ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจกับพฤติกรรมการใช้ไฟตัดหมอกของคนไทยจิงๆคับ  (อ่าน 6474 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuxedo

• Newbie
  • *
ผมว่าคนบางกลุ่มเนี่ย ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าต้องเปิดใช้ตอนไหน ใบขับขี่มันสอบยากซะที่ไหนกัน ไม่กี่ข้อก็ผ่านแล้ว
ไฟตัดหมอกยังพอทน แต่ที่ผมไม่ชอบที่สุดก็คือ ซีนอนเถื่อนนี่แหล่ะครับ แสบตามาก โดนเข้าที มองอะไรไม่เห็นเลย
อันตรายมาก ๆ ไม่รู้ว่าผ่านด่านกันมาได้ไง ส่วนใหญ่เป็นรถตู้โดยสารด้วยนะ  >:(

ออฟไลน์ marsstone

• Jr. Member
  • **
จากผลการสำรวจด้วยตาของผม แถวๆบ้าน เจริญกรุง - ถนนจันทร์

รุ่นที่เปิดไปตัดหมอกมากที่สุด คือ Toyota Avanza เปิดกันทุกคันที่ขับผ่าน
รองมา คือพวก BMW ใช้ไฟตัดหมอก + ซีนอล นรก อะไรไม่รู้ แสบตามาก 3 คันเป็นแบบนี้ซะ 1
รองมาคือ M2

นอกนั้น คละ ๆ กัน และเป็น Taxi เปิดซะเยอะ

ตำหนวดดีแต่พูดจริง ๆ

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
แค่ไฟเลี้ยวยังเปิดกันไม่เป็น  นับประสาอะไรกับไฟตัดหมอกล่ะครับ   :P