ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิเอสต้า เปิดตัวรถในเดือนมิถุนา(ตอนแรกได้ข่าวว่าเป็นเดือนเมษา) เนื่องจาก?.  (อ่าน 9261 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ได้รับข่าวจากทางฟอร์ดมาว่า เหตุที่ต้องจำหน่ายฟิเอสต้าในเดือนมิถุนายนนั้น เนื่องจาก เหตุที่ช้า ไม่ใช่ผลิตไม่ทันครับ แต่ต้องการหาอะไรๆ มาใส่ให้ เฟียสต้า คันใหม่ สำหรับคนไทยนะครับ
เขาบอกว่า ออปชั่น เจ๋งกว่า ของยุโรป ครับ

ใครที่รักฟิเอสต้า อดใจรอกันหน่อยนะครับ รับรองมีเจ๋งกว่ารถตลาดแน่นอนครับ

ส่วน เกียร์ PowerShift จะมาในรุ่น Top และรอง Top ส่วนราคา ไม่ต่างกับ Jazz ครับผม
แต่ที่ต่างคือ ออปชั่นต่างกว่า มากๆ

แต่วันนี้ที่ไม่สามารถพูดได้เต็มปาก ไม่สามารถออกข่าวได้ เพราะกำลังหนักใจว่า
จะเอาลูกเล่นอะไรดี มาใส่ให้คนไทย เนื่องจากว่า

รถรุ่นนี้ มี นโยบาย จากฟอร์ดคอมปะนี ว่า รถคันนี้ สามารถดัดแปลงออปชั่น ตามแต่ละประเทศได้ ครับ

ส่วนมีข่าวอีกแหล่ง แว่วๆ มาว่า เฟียสต้า 4 ประตู งามกว่า ที่จีน อีกครับ รู้มาแค่นี้ครับ

ถ้าน้าๆ ท่านใด ยังแอบรักน้องเฟียสต้า อยู่ รอสักพักนะครับ จะได้มีโอกาส ได้ยลโฉม น้องเฟียสต้า ในงาน Motor Expo 2009  ที่จะถึงนะครับ

เครดิต : http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php?topic=6091.0

เพิ่มเติมครับ ใครที่รักฟิเอสต้า ร่วมกันโหวตหน่อยครับ อยากได้ออฟชั่นอะไร เพิ่มเติมบ้าง

ที่ทางผู้ดูแลบอร์ดของฟอร์ดได้โทรไปคุยแล้ว ได้ขอไปคร่าวๆดังนี้ครับ

1) Sunroof ในรุ่น 4 และ 5 รุ่นท๊อป
2) ABS  แต่เกียร์ธรรมดา ในรุ่นต่ำสุด
3) เกียร์ Auto แต่ไม่มี ABS ในรุ่นต่ำสุด
4) ถุงลมนิรภัย ด้านข้าง ในรุ่น Top
5) สั่งการทำงาน เครื่องเสียง โทรศัพท์ ด้วยเสียง (น่าจะได้แล้ว)
    แต่เป็น ภาษาอังกฤษ นะครับ ไปฝึกอ่านภาษาอังกฤษให้เหมือนๆ นะครับ
    สำเนียงเพี้ยน ไม่เพี้ยน ก็คราวนี้แหละครับ
6) สอบถามเรื่อง DVD ว่าเป็นไปได้ไหม
    แต่ไม่น่าจะได้ เพราะกฎหมายกำลังจะออกว่า ห้ามติดตั้ง DVD ในรถยนต์
    ที่อเมริกามีกฎหมายห้ามติด Fiesta ที่ขายไปแล้ว เลยไม่มีเลย
7) Navigator ไม่รู้ว่าจะมีหรือเปล่า ถ้ามีมันน่าจะโผล่ช่องเดียวกับ หน้าจอเล็กด้านหน้า
 ไฟตัดหมอกในรุ่นต่ำ แต่เป็นเกียร์ธรรมดา และไม่มี ABS

น้าๆ คิดว่าอะไรที่ ไม่สำคัญ หรืออยากเพิ่มอะไร บอกนะ
จะโทรไปอ้อนให้ ครับ แฮะๆ

http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php?topic=6106.0

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
ฝากบอกว่า option อะไรก็ได้ ไม่ต้องมากกว่าคู่แข่งก็ได้ ออกรถช้ากว่านี้ก็ได้

แต่

ขอปรับปรุง 0 บริการ อย่างด่วน ผมเห็นที่เชียงใหม่แล้วอยากเอาเท้าก่ายหน้าผาก
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

option เยอะสมการรอคอยล่ะครับ

ออฟไลน์ Tonaka

ปรุงเรื่องศูนย์บริการด่วน!!!!
阿蘇山

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ขอแอร์ออโต้
ซันรูฟ
เครื่องดีเซล + ดูอัลคลัล์ช

ขอแค่นี้แหละ 8แสนก้อยอม

ออฟไลน์ Vick

• Jr. Member
  • **
มาช้าแต่มาแบบชัดเจนแล้วอัด option ดีqผมว่าก็น่าสนใจนะ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
Airbag 8 ใบ
Air Auto
ไฟฟน้า Auto + เลี้ยวตาม + ปรับสูงต่ำ อัตโนมัติ
กระจกปัดน้ำฝน Auto
เกียร์ Auto 6 Speed + Dual Clutch
Sunroof หรือ หลังคาแข็งเปิดประทุน
ชุดแต่งพร้อม
Cruise Control
Navigator + DVD + เครื่องเสียง Bose

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มันคือข้ออ้าง

เรื่องพวกนี้ มันควรจะเสร็จตั้งแต่ ปีที่แล้ว แล้วละ ไม่ใช่มาเสร็จเอาเวลานี้

ออฟไลน์ 2k

ผมก็คิดว่าถ้าเอาเครื่องดีเซลและเกียร์คลัขคู่มาขายได้จะเป้นที่ฮือฮามากกว่านี้อีก "รถเล็กเครื่องดีเซล" เอาเรื่องประหยัดน้ำมันแต่ให้กำลังสูงมาเป็นจุดเด่นหลักสู้กับยี่ห้ออื่นได้เลย แต่ฟอร์ดบ้านเราคงใจไม่ถึงพอ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ BnN

ผมว่าออพชันต่างๆคงไม่ต่างจากรถที่ขายในบ้านเรารุ่นอื่นๆมากนักหรอกครับ
ส่วนหนึ่งเป็นเพราะเรื่องของการทำราคาเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ chai99

อยากเห็นเครื่องดีเซล + ดูอัลคลัล์ช ด้วย น่าจะแรงและประหยัดน้ำมัน
แต่ควรปรับปรุงศูนย์บริการให้มีช่างเก่งๆและน่าเชื่อถือเยอะๆด้วยครับ

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
ภายในทูโทนแบบนี้ ==> สีชมพู-ดำ

หรือแบบนี้ ==> สีดำล้วน

แบบไหนดีครับ (สวยคนละแบบเนอะ) ^_^

-----------------------------------------------------------------------------------------

แต่ที่แน่ๆมาช้าแล้วขอ "ไฟหน้าแบบโปรเจคเตอร์" ด้วยนะครับ
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
วัสดุดีๆ ในรถ ก็พอแล้ว ราคาถูกกว่าได้ยิ่งดี แต่อันหลังคงไม่มีความหวัง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
Option อะไรบ้างที่อยากได้เพิ่ม ผมขอยังไม่คิด

แต่ขอเสนอแนะสิ่งง่ายๆ ที่ค่ายอื่นๆ เค้าไม่ทำกัน

ก็คือ ขอรุ่นท็อปที่เป็นเกียร์ธรรมดาด้วยครับ

ออฟไลน์ Tonaka

Option อะไรบ้างที่อยากได้เพิ่ม ผมขอยังไม่คิด

แต่ขอเสนอแนะสิ่งง่ายๆ ที่ค่ายอื่นๆ เค้าไม่ทำกัน

ก็คือ ขอรุ่นท็อปที่เป็นเกียร์ธรรมดาด้วยครับ
ผมขอสนับสนุนความคิดนี้ด้วยคนครับ!
阿蘇山

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ปรุงเรื่องศูนย์บริการด่วน!!!!

เห็นด้วยครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
สำหรับผมก็คือ
1.ดิสเบรคสี่ล้อนะ
2.เกียร์ดูอัลครัช
3.ไฟโปรเจคเตอร์

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ถ้าเครื่องดีเซลเข้าจะซื้อเลยแหละ ไม่สนล่ะเรื่อง 0 บริการอะไรก็ช่าง ชอบมากกกกกก +++