ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอเนื้อคู่มาวันนี้ฟินมากก (ผ่อน9ปี)555  (อ่าน 26379 ครั้ง)

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
Re: ไปเจอเนื้อคู่มาวันนี้ฟินมากก (ผ่อน9ปี)555
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:09:23 »
ตั้งแต่เคยขับรถมา ผมชอบคันนี้มากที่สุด

ผมว่ามันเป็นรถที่มี Handling ดีที่สุดในการขับขี่ ในความรู้สึกของผม

บ้านเศรษฐีข้างๆ อพารต์เมนต์ ที่ผมพักอยู่ เค้ามี Cayenne Turbo, 991 turbo, WT 3.2, Accord V6, Golf GTi ทุกครั้งถ้าเค้าออกจากบ้าน

ผมจะต้องมองจากระเบียง ลงมาทุกครั้ง ถ้าหัวโผล่มาเป็น Golf GTi จะยืนมอง อย่างมีความสุข จนคล้อยสายตา แต่ถ้าเป็นคันอื่น ก็กลับเข้ามาไม่ดูต่อละ

ไม่มอง WT จริงหรอครับ อิอิ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ไปเจอเนื้อคู่มาวันนี้ฟินมากก (ผ่อน9ปี)555
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:10:18 »
ถ้าเอาแรงจริง  

จัด กระบะทั้งหลาย ตัวท็อป พ่วงกล่อง ดันราง โหลด  Subtank4ตัว  โช้คทะแยง 2ตัว กันโคลง กันเพลาพลิก  ยางล้อดีๆ  

Golf GTI ก็เถอะ  หนีไม่ออกทั้ง ตรง และโค้ง  

ถูกกว่านี้อีก 8 แสนอย่างต่ำ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ nemesis

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:15:46 »
ลองคำนวนกลับดูเฉลี่ยดอกเบี้ยตลอด 9 ปี = 2.03% ต่อปี
OMG ผ่อนนานจนลูกโต ดอกก็นิดเดียว หรือผมคำนวนผิดเนี่ย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:17:21 »

จัด กระบะทั้งหลาย ตัวท็อป พ่วงกล่อง ดันราง โหลด  Subtank4ตัว  โช้คทะแยง 2ตัว กันโคลง กันเพลาพลิก  ยางล้อดีๆ  

Golf GTI ก็เถอะ  หนีไม่ออกทั้ง ตรง และโค้ง  

ลองมั้ย ล่ะครับ พอดีเสาร์นี้ผม ไป กทม พอ ดี เด๋วผมนัด พี่ๆในคลับให้ เอาทั้ง รถ ผม เสตจ 1 รถในคลับ เสตจ 2 แล้วก็เสตจ 3 มาลอง ส่วนทางคุณก็หาพ่วงกล่องมาเต็มที่เลย ครับ จะได้หายสงสัยกัน ว่า หนีไม่ออกจิงๆ ทั้งทางตรงและโค้งอ่ะจริงรึเปล่า แต่ผมถามอย่างนึง ว่า พ่วงกล่องวิ่ง ถึง 250 อ่ะเปล่า เพราะถ้าไม่ถึงอย่ามาครับ เพราะ GTI stage  3 วิ่ง 270+ แบบขึ้นชิวๆเลย

ปล.ยังไงคุณ Weetting ลองติดต่อมาทางข้อความหลังไมค์ก็ได้นะครับ อันนีไม่เครียดครับลองกันเฉยๆ เพราะพวกผมเทสรถกันค่อนข้างบ่อย  ลองดูว่าตัวไหนอัตราเร่ง ขนาดไหนบ้าง ไม่ใช่การแข่งขันเชิงท้าทายเดิมพันนะครับ แต่ขอดึกๆนะครับ เพราะเดี๋ยวอันตรายต่อเพื่อนร่วมทาง จะได้เป็นข้อมูลเพื่อนในเวปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 21:24:31 โดย NarinrachMaisok »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:21:47 »

ปลายมันสู้ GTi ทำสเตจไม่ได้นะซิ อาจจะขึ้นเกิน 200 ไปได้ แต่มันแช่นานๆ แล้วต้องถอน เราไม่ได้กำลังพูดถึงการแข่งออกตัวอย่าง"ควอเตอร์ไมล์"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 21:37:45 โดย Cast-Away1111 »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:24:34 »

ลองมั้ย ล่ะครับ พอดีเสาร์นี้ผม ไป กทม พอ ดี เด๋วผมนัด พี่ๆในคลับให้ เอาทั้ง รถ ผม เสตจ 1 รถในคลับ เสตจ 2 แล้วก็เสตจ 3 มาลอง ส่วนทางคุณก็หาพ่วงกล่องมาเต็มที่เลย ครับ จะได้หายสงสัยกัน ว่า หนีไม่ออกจิงๆ ทั้งทางตรงและโค้งอ่ะจริงรึเปล่า แต่ผมถามอย่างนึง ว่า พ่วงกล่องวิ่ง ถึง 250 อ่ะเปล่า เพราะถ้าไม่ถึงอย่ามาครับ เพราะ GTI stage  3 วิ่ง 270+ แบบขึ้นชิวๆเลย

คุณครับ ผมเข้าใจความรู้สึกคุณนะ แต่ใจเย็นๆนิดนึง บางทีก็ปล่อยผ่านไปบ้างก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Maxboost

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:30:11 »

ปล.ยังไงคุณ Weetting ลองติดต่อมาทางข้อความหลังไมค์ก็ได้นะครับ อันนีไม่เครียดครับลองกันเฉยๆ เพราะพวกผมเทสรถกันค่อนข้างบ่อย  ลองดูว่าตัวไหนอัตราเร่ง ขนาดไหนบ้าง ไม่ใช่การแข่งขันเชิงท้าทายเดิมพันนะครับ แต่ขอดึกๆนะครับ เพราะเดี๋ยวอันตรายต่อเพื่อนร่วมทาง จะได้เป็นข้อมูลเพื่อนในเวปด้วย

โอ้ว ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้ครับ เพราะ ผมไปลองมาแล้ว
Colorado ทำช่วงล่าง เฟืองท้าย ดันราง ท่อสูตร... ไม่ไปไหนครับ GTI กินแบบค่อยๆ ครับ
พอดีเขาได้เปรียบตรงเกียร์ธรรมดาเลือก Ratio รอเลย ของผมต้อง Kickdown ก่อน
ของผม ABT Stage 1 + KW + EBC + APR Carbonio 1+2

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:33:41 »
เอิ่มจะว่าไงดีหล่ะ ผมชอบ GOFT GTI เพราะมันเป็น GOFT GTI คับ

ผมใช้อารมมากกว่าเหตุผลคับ  ถึงมันไม่แรงก็จะซื้อคับ  ;D ;D

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:34:12 »

หนีไม่ออกในโค้งนี่ยังไง งง ทางตรงยังพอเข้าใจ แต่จะนำไม่เกิน 20 วินาทีแรกเท่านั้น บนถนนจริงๆไม่ได้มีแค่ทางตรงๆ 406 เมตรนะครับวัดแค่นี้ไม่ได้
อีกอย่างนึงที่แต่งๆมาเนี่ย ควันดำรึป่าว ถ้าได้ฟังคุณพีท ทองเจือ ที่ได้แชมป์กระบะสัมภาษณ์ จะบอกเองเลยว่ารถจูนที่ดีต้องไม่มีควันดำ เพราะเผาไหม้ได้หมด
จะมีซักกี่คันในไทยที่จูนกล่อนดันรางโหดๆ แล้วควันไม่ดำได้

ออฟไลน์ Hot Hatch

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:38:28 »
ขอถามแทรกเฉยๆครับ พอดีกำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน

ระหว่าง golf กับ subaru Sti (แท้) ตัวตาเหยี่ยว (ของคนรู้จัก เค้าจะขาย)

ถ้าไม่มองถึงความเก่า-ใหม่ นะครับ มองที่ performance เป็นหลัก

คันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:39:39 »

หนีไม่ออกในโค้งนี่ยังไง งง ทางตรงยังพอเข้าใจ แต่จะนำไม่เกิน 20 วินาทีแรกเท่านั้น บนถนนจริงๆไม่ได้มีแค่ทางตรงๆ 406 เมตรนะครับวัดแค่นี้ไม่ได้
อีกอย่างนึงที่แต่งๆมาเนี่ย ควันดำรึป่าว ถ้าได้ฟังคุณพีท ทองเจือ ที่ได้แชมป์กระบะสัมภาษณ์ จะบอกเองเลยว่ารถจูนที่ดีต้องไม่มีควันดำ เพราะเผาไหม้ได้หมด
จะมีซักกี่คันในไทยที่จูนกล่อนดันรางโหดๆ แล้วควันไม่ดำได้

ทางตรงเข้าใจได้ แต่ทางโค้งไม่แน่ใจเช่นกันครับ เพราะยังไงกระบะก็มี platform, และ base ตัวถังแต่กำเนิดที่แตกต่างมากจาก GTI นะครับ ยิ่งไปถึงน้ำหนักและ wheelbase  

หรือถ้าจัดโช๊คหลายๆตัวยางดีๆ แล้วเป็นไปได้ครับ ขอข้อมูล มายืนยันด้วยครับผม สงสัยเช่นกันครับ

ถ้าไม่งั้นลองจับเวลา 0-250kph 0-100, วัดแรง G lateral grip เข้าโค้งก็ได้ครับ :)

ยังไงแนะนำถ้าให้ดีนัดกันลงสนามนะครับ บนท้องถนนอันตรายครับผม

ผลเป็นอย่างไรมาเล่าให้ฟังกันด้วยนะครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 21:41:43 โดย preme123 »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:42:52 »
ขอถามแทรกเฉยๆครับ พอดีกำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน

ระหว่าง golf กับ subaru Sti (แท้) ตัวตาเหยี่ยว (ของคนรู้จัก เค้าจะขาย)

ถ้าไม่มองถึงความเก่า-ใหม่ นะครับ มองที่ performance เป็นหลัก

คันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

STI ครับ เรื่องความแรง ยึดเกาะ เข้าโค้งได้เปรียบ GTI อยู่พอสมควรครับ(เดิมกันทั้งคู่นะครับ) แต่เรื่องใช้งานง่าย GTI ครับ  เพราะผมมองว่า STI ค่อนข้างใช้งานยากพอสมควร คนขับได้นี่ต้องเก่งเรื่องขับรถพอสมควรเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:45:00 »

คุณครับ ผมเข้าใจความรู้สึกคุณนะ แต่ใจเย็นๆนิดนึง บางทีก็ปล่อยผ่านไปบ้างก็ดีนะครับ

+1 LIKE ,,, เจอแบบนี้, อย่าไปดิ้นตามคับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:47:03 »
จะมาเบ่งพลังอะไรกันครับเนี่ย
เดี่ยวนี้ชักจะเยอะไปแล้วนะครับ พอพี่ๆ พูดคุยเกี่ยวกับรถแรงๆ จะต้องมีคนมาบอกกระบะมันเจ๋งกว่าจริงๆ หลังจากแต่งนู้นนี่นั้นโน้น
รถเดิมๆ จากโรงงานยังไงก็ดีกว่ารถจูน เพราะเขาทดสอบแล้วว่าสามารถวิ่งได้เป็นแสนๆ กิโลทุกสถานะโดยที่เครื่องไม่พังไปซะก่อน

ซึ่งการนำไปเปรียบกับกระบะนี่คือต้องการสื่ออะไรครับ จะบอกว่า ซื้อกระบะมาแต่งคุ้มค่ากว่า ซื้อรถ 210 ม้า ในราคา 2 ล้านกว่าบาทเหรอ?
แล้วเรื่องสิ่งที่ประเมินค่าไม่ได้อีกละครับ คุณค่าทางจิตใจ ความชื่นชอบส่วนบุคคล ความชื่นชอบในแบรน ภาพลักษณ์ของแบรน

ออฟไลน์ -nu-

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:47:40 »

ทางตรงเข้าใจได้ แต่ทางโค้งไม่แน่ใจเช่นกันครับ เพราะยังไงกระบะก็มี platform, และ base ตัวถังแต่กำเนิดที่แตกต่างมากจาก GTI นะครับ ยิ่งไปถึงน้ำหนักและ wheelbase  

หรือถ้าจัดโช๊คหลายๆตัวยางดีๆ แล้วเป็นไปได้ครับ ขอข้อมูล มายืนยันด้วยครับผม สงสัยเช่นกันครับ

ถ้าไม่งั้นลองจับเวลา 0-250kph 0-100, วัดแรง G lateral grip เข้าโค้งก็ได้ครับ :)

ยังไงแนะนำถ้าให้ดีนัดกันลงสนามนะครับ บนท้องถนนอันตรายครับผม

ผลเป็นอย่างไรมาเล่าให้ฟังกันด้วยนะครับ  :)

ลองกันจริงๆเมื่อไหร่แจ้งด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ krajay

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:58:35 »
เมื่อ1-2เดือนก่อน(มั้ง) เจอคันที่ จขกท จะซื้อ

จูบตูด ดีแมก แถวพุทธมณทลสาย 3 ม.ชัชฏา

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:59:43 »
นานมากกกกก   ผมผ่อน 4 ปีก็เอียนแย่แล้ว  

ออฟไลน์ KIM NNC

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:07:54 »
ผมลองคิดตามคร่าวๆ สรุปดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่ายเพิ่มจากราคาเต็มของรถ

ไม่ถึงแสนหกหมื่นเลยครับ กับการผ่อนเก้าปี ผมว่ามันคุ้มมากๆ

ผ่อนรถกระบะสี่ประตูหกปีดาวน์25เปอร์เซนต์ ดอกเบี้ยยังเสียมากกว่าเลยครับ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:16:21 »
5555 น่าจะ Test drive กระบะดันรางบ้าง อาจจะได้ Best Drive of the Year แซวเล่นน่ะครับ ^^'
รถอะไรก็แรงได้ทั้งนั้นครับ เครื่องยนต์มันโมกันได้ จะเอาเท่าไร 500-1000 ม้าล่ะ
แต่ระบบขับเคลื่อน, ช่วงล่าง, ระบบเบรค, ความแข็งแรงของตัวถัง มันเหมาะกันไหม

ถ้าชอบขับรถแรงม้ามากๆ
งบน้อย ผมก็จะไปซื้อกระบะ ไปโมดิฟายเอา
งบมากหน่อยก็ไม่เล่นกระบะ ไปซื้อแบบ จขกท ดีกว่า อิอิ

โดยส่วนตัวก็ใช้ STi อยู่ เปลี่ยนเทอร์โบก็ได้เกือบ 400 ม้าแล้ว ผมว่า ผมยังหนี GTi stage 2 ,3 ยังไม่ได้เลย ทั้งในสนามและบนถนน
แต่ Sti ขับบ่อยๆ เมื่อยจัง มีเจ้า GTi ขับแบบทุกวันน่าจะสบายดี
ขอไปลองขับของ จขกท ได้ไหมครับ อิอิ

GreenG

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:17:28 »
โดยส่วนตัวผม ผมว่าซื้อพวกต่ำกว่าล้าน แล้วเปลี่ยนทุก 5 ปีดีกว่าครับ อันที่แรงไล่กัน ก็มีหลายคัน เช่น Altis 2.0
หรือ preve turbo ก็ได้

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:17:49 »
เรื่องผ่อนนาน  นี่นานาจิตตังครับ

บางคนที่มีศักยภาพ การลงทุน  มีกิจการมองว่าดอกเบี้ย  Flat rate การผ่อนรถถือว่าถูกมาก  ( ประมาณ 4-6 % คิดเป็นดอกปกติ )

เขาสามารถนำเงินสดที่อยู่ในมือ  สร้างผลตอบแทนได้มากกว่า 10 - 20 % ต่อปียิ่งบางคนเล่นหุ้น

อาจจะ 2-3 เด้งเลยทีเดียว  ซึ่งมากกว่าดอกเบี้ยที่เสียไปมากมายนักครับ

ผนวกกับเงินเฟ้อ  ค่าของเงินดรอบปีละ 2-3 %  บางคนเลยเลือกที่จะดาวน์น้่อยๆ ผ่อนนานสุด

เพื่อรักษาค่าของเงินปีนั้นเอาไว้ ล้านนึงตอนนี้กับล้านนึงอีก 5 ปี อาจจะต่างกันอย่างมีนัยยะก็ได้ครับ

เพราะฉนั้นการเป็นหนี้ไม่ได้น่ากลัว ถ้าเรามีสติ กับ  ความรอบคอม ในการบริหารจัดการเงินครับ

ถูกต้องนะครับ
เงินสด เอาไปลงทุน ได้กลับมามากว่าดอกเบี้ยรถมากๆ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:21:59 »

หลุดประเด็นไปนิดนะครับ กระทู้ต่อๆ มา จขกท ยังบอกเลยว่าไปเอามือ 2 ก็ได้ ความหมายคือ อยากได้ Golf GTI
ไม่ได้เกี่ยวกับแรงไม่แรงนะครับ งี้ไปหาโครงรถแล้วมาทำใหม่แรงๆ ก็ไม่ถึง 2 ล้าน มันเทียบได้เหรอครับ  :-\
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ kamphola

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:29:18 »
จริงๆแล้วบอลลูนเหมาะกับคนชอบเปลี่ยนรถบ่อยๆนะครับ
หลายๆแบรนด์ชอบให้เราผ่อนแบบนี้ เพื่อให้เราอยู่กับเขาต่อไป
ลองพอคุณผ่อน 5 ปีหมด เขาจะเสนอให้คุณเอาคันนี้เทิร์นคันใหม่ไปเลย
จะได้ไม่ต้องโปะ หรือผ่อนต่อ คุ้มกว่า ได้รถใหม่ Model ใหม่ ผ่อนคันเก่าไปก็ไม่คุ้มค่าเสื่อม ฯลฯ
ผมเคยเจอมากับ BMW ครับ  ;D

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:40:47 »
ตั้งแต่เคยขับรถมา ผมชอบคันนี้มากที่สุด

ผมว่ามันเป็นรถที่มี Handling ดีที่สุดในการขับขี่ ในความรู้สึกของผม

บ้านเศรษฐีข้างๆ อพารต์เมนต์ ที่ผมพักอยู่ เค้ามี Cayenne Turbo, 991 turbo, WT 3.2, Accord V6, Golf GTi ทุกครั้งถ้าเค้าออกจากบ้าน

ผมจะต้องมองจากระเบียง ลงมาทุกครั้ง ถ้าหัวโผล่มาเป็น Golf GTi จะยืนมอง อย่างมีความสุข จนคล้อยสายตา แต่ถ้าเป็นคันอื่น ก็กลับเข้ามาไม่ดูต่อละ

ไม่มอง WT จริงหรอครับ อิอิ

มอง นิดนึง ล่ะกันครับ

แต่มองแล้ว มันช้ำ  :-[

อยากได้ มว๊ากกกก แต่มันนานเกินกว่าจะทนไว เลยจัด XLT มาแทน
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ mrjkp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:50:58 »
F30 M Sport หล่อมากๆครับ เห็นแล้วรักเลย  :-*

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:59:59 »

ปล.ยังไงคุณ Weetting ลองติดต่อมาทางข้อความหลังไมค์ก็ได้นะครับ อันนีไม่เครียดครับลองกันเฉยๆ เพราะพวกผมเทสรถกันค่อนข้างบ่อย  ลองดูว่าตัวไหนอัตราเร่ง ขนาดไหนบ้าง ไม่ใช่การแข่งขันเชิงท้าทายเดิมพันนะครับ แต่ขอดึกๆนะครับ เพราะเดี๋ยวอันตรายต่อเพื่อนร่วมทาง จะได้เป็นข้อมูลเพื่อนในเวปด้วย
ผมว่าGTI stage3 เหมือนความแรงมันมากเกินไปสำหรับช่วงล่างของGTI ถ้าจะทำstage3 ผมว่าไปเล่นGolf R เลยดีกว่าขับ4 เข้าโค้งดีกว่าGTIแน่นอน น่าจะปลอดภัยกว่าเวลาใช้ความเร็วสูง

HIGHSEA

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 23:10:40 »
กระทู้ที่ผมเฝ้ารอเลยนะเนี่ย กระบะแต่งกับ gti ตัวแรง  :D ในมุมมองของผมนะครับ สำหรับรถที่มีราคาเท่านี้ จูน step 3 ผมว่ามันคุ้มค่ามากๆนะครับ มันสามารถใช้งานได้ทุกวันเหมือนรถบ้านๆคันนึงที่ดูไม่ออกเลยว่ามันจะแรงได้ขนาดนี้ ในราคาเท่านี้จะหารถคันใหนมาเปรียบเทียบได้บ้างแถมมือ1 ด้วย ส่วนกระบะของเค้าก็แรงใช่เล่นนะครับถ้ามีสนามให้ทดสอบคงดีไม่น้อย อย่างไรก็ตามขอความกรุณาอย่าส่งเทียบเชิญกันแบบนี้เลยครับ ผมเองก็ชอบความเเรงเป็นชีวิตจิตใจ แต่อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลยครับมันจะมีผลกระทบต่อด้านอื่นนะครับ อีกอย่างถ้ากระทู้มีปัญหาก็จะไม่มีใครมาแชร์ข้อมูลกัน ซึ่งบางครั้งผมก็ใช้อ่านดีกว่าที่จะไปลองเองนะครับมันอันตราย หลังไมค์น่าจะเป็นทางออกที่ดีครับ ผมเองก็มีอารมณ์บ้างในการขับรถ ลองกำลังกันบ้างนิดๆหน่อย 
วันนี้เจอ Chevrolet CRUZ  สีดำแต่งสี่ท่อ ป้ายแดง จ๊้ตูดตลอดเวลาซึ่งผมกำลังแซงในโค้งความเร็วก็ไม่น้อยนะครับเพราะเข้าใจว่ามีรถรอแซงอยู่ แต่จะเข้าซ้ายก็ลำบากเพราะรถติดๆกัน พอพ้นผมก็หลบให้ น่าเสียดายจังที่ผมอยู่ในรถที่ไม่เหมาะเท่าใหร่ ถ้ามีโอกาสอยากจะรู้เหมือนกันครับว่า Chevrolet CRUZ จะไปได้เท่าใหร่กันนะ :o :o 
ดีใจกับจขกท ด้วยนะครับ GTI เป็นรถที่ลงตัวในหลายๆด้านมันน่าใช้มาก ;D มันเป็นรถที่ขับแล้วไม่เคยลืมเลย ;)

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 00:08:24 »
อย่าไปสนใจมากครับ

ผมไม่เคยเห็นยามพารากอน เปิดกรวยให้กระบะดันราง จอดซักที 55

ขำๆ นะครับ ผมเสียดายแค่ รถคันนี้มันเล็กไปหน่อย ถ้าเน้นขับในเมืองก็คล่องดี

แต่มันจะไม่มีที่ให้เหยียบนี่สิ ขัดแย้งกันเล็กๆ นะครับ

ออฟไลน์ werawit

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 00:19:16 »
GTi Step 3 ทำอะไรบ้างครับ  ค่าใช้จ่ายเท่าไร แล้วได้ม้ากี่ตัวครับ

--  ขอทราบเป็นความรู้ครับ
-- ถ้ามีทดสอบ นี่น่าสนใจครับ   ทดสอบเป็นความรู้ ไม่มีแพ้ชนะ ได้มิตรภาพอีกต่างหาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 00:23:08 »
ถ้ารักกันจริงก็จัดไปครับ

ปล.F30 นี่มันหล่อจริงๆแฮะ