ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งทราบว่า ฮอนด้า ซิตี้ มีรุ่น SV VSA เพิ่มระบบควบคุมการทรงตัวด้วย  (อ่าน 15790 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
โดยรุ่นที่มี โดยรุ่น SV VSA ก็คือการเอารุ่น SV หรือรุ่นท็อปของซิตี้ มาเพิ่มระบบควบคุมการทรงตัว (VSA) ,จุดยึดเบาะนั่งสำหรับเด็ก (ISOFIX & Child Anchor)และระบบเตือนคาดเข้มขัดด้านคนนั่ง (ปรกติเตือนเฉพาะคนขับ)

ส่วนราคาก็ตามนี้ครับ รุ่น SV VSA เพิ่มจากรุ่นท็อปมา 14,000 บาท

S MT  559,000 บาท

S AT   599,000 บาท

V       646,000 บาท

SV     704,000 บาท

SV VSA 718,000 บาท

จริงๆผมก็เพิ่งทราบนะครับ เนื่องจากมีสมาชิกในกลุ่มเข้ามาตั้งกระทู้ถาม ก็ลองไปดูในเว็บ ก็เลยทราบว่าตอนนี้ นอกจากเฟียสต้า ที่มีระบบควบคุมการทรงตัวแล้ว ยังมีซิตี้อีกรุ่น ที่มีระบบนี้ ในรถระดับ B-Segment

ป.ล. เพิ่งเจอข่าวนี้ครับ ข่าวลงวันที่ 4 มีนา 56 คิดว่า คงเพิ่มรุ่น SV VSA มาในเดือนนี้ครับ

http://goo.gl/jQrjz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 20:35:12 โดย Horizon's The Limit »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เป็นการตอบโต้ Vios แบบเล็กๆ  ;D
ที่บ้านเพิ่งซื้อ SV มา แอบเซ็งนะเนี่ย อยากได้ VSA

ปล. ระบบพวกนี้ถึงโอกาสได้ใช้จะมีน้อย
แต่มันทำให้รถดูมีระดับมากขึ้นเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 21:12:48 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
มาแบบเงียบๆจริงๆ

ออฟไลน์ jg333

• Full Member
มีมานานหรือยังครับเนี้ย???

ไม่ทราบมาก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

มีมานานหรือยังครับเนี้ย???

ไม่ทราบมาก่อนเลยครับ

ตัวผมเองเพิ่งทราบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

GreenG

• บุคคลทั่วไป
น่าสนใจมากครับ  ;)

ออฟไลน์ Mike

ใช้ SV 2012 อยู่ครับ เพิ่งขับได้ 8 เดือนเอง (ตอนจองก็รอ 8 เดือน)

อิจฉาๆๆๆๆ  >:( อยากได้

น่าจะให้ คนที่ซื้อไปแล้ว อัพเกรดได้เน้อะ  :'(

เหมือน ญี่ปุ่น ที่เอา Jazz ธรรมดา ไปอัพเป็น Hybrid ได้ แต่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ MILD

ก็น่าจะใส่ถุงลมข้าง+ม่านถุงลม เเล้วทำราคาเท่าวิออสตัวท้อปไปเลย  ;D

734,000

ออฟไลน์ Kuro

ลองเข้าไปดูในเวปมา ในส่วนของSpec+Cattalog ยังไม่มีเลยคับ
แต่ดันลงราคาไว้แล้ว มาแบบงงๆจิงๆ แต่ถ้ามีก็ดีนะคับ Love Love ;D

ออฟไลน์ wittymazdaFC

ก็น่าจะใส่ถุงลมข้าง+ม่านถุงลม เเล้วทำราคาเท่าวิออสตัวท้อปไปเลย  ;D

734,000

ใช่ เห็นด้วย ใส่ I - SRS มา ด้วยเลย  เป็นไร  จัดหนัก จัดเต็ม  ไปเลย    ครับ  แล้ว honda จะได้  ถูกมองใหม่  ในฐานะ ค่ายรถที่ใส่ ใจ ผู้ ขับขี่

เหมือน ford   :P :P
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ [J]e[w]

VSA แลกกับไม่ได้คืนภาษี อืมๆๆๆๆๆๆน่าคิด
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
14,000 คุ้มนะสำหรับ VSA ถึงแม้บางคนอาจมองแล้วไม่จำเป็นเท่าไรแต่ก็มีมาแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าถ้าจะใช้แล้วไม่มี

ออฟไลน์ mewzabahl

ออฟไลน์ bs

โดยรุ่นที่มี โดยรุ่น SV VSA ก็คือการเอารุ่น SV หรือรุ่นท็อปของซิตี้ มาเพิ่มระบบควบคุมการทรงตัว (VSA) ,จุดยึดเบาะนั่งสำหรับเด็ก (ISOFIX & Child Anchor)และระบบเตือนคาดเข้มขัดด้านคนนั่ง (ปรกติเตือนเฉพาะคนขับ)

ส่วนราคาก็ตามนี้ครับ รุ่น SV VSA เพิ่มจากรุ่นท็อปมา 14,000 บาท

จริงๆผมก็เพิ่งทราบนะครับ เนื่องจากมีสมาชิกในกลุ่มเข้ามาตั้งกระทู้ถาม ก็ลองไปดูในเว็บ ก็เลยทราบว่าตอนนี้ นอกจากเฟียสต้า ที่มีระบบควบคุมการทรงตัวแล้ว ยังมีซิตี้อีกรุ่น ที่มีระบบนี้ ในรถระดับ B-Segment

ป.ล. เพิ่งเจอข่าวนี้ครับ ข่าวลงวันที่ 4 มีนา 56 คิดว่า คงเพิ่มรุ่น SV VSA มาในเดือนนี้ครับ

สงสัยจังครับมีเสียงเตือนเข็มขัดด้านคนนั้นแล้วถ้าไม่มีคนนั่งหละครับ
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

สงสัยจังครับมีเสียงเตือนเข็มขัดด้านคนนั้นแล้วถ้าไม่มีคนนั่งหละครับ
มีเซ็นเซอร์จับครับ ว่ามีคนนั่งรึเปล่า
เดาเอาน่ะครับเพราะ  H บางรุ่นถ้านั่งผิดท่า (ท่านั่งที่อาจบาดเจ็บหนักหากเกิดอุบัติเหตุ) ก็จะมีเสียงเตือนเหมือนกันครับ
แบบว่ารู้ด้วยว่าท่านั่งไม่ปกติ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 21:13:55 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ grev

ใส่เพิ่มทีหลังได้ป่าหว่า จะไปใส่  ;D

ออฟไลน์ Mighty-X

เพิ่มงบแค่ 14,000 แต่ได้ระบบแบบรถคันเป็นล้าน
ผมว่าคุ้มนะครับ ;)

ออฟไลน์ delete

แปลกใจทำไมเพิ่งคิดได้เนาะ
และราคาที่เพิ่มขึ้น แค่หมื่นนิดๆ
ทำไมไม่ติดในทุกรุ่น และติดมาตั้งแต่แรกๆ

ออฟไลน์ AMG GT

แปลกใจทำไมเพิ่งคิดได้เนาะ
และราคาที่เพิ่มขึ้น แค่หมื่นนิดๆ
ทำไมไม่ติดในทุกรุ่น และติดมาตั้งแต่แรกๆ

สงสัย รุ่นใหม่  ผมว่าน่าจะติดมาทุกรุ่น มั้งนะครับ  แล้วเพิ่มราคา ทุกรุ่นไป 14000

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เพิ่มอีกแค่ 14,000 แต่ได้ระบบนี้มา..
ราคาถูกกว่าล้อแม็ก+ยางชุดนึงซะอีก คุ้มมากๆครับ..

แต่อย่างว่าครับ เจ้าตลาด จึงยังไม่จำเป็นต้องใส่มาแต่ทีแรก
เกมพวกนี้ ถ้าหงายไพ่หมด ต่อไปจะเอาอะไรมาสู้

เฟียสต้าเป็นมวยรอง ย่อมจัดเต็มมาก่อนอยู่แล้ว..

ลักษณะเหมือนออกมาดึงความสนใจจาก New Vios เล็กๆเลยนะเนี่ย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ f1rstgot

เพิ่งมาแน่นอนครับ เพราะปกติจะมีแค่ SV 7.04k หมื่นสี่แล้วได้ระบบควบคุมการทรงตัว คุ้มมากครับ สำคัญมากนะระบบนี้ ไปทำข้างนอกไม่ได้ ถึงได้ก็คงแพงกว่านี้หลายเท่าตัว

ออฟไลน์ Mike

ทำไม ไม่ให้ ตั้งแต่ MC แง่ๆ เซ็ง งอแง  :'(
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โอโห ทำไมเพิ่งมาเนี่ย

แฟนผมเพิ่งออกสวิปไปเอง เสียดายอะ

มี VSA ด้วย

:'( :'( :'(

Next Gen สงสัยสงครามร้อนระอุแน่ๆสำหรับ B seg

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
โอ้ว ถ้ารุ่นหน้า ใส่มากับตัวท็อปเลยก็ได้นะ ถ้าจะดี จัดแบบ แอคคอร์ดเลย ยัดใส่ทุกรุ่น จะดีมาก

ปล แจ๊ส ไม่มี VSA ซะงั้น แต่ไม่เป็นไร ขับแบบ Carefully หน่อยดีกว่า
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Volta

ฮอนด้าเป็นรายที่สองที่ใส่ระบบนี้มาให้ในคลาสนี้ ขอปรบมือให้เลยครับ
(รายแรกเป็นฟอร์ด ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Gopz

น่าชื้อขึ้นมาทันทีเลย

;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใส่เพิ่มทีหลังได้ป่าหว่า จะไปใส่  ;D
ตอนจะขอซื้อเอาภาษีคืน พ่อผมก็เล็งไว้ครับ แต่พอผมไปถามเซลล์ เขาบอกติดเพิ่มไม่ได้ ก็เดินหนีแม่งเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอให้รุ่นต่อไปใส่มาเกือบทุกรุ่นแบบฟอร์ดไปเลย หรือใส่มาทุกรุ่นไปเลยเชียร์ๆๆๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ redsun

คล่องแคล่วแบบนี้ มีVSAแบบนี้ เข้ากันมากครับ คุ้มค่าจริงๆ