ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว Isuzu D-max เตรียมปรับราคา หลังจบงานมอเตอร์โชว์ 7 เมษายนนี้  (อ่าน 14510 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
แหม่ จะปรับอะไรกันอีกครับเนี่ย ปรับราคาบ่อยจริงๆ
สำหรับ All new D-max

จากเปิดตัวกันยายน 2011 ปรับราคากันไปแล้ว 2 รอบ
รอบแรก +12,000
รอบที่สอง + 15,000
รอบที่สาม ที่จะถึงนี้ ไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มเท่าไหร่ หรือเป็นรุ่นอะไร
หลังจบงานมอเตอร์โชว์ 7 เมษายนนี้ปรับราคาครับ

จากการคาดเดาอาจจะปรับราคา เฉพาะในส่วนของรุ่น V-Cross เท่านั้น
ก็ได้มั้งครับ เพราะรอบที่ 2 ไม่ได้ปรับ เนื่องจากถ้าปรับแล้ว
จะทำให้ราคาขายรุ่นท๊อปสุด(สีขาวมุก) จะราคาเกิน 1 ล้านไป
หลุดโครงการคืนภาษีรถคันแรก ไปอัตโนมัติ เลยอั้นๆไว้ก่อนหน้านี้

ยังไงถ้าใครดูๆอยู่ กำลังจะจองก็ลองพิจารณาข้อมูลนี้ดูนะครับ
คิดว่าน่าจะชัวร์ 90%

ช่วงนี้ยังมีการต้องรอรถอยู่ครับ เนื่องจากยอดจองสะสม ยังเยอะอยู่
ส่งมอบไม่ทันทั้งหมด มีค้างอยู่ประมาณนึง แต่อาจลดเวลาการรอรถ
จาก 5-6 เดือน เหลือ 2-3 เดือนครับ บางรุ่นย่อยมีรถพร้อมออกเลยก็มีครับ

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ใหม่ 2.5 Twinturbo ที่ใส่ในตัวส่งออก
น่าจะมาในปี 2014 พร้อมกับปรับ Big minorchange ครับ
เพื่องัดข้อกับ Toyota Hilux Modelchange ที่จะมาในปี 2014 เช่นกัน

ส่วนปีนี้ไตรมาส3 อาจจะปรับหน้าตาเล็กๆน้อยๆ เพื่อกระตุ้นตลาดครับ
เนื่องจากเปิดตัวมาแล้วครบ 2 ปี

จบการรายงานข่าวเพียงเท่านี้ ขอบคุณครับ 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2013, 08:31:09 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
และแล้วมันก็ทะลุล้านจนได้ V-Cross
พอทราบรายละเอียดไหมครับ ช่วงไตรมาสที่ 3 ปีนี้ ปรับอะไรบ้าง เรียกว่าเป็นการ Minor change หรือ Nano change ได้รึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2013, 10:01:41 โดย Loft »

และแล้วมันก็ทะลุล้านจนได้ V-Cross
พอทราบรายละเอียดไหมครับ ช่วงไตรมาสที่ 3 ปีที่ ปรับอะไรบ้าง เรียกว่าเป็นการ Minor change หรือ Nano change ได้รึเปล่า

น่าจะ minorchange นะครับ คงเพิ่มอุปกรณ์นิดๆหน่อยๆ ลูกเล่นอะไรพวกนี้
ปรับกระจัง กันชนหน้า ปรับโคมหน้านิดหน่อย อาจติด daytime lighting
อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ เดาเอา และคงเพิ่มราคานิดหน่อยตามเคย

v-cross ทะลุล้านไม่แปลกเลยครับ 55 ใครซื้อราคาเปิดตัวไป
คุ้มมากๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ เพราะล็อตปี 2013 ลดสเป๊คอีกต่างหาก

Ranger 2.2 WT 4x4 ยังทะลุล้านไป 2 หมื่นเลยครับ เมื่อต้นปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2013, 09:33:12 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Mighty-X

ปีที่แล้วมี Nano Change มานิดนึง
เปลี่ยนเสาอากาศเป็นครีบฉลามในตัวท๊อป
ตัดจอ Kenwood เปลี่ยนเป็น Clarion แทน แต่กล้องสวยกว่ารุ่นเดิม ไม่เบี้ยวแล้ว ;)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

งง Ranger 2.2 WT 4x4 ทะลุล้านไป 2 หมื่น   มันมีอะไรให้ทะลุล้านครับ ? เสียดายเงินอ่ะ บ่องตง

ออฟไลน์ jumpon77

พอทราบรายละเอียดไหมครับ ช่วงไตรมาสที่ 3 ปีที่ ปรับอะไรบ้าง เรียกว่าเป็นการ Minor change หรือ Nano change ได้รึเปล่า

น่าจะ minorchange นะครับ คงเพิ่มอุปกรณ์นิดๆหน่อยๆ ลูกเล่นอะไรพวกนี้
ปรับกระจัง กันชนหน้า ปรับโคมหน้านิดหน่อย อาจติด daytime lighting
อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ เดาเอา และคงเพิ่มราคานิดหน่อยตามเคย

v-cross ทะลุล้านไม่แปลกเลยครับ 55 ใครซื้อราคาเปิดตัวไป
คุ้มมากๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ เพราะล็อตปี 2013 ลดสเป๊คอีกต่างหาก

Ranger 2.2 WT 4x4 ยังทะลุล้านไป 2 หมื่นเลยครับ เมื่อต้นปี
น้องหมูพีถามหน่อยตัวเทอร์โบคู่2.5จะมาปลายปีนีหรีอเปล่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
พี่โตน่าจะทะลุล้านเป็นรายต่อไป ต่อจากฟอร์ด อีซูซุ

ปล. Ranger เด่นที่การเก็บเสียงคุณภาพวัสดุ Design การควบคุม เบรคที่ดีกว่าพี่โตอย่างมาก การทรงดีที่เกาะถนน แต่ranger จะคุ้มต้อง3.2WT ทุกอย่างที่ใส่เข้ามาจัดเต็มจริงๆ

ออฟไลน์ johnlee

อยากให้มีกระจก ปรับ พับ ไฟฟ้า ลงมารุ่นล่างๆบ้าง

สมัยพ่อผมซื้อ โกลด์ ซีรี่ย์ แค๊บ ไม่ยกสูง no abs ยังได้กระจก พับไฟฟ้าเลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ตอนนี้ ตัวสีขาวมุกออโต้ทะลุล้านไปแล้วครับ  1,003,000  บาทแล้วครับ  ส่วน สีอื่น 996,000 ครับ   
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
รู้สึกดีที่รีบให้พ่อสอยวีครอส 4ประตูขาวมุขตอนเปิดตัวแรกๆไป

ตอนนี้ ตัวสีขาวมุกออโต้ทะลุล้านไปแล้วครับ  1,003,000  บาทแล้วครับ  ส่วน สีอื่น 996,000 ครับ   

เช็คราคาเมื่อกี้นี้ V-Cross 4ประตู 3.0VGS Z-Prestige Navi A/T
สีอื่นๆ      992,000 ครับ
สีขาวมุก   999,000 ยังไม่เกินล้านครับ (ขาดอีก 1,000 ฮ่าๆๆ)

ออฟไลน์ aoddy1

งง Ranger 2.2 WT 4x4 ทะลุล้านไป 2 หมื่น   มันมีอะไรให้ทะลุล้านครับ ? เสียดายเงินอ่ะ บ่องตง
เพื่อนผมอยากได้มีเงินสดแต่ไม่มีรถขายนะครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
กระบะจะมี Twin turbo แล้วราคาน้ำมันก็แสนจะถูก  ต่างจากเก๋งเบนซินเหลือเกินเทคโนลียุคไดโนเสาร์ เครื่อง Turbo ไม่ได้ใช่สักที  ราคาน้ำมันก็สุดแสนจะแพง แถมราคามันจะแตะ 2 ล้านแล้ว   :'(

ออฟไลน์ top3245

กระบะจะมี Twin turbo แล้วราคาน้ำมันก็แสนจะถูก  ต่างจากเก๋งเบนซินเหลือเกินเทคโนลียุคไดโนเสาร์ เครื่อง Turbo ไม่ได้ใช่สักที  ราคาน้ำมันก็สุดแสนจะแพง แถมราคามันจะแตะ 2 ล้านแล้ว   :'(

คุณรู้ตัวไหมว่าคุณตอบกระทู้ในครั้งนี้ได้เลขสวยดีครับ 1111

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กระบะทะลุล้าน

ไม่อยากจะคิด PPV TOP นะครับแหม่

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ตอนนี้ ตัวสีขาวมุกออโต้ทะลุล้านไปแล้วครับ  1,003,000  บาทแล้วครับ  ส่วน สีอื่น 996,000 ครับ    

เช็คราคาเมื่อกี้นี้ V-Cross 4ประตู 3.0VGS Z-Prestige Navi A/T
สีอื่นๆ      992,000 ครับ
สีขาวมุก   999,000 ยังไม่เกินล้านครับ (ขาดอีก 1,000 ฮ่าๆๆ)

อันนี้ราคาเก่าครับ  ส่วนราคาที่ผมกล่าวมาเป็นราคาหลังรถคันแรกครับ  พอดีผมเป็นเซลล์อีซูซุครับ  

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง