ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าระบบตรวจจับของ Volvo .... จะจับการเคลื่อนไหวของบรรดามอเตอร์ไซค์บ้านเราได้ไหมครับ  (อ่าน 2914 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
-ผมว่าไม่น่าได้นะ  .....  แต่คงไม่มีใครเอามาลองหรอกมั้ง   ว่าไป  มอเตอร์ไซค์  รถจักรยานมันคล้ายๆกันอยู่   :P
แต่ถ้าตรวจจับได้    เจอบรรดาพี่วินในกรุงเทพ   ไม่เบรก แอ๊คค   เลยเรอะนั่น   ;D

ในคลิปมี SAAB 9-5 ตัวสุดท้ายด้วย  กลายเป็นของหายากซะแล้ว   :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 05:11:30 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ ohmx

• Jr. Member
  • **
จากที่ใช้ดู. Version. ปัจจุบันจับได้บ้างครับ แต่คู่มือเตือนไว้ว่า cruise control มีสิทธิทำงานผิดได้

ออฟไลน์ NoName__???

จับมอไซบ้านเราคงเบรคกันทุกนาที

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ผมว่าได้แน่นอน เพราะตอนทดสอบคนเดินผ่านรถยังเบรคให้เลย

ออฟไลน์ O_O

แต่อยากให้มีในS60 Minor change ในบ้านเราครับ (แอบผิดหวังกับ V40 ที่แอบตัดAdaptive Cruise Controlออก)

จับมอไซบ้านเราคงเบรคกันทุกนาที

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมว่าจับได้แน่นอนนะครับ แต่เตรียมรถชนท้ายบ่อยได้เลย

ออฟไลน์ O_O

ระบบพวกนี้ปิดได้ครับ แต่หากวอลโว่ไทยไม่จัดมา จะหาเพิ่มข้างนอก หรือติดตั้งเพิ่มภายหลังไม่ได้เลยครับ
ผมว่าจับได้แน่นอนนะครับ แต่เตรียมรถชนท้ายบ่อยได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นออฟชั่นที่ดี

แต่ถ้าขับใน กทม. ช่วงเช้า หรือ ช่วงเย็นๆค่ำๆละก็ ปิดเถอะครับ

เพราะมันจะทำงานจนพังในเร็ววันแน่ๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Winner007

• Newbie
  • *
จับได้ครับ แต่ก็มีบ้างที่ระบบจะเอ๋อ เมื่อมอเตอร์ไซด์ที่อยู่ข้างหน้าขับปาดไปมา
 ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความเร็วของมอเตอร์ไซด์ด้วย(สภาพจราจรบ้านเราแตกต่างจาก ตปท พอควร)
หากขับในเมืองรถติดๆก็ปิดระบบนี้  พอขับบนทางด่วน/hi-way/ออก ตจว.
ถึงเปิดใช้. จะดีกว่า ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เจอแว้นเวรแบบบ้านเรา ท่าจะซวยครับ