ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอเนื้อคู่มาวันนี้ฟินมากก (ผ่อน9ปี)555  (อ่าน 26381 ครั้ง)

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: ไปเจอเนื้อคู่มาวันนี้ฟินมากก (ผ่อน9ปี)555
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 17:51:49 »
เคยลองขับ Sciroccoและ GTi เป็นรถที่ชอบมากครับ แต่กลัวเรื่องค่าดูแลกับความทนทาน เลยยังดูๆอยู่ เลยขับ Aristo เดิมๆไปพลางๆก่อน ปล.อยากรู้ข้อมูลเหมือนกันครับว่า Aristo กับ GTi เดิมๆต่อเดิมๆ โมvs.โม ในงบเท่ากันใครสมรรถนะดีกว่ากัน ทั้งด้าน ความแรงและการเกาะถนน อยากรู้ในเชิงวิชาการนะครับ ใครเซียนรถ เคยลองช่วยบอกด้วยครับ
ถ้าเป็น2เจโบ+เกียร์ธรรมดา โม vs. โม กับgolf GTI ยังไงก็กินgolf อยู่แล้ว 2เจโบ เครื่องcc.มันใหญ่กว่าตั้ง1000cc. โมนิดหน่อยก็ 500ม้า+แล้ว งบใช้ไม่เยอะด้วย
ด้านสมรรถนะกับการเกาะถนน นี่ไม่แน่ใจสำหรับaristo แต่golf gti นี่โมstage3แล้ว แรงม้ามันเยอะเกินไปวิ่งความเร็วสูงช่วงล่างไม่ค่อยไหว ถึงจะทำมาแล้วก็เถอะ แนะนำไปเอาgolf R ขับสี่มาโมจะขับดีกว่า เคยอ่านมาเค้าบอกว่าเอาgolf gti มาโมให้แรงเท่ากับgolf r แต่การขับก็สู้รถขับสี่ล้อไม่ได้อยู่ดี ลืมบอกไปgolf r 2500cc. ครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
Re: ไปเจอเนื้อคู่มาวันนี้ฟินมากก (ผ่อน9ปี)555
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 18:49:01 »
เคยลองขับ Sciroccoและ GTi เป็นรถที่ชอบมากครับ แต่กลัวเรื่องค่าดูแลกับความทนทาน เลยยังดูๆอยู่ เลยขับ Aristo เดิมๆไปพลางๆก่อน ปล.อยากรู้ข้อมูลเหมือนกันครับว่า Aristo กับ GTi เดิมๆต่อเดิมๆ โมvs.โม ในงบเท่ากันใครสมรรถนะดีกว่ากัน ทั้งด้าน ความแรงและการเกาะถนน อยากรู้ในเชิงวิชาการนะครับ ใครเซียนรถ เคยลองช่วยบอกด้วยครับ
ถ้าเป็น2เจโบ+เกียร์ธรรมดา โม vs. โม กับgolf GTI ยังไงก็กินgolf อยู่แล้ว 2เจโบ เครื่องcc.มันใหญ่กว่าตั้ง1000cc. โมนิดหน่อยก็ 500ม้า+แล้ว งบใช้ไม่เยอะด้วย
ด้านสมรรถนะกับการเกาะถนน นี่ไม่แน่ใจสำหรับaristo แต่golf gti นี่โมstage3แล้ว แรงม้ามันเยอะเกินไปวิ่งความเร็วสูงช่วงล่างไม่ค่อยไหว ถึงจะทำมาแล้วก็เถอะ แนะนำไปเอาgolf R ขับสี่มาโมจะขับดีกว่า เคยอ่านมาเค้าบอกว่าเอาgolf gti มาโมให้แรงเท่ากับgolf r แต่การขับก็สู้รถขับสี่ล้อไม่ได้อยู่ดี ลืมบอกไปgolf r 2500cc. ครับ

Golf R เครื่อง EA113 2000 CC นะครับ เทอร์โบ K04 ไม่ใช่ 2500  CC ครับ  ในไทย Golf R มีอยู่พอสมควรเลยครับ แต่ส่วนใหญ่ จะ จบที่เสตจ 2 เพราะ ทำยากกว่า GTI เพราะตัวรถซับซ้อนกว่า แต่ที่ต่างประเทศ Golf R ที่โมเต็มๆ เค้าไม่ใช้เครื่องเดิมกันเลยครับ เค้าเอาเครื่อง 3.6 ทวินเทอร์โบ มาลง ได้ม้าประมาณ 750 ม้า แรงโคตร ๆ  :o

แต่ตัวนี้ผมไม่รู้ว่าเครื่องอะไรนะครับ ไปไวมั่กๆเหมือนกัน

อ้อเสริมครับ golf R ขับสี่ก็จริงแต่เป็นขับ 4 แบบ haldex-type นะครับ ไม่ใช่ขับสี่แท้ๆ แบบ ควอตโต้ ใน R8 อ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 20:21:29 โดย NarinrachMaisok »

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 18:54:56 »

Golf R เครื่อง 2000cc รหัสเครื่อง EA113 เครื่องตัวเดียวกับ Audi TTS ครับ

ปล. โพสช้ากว่านิดเดียวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 19:05:24 โดย MagicTurbo »

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 21:06:40 »
ขออภัยผมจำผิดกับaudi ttrs  :o