใช้อยู่ครับ
  การเสียหายเล็ก ๆ น้อย ๆ ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าเสียหายเยอะ ๆ ก็อาจต้องรอ แต่ขอบอกว่าก็ไม่ได้นานนักหรอกครับ
บางทีอาจจะเร็วกว่ารถที่ผลิตในประเทศบางยี่ห้อด้วยซ้ำครับ
  ( รถเพื่อนผมเกียร์พัง เป็นรถที่ประกอบในแท้ ๆ ไม่ขอเอ่ยนาม แต่รออาหลั่ยนานมาก หยั่งกะสั่งมาจากอเมริกามั้ง )