ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นกระจกมองข้างโดนงัดที่ โลตัส พระราม1 คับ ระวังกันด้วยคับ  (อ่าน 4751 ครั้ง)

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
จอดกินข้าวไม่ถึง 1 ชั่วโมงกลับมาที่รถกระจกหาย แถมตัดสายไฟผมเหี้ยนเลย

โดนที่โลตัสพระราม1 ไครไปห้างจอดส่วนที่มีกล้องวงจรปิดด้วยนะคับ ที่ผมจอดเป็นมุมอับพอดีเลย กล้องจับไม่เห็น เลยเข้ามุมโปรดโจรซะงั้น

สุดท้ายต้องพึ่งประกันชั้น1 เซ็งเลย ประกันเพิ่งทำได้ไม่ถึง7วัน ได้ใช้บริการล่ะ -*-*-

จับตัวได้อยากจะตัดมือแม่งทิ้งจริงๆ พวกนรกส่งมาเกิดเนี่ย  >:( >:( >:( >:(
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
เคยโดนเหมือนกันครับ ตอนเกินกลับมาที่รถงงเลยครับ โดยขโมยกระจกข้าง?
แต่หลายปีแล้ว ตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย โดนในมหาลัยเลยครับ ไม่ไกลจากที่ จขกท โดน
แถวนั่นแหล่งซื้อขายอะไหล่รถด้วยครับ เคยปรึกษาคนรู้จักกันว่าจะมางัดไปทำไม เค้าบอกว่ามีใบส่งมา
ตอนนั้นไม่ได้ใช้ประกันครับเพราะขี้เกียดทำเรื่อง และพอดีพ่อรู้จักเจ้าของอู่สั่งอะไหล่ได้เองครับ

ปล. รู้สึกได้เลยว่าการขับรถที่ไม่มีหระจกข้างมันลำบากมากเวลาเปลี่ยนเลน ขโยมอย่างอื่นเถอะอย่างงี้มันน่าหงุดหงิดครับ
เป็นอันตราต่อคนใช้รถด้วย แต่อย่าโดนขโมยเลยดีสุด 555

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
โลตัสพระราม ๑  มันใกล้ๆแหล่ง อะไหล่รถ   ขนาดใหญ่ รึเปล่าครับ  :P

เพื่อนผมเคยขับ Isuzu แล้วโดนแกะกระจกมองข้างทั้งชิ้น  (ย้ำ เอาไปทั้งกระจก และตัวครอบกระจก)

มันบอก มันขับกลับไม่ได้   โทรมาให้ผมไปขับ  ผมบอก  ฝันไปเถอะ รถไม่มีกระจกข้างผมก็ไม่ขับ มันบอกเอาไงดี ผมบอก

มีเงินซื้อใหม่ไหมถ้ามี  เบิกอะไหล่ แถววรจักรแล้วให้ช่างใส่ที่นั่นเลยไหม  มันบอก  OK  ไม่งั้นก็กลับไม่ได้

ว่าแต่ น้าขับรถกลับมาไงอะครับ สงสัย  ::)  

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ neung23

ขับมันจนได้ล่ะคับ เลียบซ้ายตลอดทาง

จอดไว้สงสัยได้หายทั้งคัน
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ kimmeng21

ขับมันจนได้ล่ะคับ เลียบซ้ายตลอดทาง

จอดไว้สงสัยได้หายทั้งคัน

เยี่ยมคับ  ;D ;D ;D

มาขำตรงจอดไว้คงหายทั้งคัน 555
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Monn

สงสัยเป็นคนรุ่นใหม่ อิอิ มาแอบขำ
ตอนผมหัดขับรถ ไม่มีกระจกฝั่งซ้าย ก็ขับได้ครับ ใช้กระจกมองหลังให้เป็น พอได้เหมือนกัน

เหมือนสมัยนี้ ไม่มี parking assist อย่างน้อยเสียงเตือนปี๊ปๆ หรือไม่มีกล้อง คงถอยกันไม่เป็นละเนี่ย 555 สมัยก่อน กะเอา หุหุ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
ผมแวะสาขานั้นบ่อยซะด้วยสิ  ขอบคุณที่เตือนครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอบคุณครับ ผมไปจอดบ่อยเหมือนกันนะที่นี่
ว่าแต่ถ้ารถพับกระจกมองข้างไว้ น่าจะเอาไปลำบากหน่อยใช่มั้ยครับ
เผื่อจะช่วยถ่วงเวลาได้มากกว่า หรือเอาไปลำบากกว่าหน่อยนึง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าเป็นรถที่เก่าหน่อย หรือรุ่นแปลกๆก็แปลว่ามีใบสั่งมาแน่นอนครับ

Jazz ผมเคยใส่ Aquaclean ของ Honda access ตอนจอดนี่ต้องพับหูทุกกรณี

ตอนนี้ถอดขายไปแล้ว สบายใจกว่ากันเยอะ 55555

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
เมื่อก่อนหาที่จอดไม่ได้เลยครับ
พอเปลี่ยน นโยบายใหม่ ที่จอดเหลือเพียบ
เป็นโลตัส ที่นึงที่มีแจกบัตรจอดรถ แล้วจอดเกิน 2 ชั่วโมง คิดตังด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จอดรถผมจะวนจนได้ที่ ที่ใกล้ๆอะครับ เดินใกล้ แล้วปลอดภัยด้วย

พวกขี้ขโมย จับได้นะ ต้องทืบให้เข็ด หากินดีๆไม่เป็น ชอบทำเรื่องเดือดร้อนให้คนอื่น

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
ทำได้ยังไงเนี่ย โจรเดี๋ยวนี ทำไมถึงได้แย่ขนาดนี้

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
ขอบคุณครับ ผมไปจอดบ่อยเหมือนกันนะที่นี่
ว่าแต่ถ้ารถพับกระจกมองข้างไว้ น่าจะเอาไปลำบากหน่อยใช่มั้ยครับ
เผื่อจะช่วยถ่วงเวลาได้มากกว่า หรือเอาไปลำบากกว่าหน่อยนึง

จะบอกว่ากระจกมองข้างมันถอดง่ายมากครับ มีสลักสปริงแค่ตัวเดียวกับปลั๊กสายไฟ 1 ชุดครับ
ผมเองเคยเคยลองซ่อมกระจกเอง ทำแบบไม่มีความรู้อะไรมาก่อนครับ ใช้เวลาหาวิธีแกะกระจกข้างไม่เกิน 5 นาที
แล้วคิดดูพวกโจรที่มันรู้วิธีอยู่แล้ว แค่สลักตัวเดียวผมว่าไม่เกิน 30 วินาที มันก็ได้กระจกเราไปแล้วครับ