ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi Mirage ตัวGLX กับ ตัวGLX Ltd. มันต่างกันยังไงครับ?  (อ่าน 13915 ครั้ง)

ออฟไลน์ techin153

• Newbie
  • *
คือผมก็พอรู้Optionมาคร่าวๆแล้วครับว่า ตัวGLX Ltd. มันจะมีหน้าจอDVDสัมผัสกับNavi ใช่ไหมครับ?
แต่ที่ผมงงก็คือทำไมมันต้องมีคำว่า Ltd.ต่อท้ายด้วย มันผลิตจำนวนจำกัดรึเปล่าครับ? ใช่ไหมครับ?  ???
แต่ในเว็บ Mitsubishi เขาก็ไม่ได้ระบุไว้นะครับว่า "จำนวนจำกัด"

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
Re: Mitsubishi Mirage ตัวGLX กับ ตัวGLX Ltd. มันต่างกันยังไงครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 13:38:36 »
มีระบบปรับอากาศอัตโนมัติด้วยครับ

ไม่ได้ผลิตจำนวนจำกัดครับ มันเป็นวิธีในการตั้งชื่อรุ่นย่อยของมิตซูมานานแล้วครับ

ออฟไลน์ techin153

• Newbie
  • *
Re: Mitsubishi Mirage ตัวGLX กับ ตัวGLX Ltd. มันต่างกันยังไงครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 13:45:03 »
มีระบบปรับอากาศอัตโนมัติด้วยครับ

ไม่ได้ผลิตจำนวนจำกัดครับ มันเป็นวิธีในการตั้งชื่อรุ่นย่อยของมิตซูมานานแล้วครับ
Toyota ก็มีครับ อย่างVios 1.5 G Ltd. (มีแค่Smart key กับปุ่มสตาร์เพิ่มเข้ามาจากรุ่นG)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 13:54:18 »
ไม่ใช่ GLX กับ GLX Limited นะครับ เป็น GLS กับ GLS Limited ครับผม

ส่วนที่ต่างกัน บลูทูธ เนวิเกเตอร์ เครื่องเล่นDVD แอร์ออโต้ครับ

ส่วนคำว่า Limited ก็เป็นวิธีตั้งชื่อของมิตซู โตโยต้า ตามที่คุณ MFD1995 บอกครับผม

ไม่ใช่การจำกัดจำนวนแต่อย่างใด คือในความคิดผมนะ รุ่นย่อยมิตซูจะมีไล่จาก GL-->GLX-->GLS-->GT

ออปชั่นมิราจตัวท็อป มากกว่า GLS แต่ยังไม่ถึงขั้นที่จะเรียกมันว่า GT ก็เลยตั้งชื่อเป็น GLS ตามด้วยคำสร้อยซักคำ

ซึ่งกรณีมิราจมิตซูใช้คำว่า Limited ครับ

โตโยต้าเองก็มี J-->E-->G-->V (และสมัยก่อนมี Q เป็นตัวท็อปด้วย แต่ปัจจุบันไม่มีแล้ว V คือสูงสุด)

วีออสตัวปัจจุบันที่กำลังจะเลิก ตัวท็อปมีเบาะหนัง Keyless ฯลฯ เยอะกว่า G แต่ยังไม่ใช่ V เพราะโตโยต้าระดับ V

มันก็ควรจะมีพวกแอร์ออโต้ แอร์เป่าตูด หูข้างพับออโต้ ไฟซีนอน ฯลฯ เลยตั้งชื่อเป็น G และตามด้วย Limited เป็นคำสร้อย มั้งครับ ผมคิดแบบนี้นะ

ส่วน S ซึ่งส่วนมากคือตัว G แบบสปอร์ต มันไปทางสเกิร์ตสปอยเลอร์ ก็ไม่เหมาะสมจะเอามาใช้

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 14:02:33 »
ก็อ่านตามสเป็คแหละครับ
แล้วมันมีรุ่นแบบนี้ GLX, GLS, GLS Ltd.
ที่เขาใช้ Ltd. เป็นสไตล์ของ Mitsu ครับ
ผลิตไม่จำกัด แต่อุปกรณ์เพิ่มไม่เยอะเลยไม่ได้ใช้ชื่อรุ่นสูงขึ้นครับ

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 14:44:37 »
ถ้า จขกท ซื้ออีซูสุ จะงงรุ่นย่อยยิ่งกว่านี้

ขายกระบะอย่างเดียว รุ่นย่อยเต็มๆสองหน้า A4  :o ;D
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ch_amity

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 20:10:45 »
ถ้า จขกท ซื้ออีซูสุ จะงงรุ่นย่อยยิ่งกว่านี้

ขายกระบะอย่างเดียว รุ่นย่อยเต็มๆสองหน้า A4  :o ;D

ใช่แล้วครับ ;D

ISUZU D'MAX มี 37 รุ่นย่อย

CHEVROLET COLORADO มี 26 รุ่นย่อย

เยอะไปไหน ;D

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 23:20:20 »
มีด้วยเหรอGLX LTD ผมว่ามีแต่ GLS LTD นะครับ รุ่นที่มีจอเนวิฯ มาพร้อมแอร์ออโต้  ไม่ไม่มีLTD ก็ไม่มีจอ ไม่มีแอร์ออโต้  เอหรือว่ามันจะออกมาใหม่