ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคตอันใกล้ พอจะมีppvที่มีความกว้างเท่าเทลเบลเซ่อร์ แล้วได้ยาวเท่าปาเจโร่สปอร์ทมั๊ยคร  (อ่าน 9991 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
ผมกลัวจะผิดหวังกับ ford everest เหมือนตอนที่รอเจ้าเทรลเบรเซอร์ครับ
กลัวจะออกมาสั้นๆอีก

คืออารมณ์อยากได้ mpv กับ ppv ไปในคันเดียวกันเลยครับ

ใจจะถอยปาเจโร่สปอร์ทมาหลายครั้งแล้ว แต่ติดที่ว่ามันแคบครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Trailblazer สั้นเหรอครับ    ผมไม่เคยดู spec มันอ่ะ  เพราะดูตัวจริงมันใหญ่เบ้อเริ่มไปหมด

ออฟไลน์ kimjung

ถ้าอันไกลน่าจะมี Everest ใหม่ กระบะยังใหญ่ขนาดนั้น แล้ว PPV จะใหญ่ยาวขนาดไหน  ;D

Trailblazer สั้นเหรอครับ    ผมไม่เคยดู spec มันอ่ะ  เพราะดูตัวจริงมันใหญ่เบ้อเริ่มไปหมด

ผมเคยไปลองขับที่ศูนย์รถของเพื่อนแล้วครับ เอาคาร์ซีทไปวางด้ว ก็สั้นกว่าปาเจโร่สปอร์ทนะครับ
ทั้งๆที่ระยะฐานล้อก็เท่าๆกันที่ 2800มม เลยไม่รู้ว่าเจ้าเทรลไปเสียพื้นที่ๆตรงไหน

ถ้าอันไกลน่าจะมี Everest ใหม่ กระบะยังใหญ่ขนาดนั้น แล้ว PPV จะใหญ่ยาวขนาดไหน  ;D

ถ้าเป้นเรนเจอร์แล้ว ก็กว้างใช้ได้เลยครับ ชอบมาก แต่ต่องมาลุ้นดูแล้วล่ะ ว่าจะยาวได้เท่ามิวหรือเปล่า

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
All New Everest กับ All New Pajero ค่ะ ลองดูสองตัวนี้ไว้
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ kris-lack

เทรลเบเซอร์ นี่ใหญ่มาๆๆๆแล้วนะคะ
โดยส่วนตัวคิดว่า สวยลงตัวมากค่ะ ถ้าไม่ติดเรื่องยี่ห้อนี่ ยอดขายคงเยอะพอสมควร
คิดว่า ฟอร์ดก็คงทำมาไม่ใหญ่เกินกันแน่ๆค่ะ

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
เทรลเบลเซอร์ไม่ได้ใหญ่โตอะไรขนาดนั้นนะครับ แค่เดินเข้าออกแถว2-3ได้สะดวกกว่า ส่วนภายนอกถ้าเอเวอร์เรสเอาตัวถังเรนเจอร์มาทำ7ที่นั่ง ควรจะลดความใหญ่หน่อย ลำพังแค่เรนเจอร์มันก็เข้าซอยไม่ได้แล้ว รถในซอยขับสวนทางลำบากเพราะใหญ่เกินขนาดมาตราฐาน(ชายไทย) ;D หมายถึงรถนะครับ ไม่ใช่....น้องหนู :D :D

ออฟไลน์ Stp

PJS ไม่แคบนะครับ ผมว่าร่างผมพอๆ กับคุณแพน (ขอโทษที่พาดพิงครับ) นั่ง PJS สบายกว่า Fortuner อีก ส่วนแถว 3 อันนี้ยกเว้นคงไม่มุดเข้าไปแน่ๆ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

PJS ไม่แคบนะครับ ผมว่าร่างผมพอๆ กับคุณแพน (ขอโทษที่พาดพิงครับ) นั่ง PJS สบายกว่า Fortuner อีก ส่วนแถว 3 อันนี้ยกเว้นคงไม่มุดเข้าไปแน่ๆ

ที่ว่าแคบ ผมอ้างอิงจากรถที่ใช้อยู่ครับ คือเจ้าสเปซแวกอนอะ เอาคาร์ซีทลูกสองตัววางซ้ายกะขวา ตรงกลางแฟนผมนั่งได้สบายเลยครับ
เลยติดรถกว้างๆไปแล้วอะ

ออฟไลน์ lorenzo

แคบในที่นี้ผมเข้าใจว่าหมายถึงภายนอกดูแคบรึป่าว ภายในผมว่าเหลือๆเลยน่ะ

ไม่งั้นก็รอฟอร์ดกับอีซูซุ สองคันนี้ดูppvในอดีตก็ทำทรงยาวๆเหมือนกันแต่จะมาเมื่อไหร่นี่สิ เล่นไม่มีภาพหลุดมาให้ลุ้นกันเลย

ถ้ารอปาเจโร่และฟอจูเนอร์ ตัวใหม่ก็ 2015 เป็นอย่างเร็ว แต่จะให้ฟอร์จูนเนอร์กลับไปทำทรงยาวแบบสปอร์ตไรเดอร์ผมว่ายาก

ถ้าเป็นปาเจโร่กับไทรทั้นโมเดลต่อไปผมว่าใหญ่ขึ้นกว่าเดิมแน่ เพราะเมื่อวานไปดูตัวต้นแบบของไทรทั้นที่งานมอเตอร์โชว์ ตัวจริงคันใหญ่มาก ความกว้าง1,930 เกือบสองเมตรเลยทีเดียว แต่ขายจริงคงไม่ใหญ่ขนาดตัวต้นแบบน่ะผมว่า

ออฟไลน์ AMG GT

PJS ไม่กว้างเท่าไหร่ครับ แต่ก็กว้างอยู่  แต่มันยาวอะครับ  ส่วนเบาะแถว 3 ก็นั่งสบายกว่า Fortuner 

ออฟไลน์ E_mail

• Jr. Member
  • **
ปีหน้าจะซื้อTrailblazerครับ แต่ยังแอบรอEverestตัวใหม่3.2อยู่

ผมกลับลุ้นให้มันทำออกมาไม่ยาวนะ

ออฟไลน์ porasit33

ถ้ายาวก็จะมาแนว MU7 มันไม่ค่อยลงตัว แต่สามแถว ที่ช่วงยาวเลยนั่งสบายหน่อย
ว่าแต่จะรับได้กับทรงมันรึปล่าวหละครับ

ถ้ายาวก็จะมาแนว MU7 มันไม่ค่อยลงตัว แต่สามแถว ที่ช่วงยาวเลยนั่งสบายหน่อย
ว่าแต่จะรับได้กับทรงมันรึปล่าวหละครับ

ถ้าใจชแบmpvก็ไม่น่าจะมีปัญหา ว่าแต่มิวใหม่ไม่ได้จับเทรลมาแปะโลโก้เหรอ

ออฟไลน์ porasit33

ถ้าใจชแบmpvก็ไม่น่าจะมีปัญหา ว่าแต่มิวใหม่ไม่ได้จับเทรลมาแปะโลโก้เหรอ

ผมหมายถึง MU7 ตัวปัจจุบันอ่ะครับ
ซึ่งในอนาคต มันก็ถูกตัดท้ายเหมือน เทรล แล้วทรงก็คล้าย pajero sport ซึ่ง แถวสามยาวพอๆกัน
แต่ยังไงมันก็ยาวกว่า fotuner แน่นอน

ออฟไลน์ dht_tubes

ปลายปีนี้คงได้เห็นอะไรๆ ชัดขึ้น

ถ้ามีวิกฤติเรื่องไฟแนนซ์เยอะจากผลของแคมเปญใหญ่ที่ผ่านมา

PPV ใหม่ๆ ของทุกค่ายคงจะต้องแก้เกมกันอีกหลายหนับครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องรอกระบะเปิดตัวก่อน สัก ครึ่งปี น่าจะกลายๆแล้วครับ

ส่วน เทลเบลเซอร์ ผมว่ามันใหญ่ และ ยาว และ สวย หรูด้วย

ผมชอบมากๆไม่รู้ว่าอนาตจะมี PPV คันไหนโดนใจผมเท่าคันนี้ป่าวไม่รู้

อยากเห็นจริง All New Everest , PJS , Fortuner , MU7

ออฟไลน์ reyeshenry

ตามนี้ครับ

ฟอร์จูนเนอร์

ยาว  4,705 x  กว้าง 1,840 x  สูง 1,795

ปาร์เจโร่

ยาว  4,695   กว้าง 1,815  สูง 1,840

เทรลเบลเซอร์

กว้าง   4,878       ยาว 2,132      สูง  1,831

ออฟไลน์ archian

เชียร์ให้รอ ford กับ isuzu     

ใหญ่ ยาว ขนเยอะแน่นอนครับ .....

(วัดความลามกในหัว  ถ้าใครนึกภาพนั้นอยู่ ช่วงนี้เบาๆหน่อยก็ดีนะครับ)

ออฟไลน์ myalexxp

ตามนี้ครับ

ยาว  4,705 x  กว้าง 1,840 x  สูง 1,795

ปาร์เจโร่

ยาว  4,695   กว้าง 1,815  สูง 1,840

กว้าง   4,878       ยาว 2,132      สูง  1,831

โห เทรลเบลเซอร์ วิ่งมาทีเต็มถนนเลยนะครับ กว้างเกือบ 5 เมตรเลยนะนั่น  :o

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ตามนี้ครับ

ยาว  4,705 x  กว้าง 1,840 x  สูง 1,795

ปาร์เจโร่

ยาว  4,695   กว้าง 1,815  สูง 1,840

กว้าง   4,878       ยาว 2,132      สูง  1,831

พิมพ์ผิดใช่มั้ย ? สำหรับเทรลเบรเซอร์

น่าจะ ยาว 4,878  กว้าง 2,132 สูง  1,831

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
เทรเบลเซอร์กว้างกว่าปา ไม่มาก  ถ้านั่งภายใน เพราะแผงประตูมันใหญ่ หนา  ความยาวในห้องโดยสาน สั้นกว่าปา  ทั้งที่ความยาวตัวรถ ใกล้เคียงกัน  เพราะ เสียพื้นทีี่ ไปกับความยาวช่วงฝากระโปรง  ที่ยาวกว่าปา

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

เทรเบลเซอร์กว้างกว่าปา ไม่มาก  ถ้านั่งภายใน เพราะแผงประตูมันใหญ่ หนา  ความยาวในห้องโดยสาน สั้นกว่าปา  ทั้งที่ความยาวตัวรถ ใกล้เคียงกัน  เพราะ เสียพื้นทีี่ ไปกับความยาวช่วงฝากระโปรง  ที่ยาวกว่าปา

ถึงว่านะครับ ดูภายนอกเหมือนจะอลังการงานสร้างเลย แต่ภายใน แค่เอาคาร์ซีทลูกสองตัวยัดเข้าไป เต็มซะแล้ว เป็นอย่างนี้นี่เอง

ออฟไลน์ JAAP01

ตามนี้ครับ

ปาร์เจโร่

อันนี้มันขนาดเปลือกด้านนอกหรือเปล่าครับ น่าจะมีขนาดภายในมาวัดกันดูจะจะ ;D

promt

• บุคคลทั่วไป
เทรล ผุดลุก ผุดนั่ง
เข้า ออก

ไม่โดนครับ ภายในแคบกว่าที่เห็นจากรูปร่างอันใหญ่โต

ออฟไลน์ basboths

จากคนใช่จริง อ้วนจริง สูงจริง ปา ขับแมร่งทุกวัน เล็กกว่าฟอจูน กว้างกว่ามิว7  ส่วนเรื่องขนของ ปาได้ใจ พับเรียบไม่***เก กะ**** พิมถูกป่าวไม่รู้ครับ ใส่เปียอากาแด็งเดินทางใบใหญ่ๆได้สบายมากมายซัก2-3ใบ ฟอจูน แขวนที่เหลือน้อย มิว - -* ไม่เคยขนของกาง3แถวมานานมากมาย แล้วก็ขายไปแล้วด้วย

ออฟไลน์ YenChar

รอดูฟอร์จูนเนอร์ใหม่ และ Mu7 ใหม่มั้ยครับ

ผมว่า อย่างฟอร์จูนเนอร์ รุ่นปัจจุบัน ก็กว้าง+ยาวแล้วนะครับ
เชื่อว่า รุ่นใหม่ น่าจะใหญ่ขึ้นอีก

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Trailblazer ท้ายสั้นไปนิด ดูแล้วไม่ค่อยลงตัวเมื่อเทียบกับความสูง
รอดู All new MU7 ครับ