ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า บริโอ้ อเมซ FAIL มั้ย?  (อ่าน 21141 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
คิดว่า บริโอ้ อเมซ FAIL มั้ย?
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:08:50 »
ด้านยอดขาย  คือขอเอา จ.ตัวเองเป็นที่ตั้ง
ผมแทบจะนับคันได้เลยนะ  ทั้ง5และ4ประตู แทบไม่เห็นเลย พบไม่ถึง 10 คัน ผมจำทะเบียนได้ด้วย

แต่มิราจกลับเฟื่องฟูมากๆ  รันเลขทะเบียนไล่ๆกัน เยอะกว่านิสสันมาร์ชแน่ๆ
หรืออาจจะเพราะฝั่งนิสสันเทการผลิตไปหาอัลมีร่าก็ไม่รู้นะ

ที่เห็นบ่อย เรียงจากมากไปน้อย จ.เล็ก ๆ ตจว.
1.อัลมีร่า
2.มิราจ
3.มาร์ช
4.สวิฟ
5. บริโอ้ทั้ง4-5ประตูเลย

ทั้งๆที่จ.ผม 0 ฮอนด้าไม่ได้ขี้เหร่ ทั้งซิตี้ แจ๊ส หรือฮอนด้าอื่นๆ ก็ซื้อกันโครมๆ
บ่องตงๆ ผมเห็นฟรีด เยอะกว่าบริโอ้ละกันที่นี่อ่ะ

สรุปว่า บริโอ้ เฟล หรือยังไม่เฟล..........................
เพิ่มเติม ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพราะเห็นว่าตอนเปิดตัว โหมโฆษณา จองแล้วค่ะ จองแล้วครับ แถมปล่อยข่าวลงเน็ตว่าจองหลายหมื่นคัน แต่ไหง บนถนน เงียบ เลยสงสัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 15:33:42 โดย johnlee »
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: คิดว่า บริโอ้ อเมซ FAIL มั้ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:12:56 »
เท่าที่เขาออกข่าวล่าสุดเมื่อสองเดือนก่อนคือ

ยอดจองมากกว่า 20,000 คันครับ

แต่ไม่รู้ยอดผลิตหรือส่งมอบเลยครับสำหรับเดือนนี้

ออฟไลน์ kris-lack

Re: คิดว่า บริโอ้ อเมซ FAIL มั้ย?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:14:34 »
ด้านยอดขาย  คือขอเอา จ.ตัวเองเป็นที่ตั้ง
ผมแทบจะนับคันได้เลยนะ  ทั้ง5และ4ประตู แทบไม่เห็นเลย พบไม่ถึง 10 คัน ผมจำทะเบียนได้ด้วย

แต่มิราจกลับเฟื่องฟูมากๆ  รันเลขทะเบียนไล่ๆกัน เยอะกว่านิสสันมาร์ชแน่ๆ
หรืออาจจะเพราะฝั่งนิสสันเทการผลิตไปหาอัลมีร่าก็ไม่รู้นะ

ที่เห็นบ่อย เรียงจากมากไปน้อย จ.เล็ก ๆ ตจว.
1.อัลมีร่า
2.มิราจ
3.มาร์ช
4.สวิฟ
5. บริโอ้ทั้ง4-5ประตูเลย

ทั้งๆที่จ.ผม 0 ฮอนด้าไม่ได้ขี้เหร่ ทั้งซิตี้ แจ๊ส หรือฮอนด้าอื่นๆ ก็ซื้อกันโครมๆ
บ่องตงๆ ผมเห็นฟรีด เยอะกว่าบริโอ้ละกันที่นี่อ่ะ

สรุปว่า บริโอ้ เฟล หรือยังไม่เฟล..........................
คำถามเดียวกับที่สงสัยเลยค่ะ
ที่มหาสารคาม เราไม่เคยเห็น sedan วิ่งเลย
เห็น 5 ประตูอยู่คัน-สองคันนี่แหละ (ไม่ได้พูดเวอร์นะคะ)

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:15:24 »
ตั้งแต่เปิดตัวมานะ ผมเห็นแค่คันเดียวบนถนนอ่ะ แต่ที่เห็นบ่อยสุดคือมิราจเยอะพอๆกับมาชและอัลเมร่าเลย
ผมกับแฟนก็ยังสงสัยเลยว่าฮอนด้าเค้าไม่ผลิตหรือยอดที่มันจองมันยอดโกหกฟร่ะ(ตอนแรกจะให้แฟนซื้อ แต่แฟนไม่ชอบเพราะเหมือน CityZX)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:17:44 »

คำถามเดียวกับที่สงสัยเลยค่ะ
ที่มหาสารคาม เราไม่เคยเห็น sedan วิ่งเลย
เห็น 5 ประตูอยู่คัน-สองคันนี่แหละ (ไม่ได้พูดเวอร์นะคะ)

ผมก็เรียนอยู่มหาสารคาม เห็นบริโอ้อยู่คันสองคัน คันเดิมๆตลอด ตัวเอเมส เห็นอยู่คันเดียว ที่เหลือ ไม่มิราจ ก็สวิฟเพียบเลย มาร์ชมีเยอะเหมือนกัน
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:23:33 »
สำหรับผมมองว่า บริโอ้ มัน4สูบ มันเลยขายไม่ค่อยออก
เพราะคนที่ออกecocar ส่วนใหญ่ต้องการรถที่ประหยัดน้ำมัน ซึ้งยี้ห้ออื่นๆ3สูบน่าจะกินน้ำมันน้อยกว่า

4สูบไปเล่น พวกซิตี้ วีออส มาด้า2 แจ๊สเลยดีกว่า

ส่วนสวิฟก็ไช้พื้นฐานเดิม พวกเลยสนใจมากกว่าที่คิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 13:28:53 โดย Mos Koala March »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:29:21 »
ผมว่านะยอดจองนั้นโม้มากกว่า ปัจจุบันตั้งแต่เห็นคันแรกเมื่อหลายเดือนก่อน ก็เห็นคันเดียวคันที่เห็นคันแรกนั่นแหละ บนถนนเจอเพิ่มอีกคันเดียวสีขาว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:30:58 »
สำหรับผมมองว่า บริโอ้ มัน4สูบ มันเลยขายไม่ค่อยออก
เพราะคนที่ออกecocar ส่วนใหญ่ต้องการรถที่ประหยัดน้ำมัน ซึ้งยี้ห้ออื่นๆ3สูบน่าจะกินน้ำมันน้อยกว่า

4สูบไปเล่น พวกซิตี้ วีออส มาด้า2 แจ๊สเลยดีกว่า

ผมก็วิเคราะห์เหมือนๆกันว่า  ลูกค้าท่คิดจะซื้อฮอนด้า ซื้อแล้วต้องรู้สึกว่าหรูหรากว่ารถระดับเดียวกัน
คิดเช่นนี้ กัดฟันเอา แจ๊ส ซิตี้เลยฟระ

ส่วนคนที่ไม่มองเรื่องหรูหรา ก็มีอีก2-3ยี่ห้อ ที่ให้มากกว่าในราคาเท่ากัน ด้วยเหตุนี้ อีโคคาร์ของฮอนด้า จึง FAIL จริงมะ

ปล. ไม่ดราม่านะครับ ขอแบบวิเคราะห์กันด้วยเหตุด้วยผล  ถ้าผมอยากจะดราม่า คงไม่มาตั้งกระทู้ที่นี่ อิอิ
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออนไลน์ shando

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:44:30 »
ถ้าเทียบยอดขายกับอีโคคาร์ยี่ห้ออื่น ผมว่าเฟล
ถ้าเทียบยอดขายกันรถฮอนด้ารุ่นอื่น ผมว่าโครตเฟล

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:52:11 »

ไม่ Fail แค่ไม่ถึงกันดีที่สุด

อย่างน้อยความน่าใช้ก็มากกว่าบริโอ้ในปัจจัยการใช้งานโดยรวม ไม่แต่งต่อยอดเพิ่ม

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:58:19 »
ลืมตอบ
ส่วนตัวคิดว่า fail สุดๆ สำหรับยี่ห้อ ฮอนด้า

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:02:39 »
ฮอนด้าเคยมีแผลเก่าๆ เรื่องเอารถมาขายแล้วคนไม่ซื้อมั้ยครับ

สมัยก่อน รุ่น สตรีม เฟลมั้ย จำได้ว่าขายสู้ วิช ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Zahnarzt

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:03:59 »
Fail ตรงที่ออกมาช้าครับ คหสต

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:06:20 »
ถ้าเฟลก็เฟลเพราะ ดีไซน์ ที่ดูไม่ค่อยลงตัว (คหสต.) แต่คงไม่ถึงกับขายไม่ออก เพราะในหมู่บ้าน เห็นแล้ว1 คัน
น่าจะอยู่ในช่วงส่งมอบ เพื่อนที่จองในงานปลายปีที่แล้ว กำลังจะไ้ด้รถ เมษาฯ นี้ครับ

ป.ล. เบาะหลังนั่งสบายดีครับ  :D

ออฟไลน์ marsstone

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:19:23 »
อเมซ ไม่น่า Fail นะ เปิดตัวมาเป็นกระแสพอสมควร น่าจะยังส่งมอบไม่ทันมากกว่า

Brio ธรรมดานี้สิ Fail จริงในไทย

ออฟไลน์ yoyoland

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:21:43 »
 คิดว่า fail ครับ IMHO

ส่วนตัวไม่เห็นจุดเด่นที่ชัดเจน ที่จะต่อกรกับ คู่แข่งในตลาดเลยครับ
แถมออกมาที่หลัง ซึ่งก็เห็นคู่แข่งจะแจ้งอยู่แล้ว แต่ก็ทำมาได้เพียงเท้่านี้ ไม่ขาด
ยากที่จะแข่งได้

แค่ March minor ทำออกมา ยังดูมีกระแส ดีกว่ามากเลย

ความเห็ฯส่วนตัวนะครับ  ผิดถูกขออภัย

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:22:52 »
ถ้าเทียบยอดขายกับอีโคคาร์ยี่ห้ออื่น ผมว่าเฟล
ถ้าเทียบยอดขายกันรถฮอนด้ารุ่นอื่น ผมว่าโครตเฟล
555+ผมถูกใจความเห็นนี้มากเลย :D :D :D

จขกท.คิดตรงกับผมเลยคับผมสงสัยเรื่องยอดขายของอเมซพอดีๆคุณตั้งขึ้นมาก่อนผมจึงอยากตอบมั่กๆคับ
ส่วนตัวผลแล้วผมว่าอเมซน่าจะเฟลจริงล่ะคับ เพราะอย่างที่แพร่บ้านผมซึ่งสามารถพบเห็นรถใหม่ๆได้หลากหลายยี่ห้อและรุ่นจริงๆ แต่ปรากฏว่าผมไม่ค่อยเห็นอเมซเลย เรียกว่า rarely seen ทำนองนั้นเลย เท่าที่จำได้ที่ผ่านมาผมเคยเจอตัวเป็นแค่ 2 - 3 คันเท่านั้นมีสีขาวกับดำมั้ง ผมยังสงสัยเลยว่ามันเปิดตัสตั้งนานแล้วทำไมไม่เห็นมีรถวิ่งบนถนนหรือว่ามันยังไม่ไดถึงกำหนดส่งมอบ แต่ตอนนี้ผมรู้ล่ะว่าน่าจะเป็นเพราะไม่ได้รับความนิยมนั่นหละเอง เท่าที่ผมสังเกตเยอะสุดในกลุ่มอีโคก็ อมรา แน่นอนแล้วก็มิราจ มาร์ช บริโอ้และก้สวิฟท์ คล้ายๆกับเจ้าของกระทู้จัดอันดับเลยคับ
ผมว่าที่อเมซขายไม่ออกอาจเป็นเพราะ
1. บอดี้ไม่สวย ผมว่าถ้าเทียบกับอมราแล้ว ผมว่า 9 ใน 10 คนน่าจะเลือกอมรามากกว่าครับ ผมว่าอเมซมันเหมือนเอาบริโอมาต่อก้นดูมันไม่ค่อยกลมกลืนเท่าไหร่ครับ
2. เปิดตัวทีหลังอมราที่เปิดตัวชิงไปก่อนและ establish ชื่อเสียงและความนิยมไปมากแล้วทำให้อเมซที่มาทีหลังดูเงียบๆประกอบกับบริโอก้ไม่ได้ดังมาก่อนด้วยก้เลยพากันเงียบตามกันไปเลย  :D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:25:18 »
ล้มเหลวตั้งแต่การออกแบบแล้วครับที่เหมือนทำมาส่งๆคิดว่ายังไงก็ชายได้ ยิ่งเรื่องที่ปัดหลังไม่มียิ่งร้ายเลย ผู้บริโภคเดี๋ยวนี้รู้มากนะ แรกๆอาจจะบ่นกันในกลุ่มเล็กๆแต่มันกระจายตัวไปเรื่อยๆจนตินนี้มีแต่คนถามแล้วอีโคคาร์ฮอนด้ามีที่ปัดหลังรึยัง? ฮอนด้าออกหมัดแบบส่งๆที้งที่มาช้ากว่าคนอื่น ในขณะที่ค่ายต่างๆอัดคุณภาพมากันอย่างให้มากเท่าที่จะทำได้ นิสสันที่ชิงออกตัวก่อนก็เล่นเอารถขนาดซิตี้คาร์มาใส่เคาื่องเล็กขายในระดับอีโค จ่ายเท่ากันอต่ได้ขนาดที่ใหญ่กว่าถูกใจคนไทยไปแล้วเต็มที่ตรงจุด พอนิสสันลอยลำไปแล้วก็ยากที่จะตามทันเพราะเป็นมาตรฐานไปแล้วว่าจะดูอีโคคาร์ต้องเทียบกับมาร์ชก่อน นอกจากนี้ไหนจะมีสวิฟที่มาแนวเดียวกับมาร์ชแต่ได้ความสวยงามที่สุดในกลุ่มอีก มิราจที่แม้จะไม่หวือหวาแค่ก็มีโครงรถที่มีความเหนียวรับแรงกระแทกได้สูงมากเกินระดับอีโคคาร์อีก ตบท้ายที่อัลเมร่าที่เน้นความกว้างชัดเจนกะจะครองกลุ่มอีโคคาร์ซีดานอีก แต่ละคันมีคุณลักษณะพิเศษมาพร้อมแย่งความสนใจของลูกค้ามากมาย แต่ฮอนด้ามีอะไรนอกจากความเชื่อว่าราคาขายต่อดีกับมียี่ห้อฮอนด้า ออกตัวได้แย่และแรงส่งก็ไม่เด่นพอ เรื่ิองนี้โตโยต้าคงจะเก็บไปเป็นบทเรียนเช่นกันเพราะทีแรกสบประมาทเลยทีเดียวว่ากลุ่มอีโคเล็กมากไม่สนใจ ถ้าออกแบบมาส่งๆอีกล่ะก็เป็นเหมือนฮอนด้าแน่  
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ snif

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:34:03 »
บริโอ อเมซ อาจจะส่งมอบไม่ทันจริงๆ
แต่บริโอ โครตเฟลเลย จอดตากแดดที่ศูนย์เยอะมาก ขายไม่ออก  :D :D

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:42:28 »
Epic Fail

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:47:20 »
ล้มเหลวตั้งแต่การออกแบบแล้วครับที่เหมือนทำมาส่งๆคิดว่ายังไงก็ชายได้ ยิ่งเรื่องที่ปัดหลังไม่มียิ่งร้ายเลย ผู้บริโภคเดี๋ยวนี้รู้มากนะ แรกๆอาจจะบ่นกันในกลุ่มเล็กๆแต่มันกระจายตัวไปเรื่อยๆจนตินนี้มีแต่คนถามแล้วอีโคคาร์ฮอนด้ามีที่ปัดหลังรึยัง? ฮอนด้าออกหมัดแบบส่งๆที้งที่มาช้ากว่าคนอื่น ในขณะที่ค่ายต่างๆอัดคุณภาพมากันอย่างให้มากเท่าที่จะทำได้ นิสสันที่ชิงออกตัวก่อนก็เล่นเอารถขนาดซิตี้คาร์มาใส่เคาื่องเล็กขายในระดับอีโค จ่ายเท่ากันอต่ได้ขนาดที่ใหญ่กว่าถูกใจคนไทยไปแล้วเต็มที่ตรงจุด พอนิสสันลอยลำไปแล้วก็ยากที่จะตามทันเพราะเป็นมาตรฐานไปแล้วว่าจะดูอีโคคาร์ต้องเทียบกับมาร์ชก่อน นอกจากนี้ไหนจะมีสวิฟที่มาแนวเดียวกับมาร์ชแต่ได้ความสวยงามที่สุดในกลุ่มอีก มิราจที่แม้จะไม่หวือหวาแค่ก็มีโครงรถที่มีความเหนียวรับแรงกระแทกได้สูงมากเกินระดับอีโคคาร์อีก ตบท้ายที่อัลเมร่าที่เน้นความกว้างชัดเจนกะจะครองกลุ่มอีโคคาร์ซีดานอีก แต่ละคันมีคุณลักษณะพิเศษมาพร้อมแย่งความสนใจของลูกค้ามากมาย แต่ฮอนด้ามีอะไรนอกจากความเชื่อว่าราคาขายต่อดีกับมียี่ห้อฮอนด้า ออกตัวได้แย่และแรงส่งก็ไม่เด่นพอ เรื่ิองนี้โตโยต้าคงจะเก็บไปเป็นบทเรียนเช่นกันเพราะทีแรกสบประมาทเลยทีเดียวว่ากลุ่มอีโคเล็กมากไม่สนใจ ถ้าออกแบบมาส่งๆอีกล่ะก็เป็นเหมือนฮอนด้าแน่  
likeๆ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 15:21:55 »
สอบตกครับ! ไม่สมชื่อฮอนด้าเลย

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 15:34:07 »
ด้วยราคา และตำแหน่ง
มันควรจะขายดีกว่า Civic ซึ่งเมื่อวัดจากสายตาแล้ว Civic หาเจอตัวง่ายกว่า Brio 4+5 อีก

ดังนั้น Fail แน่นอน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 15:59:52 »
นึกถึงภาพที่มันโดนชน Fail ต่อไปเถอะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 16:04:00 »
เรื่องยอดขายผมไม่รู้ บางทีคนซื้อเพราะมันเป็น H มันอาจจะขับสนุกกว่า Nissan Eco ทั้งหลาย
แต่ถ้าเรื่องดีไซน์ EPIC FAIL!!
Brio เป็น Hatchback ที่ท้ายอนาถอย่างมาก
ส่วน Brio Amaze เป็น Sedan ที่มีบั้นท้ายที่น่าเกลียดมากไม่แพ้กัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 16:07:37 »
Amaze ไม่ FAIL   แต่เว็บ fail.in.th เจ๊งไปแล้ว  (อ้าวไม่เกี่ยวเรอะ?)
ที่ว่าไม่ FAIL เพราะรถดีกว่าตัว 5 ประตู   

พูดถึง 5 ประตู
 -ถูกและคุ้มค่าเงิน  ยกให้ Mirage
 -ประสิทธิภาพ ยกให้ Swift
พูดถึง 4 ประตู  
 -ภาพรวม ความกว้างขวาง  และวัสดุดูคุ้มราคา ยกให้ Almera

ผมมีเพื่อนหลายคนที่เป็นสาวกฮอนด้า   ทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า
"ลองมาแล้ว  ดูราคา ดู Option แล้ว  ขยับไปเล่น Jazz, City ดีกว่า  คุ้มกว่าเยอะ"

สรุปเพราะรถค่ายตัวเองที่แตกไลน์มาเยอะนี่แหละเป็นสาเหตุหนึ่งที่สำคัญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 16:16:13 โดย hutzero »

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 16:11:21 »
ไม่เฟลสิ ก็ผมใช้อยู่อ่าาา
ปล เข้าข้างตัวเอง  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 16:12:34 »
Fail ครับ
1. รูปทรงไม่สมส่วน ทั้ง 4 และ 5 ประตู
2. ออฟชั่้นที่ให้มาน่าเกลียดเกินจะรับไหว
3. ราคา แม้ว่าจะไม่ได้แพงมาก แต่เมื่อเทียบกับออฟชั่นและคุณค่าตัวรถ มันเลยดูแพง
4. มาช้าเกินไป นิสสันฟันยอด สร้างชื่อไปได้นานโขแล้ว

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 16:42:24 »
รูปทรงมันเอาใจวัยรุ่นแว๊นเกินไป ตัวอเมซดีขึ้นนิดหน่อย แต่บริโอ้มันออกวัยรุ่นเด็กๆขับ ตลาดมันแคบ ออกแบบหน้าตากลางๆปลอดภัยกว่า เด็กก็ได้วัยรุ่นก็ได้ กลางคนก็ได้ แก่ก็ได้ ยกให้อเมร่า

ออฟไลน์ euro

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 16:59:27 »
เห็นน้อยมาก น้อยกว่าที่สมควรจะเป็น HONDA น่าจะ FAIL