ผู้เขียน หัวข้อ: คลังวุ่นหาเงินมาจ่ายคืนผู้ได้สิทธิ์รถคันแรก  (อ่าน 13203 ครั้ง)

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
Re: คลังวุ่นหาเงินมาจ่ายคืนผู้ได้สิทธิ์รถคันแรก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 15:25:45 »
ผมไม่รู้แต่ภาษีผมโดนหักไปแล้ว ;)
ในใจผมอยากให้รัฐบาลนี้ได้กู้ตามที่ต้องการนะ เพราะผมเชื่อว่าโอกาสใช้หนี้คืนตํ่ามาจนต้องกู้ IMF อีกรอบ ทีนี้การรถไฟ การไฟฟ้า จะได้โดนแปรรูปซักทีและผมก็พร้อมที่จะส่อยในราคาถูก

หรือถ้ามันแย่มาก คนที่มีศักยภาพสูงก็จะโดนดึงตัวไปประเทศที่ให้ผลตอบแทนสูงกว่า

ออฟไลน์ dumrongkiat

• Jr. Member
  • **
Re: คลังวุ่นหาเงินมาจ่ายคืนผู้ได้สิทธิ์รถคันแรก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 15:34:08 »
ตัวใหญ่ๆ แดงๆ ไม่มา เพราะช่วงนี้ยุ่งๆ อยู่ 555+

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 15:42:39 »
เรามีเงินเดือนแสนนึง เราทำเงินหาย 10000 นึง กับเราโดนหักเงินเดือนไป10000นึง
ต่างกันไหม? สุดท้ายเราจะเหลือเงิน 90000 รถคันแรกก็เช่นกัน อุตสาหกรรมยานยนต์
อาจดีขึ้นในช่วงนี้ แต่ช่วงต่อไปล่ะ คนมีรถแล้วจะซื้อรถอีกรึ สุดท้ายจากเคยซื้อเสื้อผ้าทุกเดือน
ซื้อผลไม้กินทุกวัน ก็ต้องลดลงเพราะประหยัดไว้จ่ายค่างวด รถดีขึ้นอย่างอื่นก็ได้ผลกระทบ
อ่านหนังสือมากๆ เกิน8บรรทัดก็ดี แต่จะมีประโยชน์อะไรถ้าไม่ได้ใช้ความคิด :-\

เห็นด้วย
นโยบายอะไร ถ้ามันมาจากคนที่ชอบ พรรครที่รักมันก็หอมหวานหมดแหละ อย่าไปถามถึงเหตผล
เพราะผมยังหาเหตผลที่ดีที่ควรทำนโยบาย รถคันแรก  ลดราคาน้ำมันทันทีโดยดึงเงินจากกองทุนมาผลาญ พอกองทุนหมดก็เด้งราคาน้ำมันกลับมาเท่าเดิม

ไม่เจอเลย จิงๆ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 15:45:29 »
คือจริงๆ มองมุมไหน มันก็ควรจะเจ๊งตั้งแต่เริ่มแล้วละครับ
ดังนั้นพอมีข่าวนี้ ผมก็ไม่แปลกใจอะไร?

รัฐ ไม่ได้แบ่งเงินกันเงินเป็นก้อนๆ ว่าก้อนนี้มาจาก สพม.ของโครงการรถคันแรก ต้องกันเอาไว้คืนให้คนซื้อรถ
ถ้าโลกสวยก็จะคิดว่า ก็เอาเงินจาก สพม. ที่ได้มานั่นแหละไปคืน  แต่ในความเป็นจริงเอามา "ยำ" เละครับ...

ไม่ต้องตื่นเต้นหรือคาดหวังความรับผิดชอบหรอกครับ...มันไม่มีอยู่แล้ว
ถามว่าเมื่อมีปัญหาแล้ว จะเอาเงินที่ไหนมาโปะ?

ผมว่า อาจได้เห็น vat 10% ก็เป็นได้ครับ....อิอิ

ถ้า Vat 10% จริง ผมว่า ต้องมีสูญเสียการครั้งใหญ่อีกครั้งแน่ๆ

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 16:01:17 »
เรื่องมันยังไม่จบหรอกครับ ปีนี้ ปีหน้า เรื่องมันจะชัดขึ้น ว่ารถจะถูกยึดกี่คัน

ปล.  คำพูดที่ว่า ที่อ่านหนังสือปีนึง ไม่ถึง 8 บรรทัด  ผมว่าแรงและดูหมิ่นกันเกินไป.    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 16:05:14 โดย DF-SLB »

ออฟไลน์ Mario_Yadel

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 16:36:36 »

แต่ถ้าอ่านหนังสือเกิน 8บรรทัด /ปี  หวังว่าคงจะเข้าใจอะไรมากกว่า

[/quote]

ไม่เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ แรงไป
ไม่มีใครรอบรู้ทุกเรื่องหรอกครับ
ดีเบตเฉพาะข้อมูลก้อพอครับ ไม่อยากให้เอาอารมณ์มาร่วมด้วย

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 16:49:24 »
มัวไปเดินมอเตอร์โชว์อยู่ 5 5 5 เดี๋ยวกลับมาจัดหนักแน่ๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 16:54:15 »
ผมว่า อาจได้เห็น vat 10% ก็เป็นได้ครับ....อิอิ

Vat 10% อืม ผมว่าแค่เก็บภาษีให้ได้เต็มเม็ดเต็มหน่อยจากการตกหล่น พวกเลี่ยงภาษีและหนีภาษีดีกว่าครับ แล้วช่วยขยายฐานภาษีให้ด้วยโดนหักทุกเดือนเลยหนีไม่ได้หรือเพิ่มเรื่องลดหย่อนเยอะๆหน่อยลูกได้แค่ 15,000 จะไปพออะไร๊ เข้าใจดีว่าประชาชนทุกคนมีหน้าที่เสียภาษีเพื่อเอาไปพัฒนาประเทศแต่ดูเหมือนมนุษย์เงินเดือนจะเสียภาษีเยอะมากเมื่อเทียบเป็น % ของรายได้ หลบเลี่ยงอะไรก็ไม่ได้ ได้ยินแต่คนรวยเค้าเลี่ยงภาษีกัน เจ้านายเก่าของแฟนผมเอารายได้อะไรไม่รู้มาใส่ชื่อแฟนผมเพื่อเสียภาษีน้อยๆแต่ไม่ให้ค่าตอบแทนอะไรเลยงกจริงๆ และทำให้ผมเสียผลประโยชน์ไปด้วยแทนที่จะเอาชื่อแฟนมาลดหย่อนเพราะไม่ได้ทำงาน ต่อว่าแฟนซะเยอะเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:32:23 »
ไม่เห็นด้วยกับเรื่องรถคันแรก แต่แรกละ ข้อเสียมีมากกว่าข้อดี และเห็นด้วยว่า เงินคลังไม่ได้แยกว่ามาจากก้อนไหนจะไปคิดว่าเพราะรัฐแค่ไม่เก็บภาษีสรรพสามิต มันไม่ได้หรอก ส่วนเรื่อง หนังสือ 8 บรรทัด น่าเกลียดไปนะครับ อย่าดูถูกสมาชิกด้วยกัน มาคุยกันด้วยเหตุผล แบบไม่มีอคติ มันก็ไม่ทะเลาะกันหรอก ทุกวันนี้ที่ทะเลาะกัน เพราะเอาความชอบส่วนตัวมาบดบังความชั่งของฝ่ายตัวเอง แล้วด่าอีกฝ่ายว่าเลวมากกว่า

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:36:00 »

Vat 10% อืม ผมว่าแค่เก็บภาษีให้ได้เต็มเม็ดเต็มหน่อยจากการตกหล่น พวกเลี่ยงภาษีและหนีภาษีดีกว่าครับ แล้วช่วยขยายฐานภาษีให้ด้วยโดนหักทุกเดือนเลยหนีไม่ได้หรือเพิ่มเรื่องลดหย่อนเยอะๆหน่อยลูกได้แค่ 15,000 จะไปพออะไร๊ เข้าใจดีว่าประชาชนทุกคนมีหน้าที่เสียภาษีเพื่อเอาไปพัฒนาประเทศแต่ดูเหมือนมนุษย์เงินเดือนจะเสียภาษีเยอะมากเมื่อเทียบเป็น % ของรายได้ หลบเลี่ยงอะไรก็ไม่ได้ ได้ยินแต่คนรวยเค้าเลี่ยงภาษีกัน เจ้านายเก่าของแฟนผมเอารายได้อะไรไม่รู้มาใส่ชื่อแฟนผมเพื่อเสียภาษีน้อยๆแต่ไม่ให้ค่าตอบแทนอะไรเลยงกจริงๆ และทำให้ผมเสียผลประโยชน์ไปด้วยแทนที่จะเอาชื่อแฟนมาลดหย่อนเพราะไม่ได้ทำงาน ต่อว่าแฟนซะเยอะเลย

เรื่องนี้ยืนยันเลย  คนรวยหลายคนเสียภาษีไม่ครบครับ    บางบริษัทข้ามชาติดูมั่นคง  ดูแล้วไม่น่าเลี่ยงภาษี  แต่ก็ยังเลี่ยง

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:37:26 »

เหตุที่ต้อง VAT เพราะ ได้ทันที ได้ทุกวัน

มัวไล่เก็บภาษี เก็บได้ไม่ทันดอกเบี้ยที่เบ่งบานซิครับ หนำซ้ำ เพิ่งไปลดภาษีให้กับกิจการใหญ่ๆมาหยกๆ จะไปโขกอะไรมาได้อีกละ ถ้าไม่ใช่ VAT

ปล. ถ้าจะไล่เก็บภาษีกันจริงๆ...ผมว่า เริ่มจากให้คนในครอบครัวทุกคน เสียภาษีกันจริงๆจังๆ ก่อนดีกว่า
(ผมหมายถึง ครอบครัวเราๆท่านๆนะครับ...ไม่ได้หมายถึงครอบครัวคนอื่น....อุอุ)

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:49:08 »

แต่ถ้าอ่านหนังสือเกิน 8บรรทัด /ปี  หวังว่าคงจะเข้าใจอะไรมากกว่า

ไม่เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ แรงไป
ไม่มีใครรอบรู้ทุกเรื่องหรอกครับ
ดีเบตเฉพาะข้อมูลก้อพอครับ ไม่อยากให้เอาอารมณ์มาร่วมด้วย
[/quote]

ผมขอลบข้อความนี้นะครับ  อ่านดู มันก็แรงจริงๆ  น้อมรับความผิดพลาดครับ

และชี้แจงแถลงไขว่า

ไม่ควรพาดพิง หรือนำข้อมูล ที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องในกระทู้ มาโพสเพื่อเบี่ยงประเด็น  ไม่ว่าคุณจะชอบ หรือเชียฝั่งไหนก็ตาม 

ดังเช่นความเห็นก่อนหน้า ที่บอกว่า เงินไม่พอ คงเอาเงินกู 2.2 ล้านๆ มาโปะ  แล้วยังเจอ ขำๆต่อว่า เอกสาร 4หน้า  ทั้งๆที่ ข่าวสารก็ออกจะมากมาย แต่ไม่เลือกใช้ข้อมูลแบบนั้น 

มันก็ไม่ถูกเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 17:56:53 โดย Night_Angel »
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:15:52 »
ผมว่าที่รัฐทำนโบายรถคันแรกออกมารัฐไม่น่าจะเสียประโยชน์นะคับเพราะถึงจะคืนเงินภาษีให้กับประชาชน100000บาทแต่แค่เจอvat7%เข้าไปของจำนวนรถที่ขายได้มากขึ้นผมว่ารัฐน่าจะเก็บภาษีได้เพิ่มนะคับ คล้ายๆกับลดราคาเพื่อเพิ่มยอดขาย กำไรก็เพิ่มขึ้นตามยอดขายน่ะคับ ทำนองนี้นะผมว่า

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:22:57 »

แต่ถ้าอ่านหนังสือเกิน 8บรรทัด /ปี  หวังว่าคงจะเข้าใจอะไรมากกว่า

ผมขอลบข้อความนี้นะครับ  อ่านดู มันก็แรงจริงๆ  น้อมรับความผิดพลาดครับ

ไม่ควรพาดพิง หรือนำข้อมูล ที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องในกระทู้ มาโพสเพื่อเบี่ยงประเด็น  ไม่ว่าคุณจะชอบ หรือเชียฝั่งไหนก็ตาม  

ดังเช่นความเห็นก่อนหน้า ที่บอกว่า เงินไม่พอ คงเอาเงินกู 2.2 ล้านๆ มาโปะ  แล้วยังเจอ ขำๆต่อว่า เอกสาร 4หน้า  ทั้งๆที่ ข่าวสารก็ออกจะมากมาย แต่ไม่เลือกใช้ข้อมูลแบบนั้น  

[/quote]

เหอๆ ไม่เห็นมีใครซีเรียสเลยยกเว้นคุณแล้วพาลไปว่าคนอื่น  ผมก็แค่ตอบเจ้าของกระทู้ว่าเงิน 2.2ล้านล้านไงที่จะเอามาคืนประชาชนซึ่งมันจริงหรือไม่ ไม่มีใครรู้ แล้วคุณคิดว่าข้อมูลที่มาจากข่าวเอามาโพสคุณคิดว่ามันคือความจริงหรือครับ เสพข่าวแต่พอเหมาะ ไม่ใช่คิดว่าคนเอาไรมาพูดคือความจริงหมด พอตัวเองเชื่อข้อมูลนั้นก็คิดว่าเป็นความจริง  แล้วเอามาด่าคนอื่นว่าอ่านหนังสือไม่ถึง 8 บรรทัด / ปี  ขำๆดี  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 18:26:10 โดย KAKASHII »

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:35:14 »
กระทู้นี้ท่าทางจะไม่รอดนะเนี่ย  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:37:05 »

ไม่ควรพาดพิง หรือนำข้อมูล ที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องในกระทู้ มาโพสเพื่อเบี่ยงประเด็น  ไม่ว่าคุณจะชอบ หรือเชียฝั่งไหนก็ตาม 

ดังเช่นความเห็นก่อนหน้า ที่บอกว่า เงินไม่พอ คงเอาเงินกู 2.2 ล้านๆ มาโปะ  แล้วยังเจอ ขำๆต่อว่า เอกสาร 4หน้า  ทั้งๆที่ ข่าวสารก็ออกจะมากมาย แต่ไม่เลือกใช้ข้อมูลแบบนั้น 

สำหรับเคส เอกสาร 263 แผ่น ปัจจุบันก็ยังไม่มีเอกสารนี้ออกมา เป็นแค่โฆษก รบ เขามาแถลงตอบโต้ (เมื่อวานที่ผ่านมาเอง) เรื่องเอกสาร 4 แผ่น (อันนี้ข้อมูลออกมาหลายวันแล้ว)  

คุณคิดว่า คนทุกคนจะสามารถเสพข้อมูลพร้อมกันได้ทุกอย่างเหรอครับ อันนึงข้อมูลออกมาหลายวันแล้ว (4แผ่น)  อันนึงเพิ่งแถลงเมื่อวาน (263แผ่น)

คุณพิมพ์อย่างกับทั้งสองข้อมูลออกมาพร้อมๆกัน ออกมาหลายวันแล้ว  

แล้วทั้งสองข้อมูลก็ยังไม่มีเอกสารออกมาในที่สาธารณะเลย  ยังไม่เสร็จเลย

สำหรับประโยคที่คุณ Night_Angel  พิมพ์ด่าผมว่า แต่ถ้าอ่านหนังสือเกิน 8บรรทัด /ปี  หวังว่าคงจะเข้าใจอะไรมากกว่า

คุณไปเห็นเอกสารนี้แล้วเหรอครับ   ข่าวที่คุณอ่านมันก็เป็นแค่ลมปาก เหมือนกับข้อมูลอีกฝ่ายหนึ่ง มันอาจจะเป็นการแก้เกมส์แก้ข่าวก็ได้ แล้วพอโดนตำหนิแล้วมาขยายร่างเนื้อหา  คุณจะไปจริงจังอะไรมากมายกับส่วนนี้ครับ พิมพ์ยังกับเห็นข้อมูล 263 หน้ามาแล้วกับตัวเอง

ตอนแรกผมก็พยายามไม่สนใจข้อความนี้ของคุณแล้วอ่านผ่านๆ เป็นสิบรอบแล้ว   พยายามนำทุกท่านกลับเข้าสู่ topic เดิมต่อ

พอมีคนมาตำหนิเรื่องข้อความนี้แรงไป คุณก็มาโพส แก้ต่างให้กับตัวเอง
อ้างถึง

ผมเห็นก็มองข้ามๆไป ถือว่าจบ ไม่อยากสร้างดราม่า

แต่ที่ไหนได้ พออีกสักพัก คุณก็ edit ข้อความเดิม เพิ่มข้อมูลแก้ต่างกับตัวเองอีก

อ้างถึง

ไม่ควรพาดพิง หรือนำข้อมูล ที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องในกระทู้ มาโพสเพื่อเบี่ยงประเด็น  ไม่ว่าคุณจะชอบ หรือเชียฝั่งไหนก็ตาม  

ดังเช่นความเห็นก่อนหน้า ที่บอกว่า เงินไม่พอ คงเอาเงินกู 2.2 ล้านๆ มาโปะ  แล้วยังเจอ ขำๆต่อว่า เอกสาร 4หน้า  ทั้งๆที่ ข่าวสารก็ออกจะมากมาย แต่ไม่เลือกใช้ข้อมูลแบบนั้น  

ผมเห็นมีแต่คุณที่ซีเรียส และเชียร์อีกฝั่งเกินไปนะครับ จะพยายามจุดดราม่าอะไรนักหนา

ผมเองพยายามใจเย็น อ่านข้ามข้อความที่คุณด่าผมไปแล้วเป็นสิบรอบ แล้วคุณก็มาแก้ไขข้อความนั้นออก แล้วพิมพ์ว่าน้อมรับผิด
สักพัก ก็มาพิมพ์เพิ่มเติม แก้ต่างให้กับตัวเอง แล้วแถมเหน็บแนมคนอื่นไปอีก

เมื่อไรคุณจะจบครับ จบได้รึยัง
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:38:37 »
พอกันเถอะครับยาวกันเยอะล่ะแล้วไม่อยากให้คาดหวังต้องรอให้คุณจิมมี่หรือแอดมินท่านอื่นต้องมาคอยไล่เกลี่ยทุกครั้งไปแค่นี้งานของทีมงานก็เยอะแล้วอยากให้ดูแลกันเองมากกว่า

ตอบเอาตามหัวข้ออีกทีนะครับ คิดว่าเรื่องเงินที่จ่ายก็มีนั่นแหละเพราะเป็นเงินภาษีสรรพสามิตรที่จ่ายไปก่อนหน้านี้แล้วรัฐเค้าไม่ยอมเสียรังวัดกับเรื่องนี้หรอกครับเพราะเป็นนโยบายธงเลยก็ว่าได้ ส่วนเรื่องวุ่นนี่วุ่นจริงครับเพราะคนใช้สิทธิเยอะมากเอกสารกองเป็นภูเขาแน่นอน ไหนจะเรื่องเงิน เอกสาร การคัดกรองผู้ที่ไม่เข้าเกณฑ์ คนที่คืนเงิน คนที่โดนยึดรถ รถเกิดอุบัติเหตุ รถหาย เงินครบ เงินขาด เงินเกิน โอ้ย... บานตะเกียง ดังนั้นวุ่นแน่นอนครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ be_worldnext

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:54:40 »
คือ ถ้ามีคนเริ่มด่าอีกฝั่งนึงก่อน ก็จะมีอีกฝั่งมาด่าคืน ตอบโต้ไม่จบละครับ :(
ล็อคหรือลบกระทู้นี้เถอะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:09:48 »
ถ้าคิดว่าผมว่า

แล้วยังคงไม่จบ

ให้ท่านเจ้าของเว็บตัดสินเอาแล้วกันครับ

เพราะผมก็ยังคงยืนยันว่า  

มันหลงประเด็นตั้งแต่ความเห็นแรกๆแล้ว  

ถ้าตามไปต้นทาง ข่าวมันอยู่หน้าแรกทั้งคุ่ กวาดสายตาก็ต้องเจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 19:24:16 โดย Night_Angel »
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:24:03 »
จบดีกว่า ไม่อยากดราม่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 19:30:28 โดย keamglad »

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 19:54:57 »
ถ้าคิดว่าผมว่า

แล้วยังคงไม่จบ

ให้ท่านเจ้าของเว็บตัดสินเอาแล้วกันครับ

เพราะผมก็ยังคงยืนยันว่า  

มันหลงประเด็นตั้งแต่ความเห็นแรกๆแล้ว  

ถ้าตามไปต้นทาง ข่าวมันอยู่หน้าแรกทั้งคุ่ กวาดสายตาก็ต้องเจอ

ผมตามข่าวมาจาก facebook ไม่จำเป็นต้องเขาไปบนเว็บหลักก็ได้ครับ

สำหรับผม จบไปนานแล้ว ตั้งแต่คุณด่าผม สังเกตดูผมก็ตอบความคิดเห็นคนอื่น หลังจากคุณโพส ผมก็แค่ไม่สนใจ ปล่อยวางไป

แต่ที่ต้องพิมพ์ข้างบน เพราะ คุณมาแก้ไขข้อความนั้น แล้วพิมพ์ "น้อมรับความผิดพลาดครับ "  ตอนแรกที่เห็นผมก็ happy แล้ว คิดว่าแนวทางที่ผมเมินไป ไม่ต้องสนใจ มันมาถูกทางแล้ว  

แต่สุดท้าย ไม่วายคุณก็ต้องมาแขวะอีก ทั้งๆที่ ทั้งสองข้อมูลทั้งคุณและผมมันก็เป็นแค่ลมปาก น้ำหนักพอๆกัน ไม่ได้ไปเห็นเอกสาร 263 หน้า เพราะในข่าวก็บอกเองยังไม่เสร็จ รายละเอียดตามข้างบนที่ผมโพสไปแล้ว   แล้วยังจะไปว่าคนอื่นอีก  ทำให้ผมต้องโพสข้างบนอีกครั้ง

หลังจากข้อความนี้ไป สำหรับตัวผมเอง ถือว่าจบเรื่องนี้ 4 / 263 หน้าละกัน เพราะแค่นี้ก็ off topic กันไปไกลแล้ว

กลับเข้าสู่ topic เดิมกันดีกว่าครับ  ;)
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018