ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแม็กซ์โครเมี่ยม แบบแววจิงๆ นานๆมันจะลอกหรือเหลืองปะคับ  (อ่าน 3271 ครั้ง)

ออฟไลน์ pondcarbon

• Newbie
  • *
อยากใส่ แต่เห็นบางคันก็ลอกอะคับ บางคันขึ้นเหลืองด้วย สงสัยมากๆเลย

หรือผมควรใส่ล้อสีแบบล่างนี้อะคับ

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member
ของผมลอกแล้วแกะออกมาเป็นสีเงินด้าน ก็เท่ห์อีกแบบ
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ Sathukhun72

• Newbie
  • *
เท่าที่รู้ ลอกหมดเลยครับ ช้า เร็ว ขึ้นอยู่กับการดูแล ใช้งานด้วย **แต่ไม่รู้ว่าแบบที่ไม่ลอกเลย จะมีหรือป่าว

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
แบบไม่ลอกง่าย ไม่เหลือง มีครับ น้ำหนักเบาด้วย แต่ราคาสูง
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
ผมใช้แค่ lenso. ไม่เหลือง. แต่ลอก. โดนสุนัขฉี่ใส่.   

ถ้าจขกทจะใช่้. แนะนำครับ. เจอฉี่เมื่อไหรรีบล้างออกทันที.    รถไม่ล้างเลยแช่โคลน แม็กโครมไม่เป็นไรเลย.

ถ้าเราล้างแล้วมีคราบ คราบด่าง. คราบเป็นจุดๆ. วิธีที่ผมใช้คือเอาโซแน็กเช็ด คราบด่างๆจะหายหมด.แล้วค่อยเอาแชมพูล้างอีกที

แต่ถ้าโดนฉี่ทิ้งไว้มีเศร้าครับ. ขอเตือน

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ของทนๆก็แพงมากๆครับ

ส่วนตัวผมว่าโครเมี่ยม ต้องคนรัก ดูแล เป็นพิเศษและมากๆด้วย

มันหล่อจริงๆแต่ดูแลยากมาก