ผู้เขียน หัวข้อ: S 60 อนาคตจะใส่เครื่ิอง + เกียร์ T5 แบบเดียวกะ v 40 ไหมครับ  (อ่าน 2829 ครั้ง)

ออฟไลน์ pungpuiz

• Jr. Member
  • **

เห็น  เริ่มมีบทความ  s60  T5  กับ T6 (300hp) กันบ้างแล้ว   หรือว่าจะเป็น big MC  เอาจอ TFT มาใส่ด้วยจะเข้าไทยไหมครับ

และประมาณเมื่อไรครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ก่อนจะมาใช้ Ecoboost นี่ก็เป็นเครื่อง T5 ไม่ใช่เหรอครับ  คงไม่มาแล้วมั้ง

ออฟไลน์ Alcatraz

ก่อนจะมาใช้ Ecoboost นี่ก็เป็นเครื่อง T5 ไม่ใช่เหรอครับ  คงไม่มาแล้วมั้ง

T4 4สูบ 2000 cc เทอร์โบ

ออฟไลน์ ohmx

• Jr. Member
  • **
ถ้าดูแววจาก v40. แล้วคงทยอยตัดสัมพันธ์กับ Ford.   คงตัด ecoboost. 1.6. ทิ้งมั๊งครับ
T4=4 สูบ.  T5=5สูบ T6=6สูบ

ส่วน MC. ดูจาก v40 ที่เปิดตัวที่เมืองนอกต้นปีที่แล้ว แต่ได้รถกันยานี้. ก็คงราวๆ กลางปีหน้าอย่างเร็วมั๊งครับ เพราะเมืองนอกยังไม่วางขายเลย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เซลล์วอลโว่เค้าบอกว่าไม่เอามาแน่นอนอ่ะครับทั้งจอTFTทั้งเครื่องT5

ออฟไลน์ madboy

ตลาดรถกลุ่มนี้น่าจะฟัดกันนัวเนียเหมือนกัน ทั้ง พรีเมี่ยมจากเยอรมัน แถมจี้ดจ๊าดจากแดนโสม  ;D

พี่ยุ่นไม่เอามั่งน๊อ 1.6 มีหอยเนี่ยยยย  ;D