ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Altis 1.8 กับ Focus 2.0 วัดกันแค่ความแรงอย่างเดียวครับ  (อ่าน 11180 ครั้ง)

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
ผมขับ w212 E250cdi วิ่งอยู่ 220 อยู่ดีๆ โฟกัสตัวใหม่มาตีคู่และค่อยๆแซงนิ่มๆเฉยเลยครับ เส้นเชียงรากตอนตี 3 อะครับรถน้อยมากเลย

เส้นนี้น่ากลัวมากนะฮะ รถซิ่งจายกันไปหลายแล้ว เคยมีเด็กหนุ่มโชว์ดริฟ Mr-2 แหกเข้าโค้งด้วย และยังอีกมากมาย - -" ผมกลัวเขามาเอาตัวแทนไป :(

ออฟไลน์ gate

• Newbie
  • *
ดูจบเมื่อกี้ผล
Focus ที่ 3 ครับ กติกาฮาดีครับ
เสียเวลาตรงปรับวิทยุ 555

ผลเป็นไงครับ ผมไม่ได้ดูเลย รอดูย้อนหลัง ฮ่าๆ
กติกาคือ ให้เริ่มเข้ไปนั่ง ปรับเบาะ ปรับแอร์ ปรับกระจกมองข้าง ตั้งสถานีวิทยุ
แล้วถึงออกตัวครับ ลำดับที่1คือ altis ครับปรับเสร็จออกตัวก่อนเพื่อน
Focus ออกตัวช้าสุด 555 (คิดถึงตัวเอง วันรับรถเลย)
อื่นๆลองดูย้อนหลังดูครับ ฮาดี เดี๋ยวสปอยซะหมดสนุก
เข้าใจปัญหาเรื่องความเป็นมิตรกับ user ของรถแต่ละคันเลยครับ :)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ผมขับ w212 E250cdi วิ่งอยู่ 220 อยู่ดีๆ โฟกัสตัวใหม่มาตีคู่และค่อยๆแซงนิ่มๆเฉยเลยครับ เส้นเชียงรากตอนตี 3 อะครับรถน้อยมากเลย

หืยยย แต่งเครื่อง แต่งท่อหรือปล่าวครับ

ผมขับ 210 ก็ไปต่อยากแล้วนะครับสำหรับ Focus mkIII

นี่ 220++ ได้เลยเหรอออ
ผมก็ยัง งง เลยครับตอนแรกนึกว่ามองความเร็วผิด แต่มองอีกทีก็ 220 ครับ หรือผมจะโดนตัว RS เข้าให้ครับ
โอ้ว   ขนาดแรงบิด 500 นิวตั้น ของ e250 cdi ยังโดน focus สวยเลยหรอ     :o

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
ดูจบเมื่อกี้ผล
Focus ที่ 3 ครับ กติกาฮาดีครับ
เสียเวลาตรงปรับวิทยุ 555

ผลเป็นไงครับ ผมไม่ได้ดูเลย รอดูย้อนหลัง ฮ่าๆ
กติกาคือ ให้เริ่มเข้ไปนั่ง ปรับเบาะ ปรับแอร์ ปรับกระจกมองข้าง ตั้งสถานีวิทยุ
แล้วถึงออกตัวครับ ลำดับที่1คือ altis ครับปรับเสร็จออกตัวก่อนเพื่อน
Focus ออกตัวช้าสุด 555 (คิดถึงตัวเอง วันรับรถเลย)
อื่นๆลองดูย้อนหลังดูครับ ฮาดี เดี๋ยวสปอยซะหมดสนุก
เข้าใจปัญหาเรื่องความเป็นมิตรกับ user ของรถแต่ละคันเลยครับ :)
ฮ่าๆ ขอบคุณมากครับผม แมดคาวคงโดนว้อยซ์คอมมานด์ทำพิษ  อิอิ

ออฟไลน์ choomodify

Max TV EP นี้ได้กลิ่นแนว Topgear นิดๆหน่อยๆ แต่ก็สนุกดีครับบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
C Seg Focus 2.0 เค้าเทพจริง พวงมาลัย ช่วงล่าง เบรก เกียร์ เครื่องยนต์ อัตราสิ้นเปลือง

ส่วนพี่ที่ขับ w212 แล้วโดนสวนตอน 220 ผมว่าน่าจะเป็นตัว RS เพราะ รถบ้าน รถตลาด top สุด แค่ 220 ครับ CIVIC FD

แล้วถ้าเป็นตัวธรรมดาโมมายังไง ช่วงล่างเกิน 200 จะหวิวจนไม่กล้ากดแล้ว นี่แซงแบบเนิบๆเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

โฟกัสตัวใหม่เจ้าของร้านแต่งรถที่วาง Turbo ให้ยาริส วีออส แจ๊ส ยังซื้อมาใช้เลย แกบอกว่ามันแรงจริงเครื่องเดิมไปได้เกิน 220
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ JIRATH

เท่าที่ได้ลองขับมาอัลติสดูอัตราเร่งมีชีวิตชีวากว่าครับ แต่อัลติสที่เมกาเป็นเกียร์​4 Speed รุ่นพระเจ้าเหา

แต่ทว่าโฟกัสมันอืดๆยังไงชักกลไม่รู้  :( รู้สึกอืดกว่าอัลติส
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ abnormal

• Newbie
  • *

หืยยย แต่งเครื่อง แต่งท่อหรือปล่าวครับ

ผมขับ 210 ก็ไปต่อยากแล้วนะครับสำหรับ Focus mkIII

นี่ 220++ ได้เลยเหรอออ
ผมก็ยัง งง เลยครับตอนแรกนึกว่ามองความเร็วผิด แต่มองอีกทีก็ 220 ครับ หรือผมจะโดนตัว RS เข้าให้ครับ

ตัว rs MK3 ยังไม่มีนะครับ ผมว่าพี่น่าจะโดน Mk3 2.0 gdi นี้แหละครับ 220 มีคนทำได้กันหลายคนแล้วครับ แถมยังมีไหลต่อด้วย นะครับ ไหลแบบนิ่มๆ เหมือนจะ

หมดแต่ไม่หมด  เหมือนที่พี่บอกนั้นละครับ ผมเคยนั่งของเพื่อน ที่ 215 มันยังไหลเรื่อยๆครับ  แต่ก็ยกซะก่อนเพราะจะถึงทางแยกครับ เส้น บายพาส ตรัง นู้น