ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่ใช้ F30 หรือ F10 หรือ รถ BMW ที่มี Navigation ที่ออกมาได้ไม่เกิน 6 เดือนครับ  (อ่าน 5288 ครั้ง)

ออฟไลน์ punjai

• Newbie
  • *
อยากจะทราบว่า version ของแผนที่ๆอยู่ในรถของท่านนั้น เป็น Version ใด ของผมพึ่งออก F30 มาได้ 1 เดือนกับ 1 อาทิตย์เป็น version 2010
ซึ่งผมว่ามันเก่าไปมาก เท่าที่ผมค้นหา บางคันก็ได้ 2012 แล้ว โทรไปถามศูนย์ที่ออกรถ ก็แจ้งว่า ทาง BMW AG ให้ Code มาเป็นแบบนี้ 2010

ผมอยากเช็คความมั่นใจว่า

1.รถแต่ละคันที่ออกมา ไม่เกิน 6 เดือนก่อนหน้านี้ได้แผ่นที่ Version อะไรบ้าง
2.แต่ละศูนย์ สามารถเลือกลงแผนที่ให้รถแต่ละคันได้หรือเปล่าครับ

วิธีดู version ของแผนที่

กดปุ่ม Navigation
กดปุ่ม Option
กดปุ่ม Navigation system version

มันจะแสดงขึ้นว่าว่าเป็น Version ใดครับ

เรื่อง Version ขอแผนที่นี่สำคัญมากๆครับ เพราะแผนท่ใหม่จะมีเส้นทางใหม่ๆที่เกิดขึ้นเยอะมาก Piont of Interest ก็เยอะขึ้นมาก
ทำให้เวลาค้นหาสถานที่ต่างๆจะหาเจอมากกว่าเดิม

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
รุ่นพี่ผมสั่งจอใหญ่ พร้อมชุด Navigation มาจากเมืองนอกให้ฝรั่งมัน code มาเลย เป็นแมพปี 2013 คับ ตึกเป็นสามมิติ

ใส่ e60 ปีแรกๆที่ i-drive มันทำไรไม่ได้เลยอ่ะคับ เปลี่ยนจอใหญ่ขึ้น มีเนวี่มาด้วย เปลี่ยนให้เหมือน อี90 ตัวท้ายๆ ไม่ก็ อี60ปี2011เลยอ่ะคับ ที่ปุ่มมีปุ่มลัดเยอะๆอ่ะคับ

ถ้า f10 f30 ถ้ารถศูนย์ลองติดต่อศูนย์ดูคับ แต่ถ้ารถเกรย์ ติดต่อ บอย bmw coding society เลยคับ ในเว็บ bms อ่ะคับ หรือลองเสิชดู เขารับทำรถเกรย์อยู่
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
ของผมไม่แน่ใจ แต่ว่าidrive เป็นตัวใหม่ครับ
เซลล์บอกว่าคันแรกของศูนย์เลยที่ลงตัวนี้มา(ผมจองสีแปลกเลยต้องรอลอตใหม่ ได้idrive เวอร์ชั่นใหม่เลย อิอิ)

เดี๋ยวไว้เช็คเวอร์ชั่นแผนที่ให้นะครับ แต่ผมคิดว่าเขาน่าจะให้เวอร์ชั่นล่าสุดมาซะอีก  :-\

ออฟไลน์ imachi

• Jr. Member
  • **
ของผม e90  320d ล็อตสุดท้ายยังเป็นแผนที่ปี 2012 เลยครับ 

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ของผม e90  320d ล็อตสุดท้ายยังเป็นแผนที่ปี 2012 เลยครับ 

รุ่นเดียวกันเลยครับ อย่างน้อยต้องเป็นของ 2012 แล้ว

ออฟไลน์ bluefox101

ของผมออกมาจะครบ 1 เดือนพอดี เห็นเซลล์บอกว่าเป็นของปี 2012 แต่จริง ๆ แล้วเป็นปีไหน ผมก็ดูไม่เป็นเหมือนกัน ขอถามท่านที่ทราบ
ด้วยว่าดูปีของแผนที่ยังไงครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
ของผมออกมาจะครบ 1 เดือนพอดี เห็นเซลล์บอกว่าเป็นของปี 2012 แต่จริง ๆ แล้วเป็นปีไหน ผมก็ดูไม่เป็นเหมือนกัน ขอถามท่านที่ทราบ
ด้วยว่าดูปีของแผนที่ยังไงครับ

วิธีการดู..เจ้าของกระทู้บอกไว้อย๊่แล้วนี่ครับ

• Newbie
  • *

เอารูปมาให้ดูครับว่าเป็น 2010 จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2013, 15:04:51 โดย punjai »

ออฟไลน์ sakolsakman

• Full Member
เดี๋ยวกลับไปเช็คก่อนครับ ส่วนมากไม่ค่อยได้ใช้ ใช้แผนที่กูเกิ้ลดีกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ tarokung

• Jr. Member
  • **
ของผมพึ่งออกได้เกือบ 1เดือน แต่เซลล์บอกว่ายังไม่ลงแผนที่ให้นะคะ เพราะที่ศูนย์ตอนนี้มีแต่ V.2012 ซึ่งถ้าลงไปก่อนแล้ว v.2013 ออกมา ผมต้องมีคชจ.เพิ่ม
ให้รอไม่น่าเกิน 2-3เดือน แล้วจะโทรมาเรียกไปลงโปรแกรมใหม่ทีเดียว

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ผมใช้320d E90 ตัวสุดท้าย เป็นver.2012ครัย

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมได้รับการติดต่อจาก BMTH แล้ว จากข้อมูลเลขตัวถังทาง BMTH แจ้งว่ารถผมควรจะเป็น Version 2012 ทาง BMTH ก็ถามว่าเราทราบได้อย่างไรว่าเป็น 2010 ผมก็เลยส่งรูปข้างบนไปให้ทางเมล์ ตั้งแต่บ่าย จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับเลย ทาง BMTH แจ้งว่ารถแต่ละคันขอโค้ตในการลงแผนที่ได้เพียง 1 ครั้ง เท่านั้น

ออฟไลน์ f1rstgot

1.รถแต่ละคันที่ออกมา ไม่เกิน 6 เดือนก่อนหน้านี้ได้แผ่นที่ Version อะไรบ้าง
ตอบ รถผมเกือบๆ6เดือนนะครับ ของผมเพิ่งไปอัพซอร์ฟแวร์้เป็นเวอร์ชั่น2013ครับ พอเปิดประตู ให้ดูตรงที่แพงหน้าปัท มันจะมีรูป BMW ขึ้นมาครับ จากเดิมตอนที่ยังไม่อัพ มันจะไม่มี
2.แต่ละศูนย์ สามารถเลือกลงแผนที่ให้รถแต่ละคันได้หรือเปล่าครับ
ตอบ ไม่ทราบครับ ของผมทำที่ RDG หาดใหญ่้ครับ