ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ MX5 NC3 หรือน่ารอ ND ?  (อ่าน 2917 ครั้ง)

ออฟไลน์ sjs

• Newbie
  • *
ซื้อ MX5 NC3 หรือน่ารอ ND ?
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 16:36:50 »
ใจอยากได้ nc3 ปัจจุบัน
ที่หน้าตาก็ลงตัวแนวคลาสสิคๆหน่อย
ขับขี่สนุกพอดีๆ ปรับปรุงจุดเล็กน้อยจนน่าจะสมบูรณ์ระดับนึง
คงเป็นตัวสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉม?
แต่สมรรถนะก็ยังเดิมๆ?
(สมรรถนะเก่า แต่ได้คลาสสิค ว่าเครื่อง หน้าตา เดิมๆตัวสุดท้าย)

อีกใจบอกให้รอ nd ในอนาคตที่น่าจะ2014-2015?
ที่เจนเนอเรชั่นใหม่เลย เครื่องใหม่ แรงกว่า ประหยัดกว่า
แต่ไม่แน่นอนว่ายังจะคลาสสิค ?
(สมรรถนะดีกว่าแต่อาจไม่คลาสสิคเท่า?)
แต่ขืนรอดูนานๆแล้วดันกลับมาซื้อ NC มันจะดูแปลกๆ ?

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คิดว่าอย่างไรบ้างครับ
ใจนึงอยากซื้อเลยเท่ก่อน แต่ดูเหมือนทำไมไม่รอดูตัวใหม่ก่อน
แต่ถ้ามาซื้อNC หลังรอดู ND ออกจะดูตลก?

กับอีกใจ ยังไงรุ่นใหม่ก็มีมาเรื่อยๆ ต้องดีกว่าอยู่แล้ว
พอใจตัวนี้ก็ไม่ต้องคิดมาก รถเน้นซื้อเก็บ เก่าไม่แปลก

สมมติว่าเงินถึง แต่เลือกแค่2ตัวนี้ ไม่ดูยี่ห้ออื่นนะครับ
ของมันไม่ถูก เลยลังเล ยิ่งลังเลยิ่งใกล้ND ออก 555 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
Re: ซื้อ MX5 NC3 หรือน่ารอ ND ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 16:58:11 »
เอาทั้งสองคันครับ หา NC มือสองก่อนก็ได้ แล้ว ND ออกก็ค่อยขาย NC ไปซื้อ ไม่น่าจะขาดทุนมากแล้วครับ เพราะราคา NA ค้ำอยู่แถว 6-8 แสน NB 8 แสน - 1 ล้าน และ NC แถวๆ 1.4 ล้าน (NC1) - 2 ล้าน (NC3)...

ความเห็นส่วนตัวครับ  ;D
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
Re: ซื้อ MX5 NC3 หรือน่ารอ ND ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 18:01:33 »
เอาทั้งสองคันครับ หา NC มือสองก่อนก็ได้ แล้ว ND ออกก็ค่อยขาย NC ไปซื้อ ไม่น่าจะขาดทุนมากแล้วครับ เพราะราคา NA ค้ำอยู่แถว 6-8 แสน NB 8 แสน - 1 ล้าน และ NC แถวๆ 1.4 ล้าน (NC1) - 2 ล้าน (NC3)...

ความเห็นส่วนตัวครับ  ;D
เห็นด้วยว่าเล่นได้ ราคาไม่น่าจะตกไปกว่านี้มากแล้วครับ

ออฟไลน์ sjs

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 00:41:04 »
ขอบคุณมากครับ  ;D