ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกหน่อยคับ ระหว่าง IS300h กับ 320i เลือกไรดีคับ  (อ่าน 12693 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oopszaa

• Newbie
  • *
ช่วยเลือกที่คับ IS300h luxury กับ 320i เลือกไรดีคับ
ใช้4ปี ขายตัวไหนเจ็บตัวน้อยสุดคับ เลยอยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆคับ

ออฟไลน์ valensena

• Full Member

ราคาในอนาคตผมไม่ทราบว่าจะตกลงแค่ไหน

แต่Demandคนรอซื้อมือสองของBMW มากกว่าLexus แน่นอน    ถ้าเราดูแลรถดีๆ ไม่ให้โทรม ผมว่าเราใช้เป้นข้ออ้างอัพราคาในอนาคตได้

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
เอาจริงๆป่ะ 320d ตกน้อยสุด เพราะความทนของเครื่องดีเซล
ความประหยัดคิดว่าน่าจะพอๆกัน แต่ดีเซลได้เปรียบราคาน้ำมัน

แต่เซลเล็กซัสบริการดีจริงๆ ไม่เคยเจอยี่ห้อไหนดีเท่านี้มาก่อนเลย แต่เซลบีเอ็มน่ารักกว่า ;)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ผมว่าถามเวบเรา BMWน่าจะกินนะครับ เพราะเวบเราสาวกBMW เยอะกว่าและราคารถไฮบริดส่วนใหญ่จะตกกว่าครับ

ออฟไลน์ nin122

เป็นผมจัด is300h แน่ๆ ใช้นาน 6-7 ปี

แต่ถ้ากะแค่ 4 ปี ผมว่า BM ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Monn

สำหรับผมนะ

น่าใช้ - Lexus

สวย - BMW

ผมว่า is รุ่นนี้มัน ไงๆ ก็ไม่รู้นะ หรือว่าไง
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ beerrl

ผมขอ 320d ได้ไหมครับ
รองลงมาน่าจะเป็น 320I
ยกเว้น ถ้าขับในเมืองตลอดคงต้องให้ Lexus is300h ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ nirvanapoint

ผมว่าน่าเลือก BM มากกว่านะครับ  :D

ออฟไลน์ Starter

300h ครับโดดเด่นสุดๆ  ;D

ออฟไลน์ snif

ชอบไม่ซ้ำผู้อื่นบนถนน ขอเลือก is300h ครับ ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เหลือรับประกัน1ปี จัดBMเลยครับ

ออฟไลน์ gayji

ผมไม่ชอบบริการของ โตโยต้า Lexus ในกรณีที่มีปัญหากับทางดีลเลอร์
ผมเชื่อในการปฏิบัติต่อลูกค้าของ BMW มากกว่าครับ (จากประสบการณ์ที่เจอของตัวเองนะครับ)

ผมเห็นด้วยกับด้านบนคือ 320d เป็นทางเลือกที่น่าสน ถ้าขับยาว 6-7 ปี ก็ไม่แพงค่าดูแล เพราะดีเซลมันทนจริง และ BSI มันดูแลให้คุณถึง 5 ปี ซื้อต่อได้อีก 1 ปี
BSI เค้าจ่ายค่าน้ำมันเครื่อง ไส้กรอง สารพัดวัสดุสิ้นเปลืองให้หมด (ยกเว้นแบต กับยาง) ตรงนี้ประหยัดไปหลายตังค์นะครับ

และถ้าจะขายต่อ ผมว่า 320d กิน โตโยต้า Lexus แน่นอนครับ

แต่ถ้าเทียบกับ 320i ผมก็ยังคงเชียร์ 320i ผมประทับใจ BMW เรื่องการทำเครื่องที่ประหยัดน้ำมัน แต่ขับสนุกมากทั้งเบนซิน และดีเซลครับ อันนี้เค้าเจ๋งจริงๆ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ขอเลือก Lexus ด้วยเหมือนกันครับ ด้วยความโดดเด่นและความชอบส่วนตัวล้วนๆ ดูโหงวเฮ้งแล้วน่าจะขับมันส์ไม่น้อย

• Newbie
  • *
เมื่อวานลองไปดูที่งานเห็นตัวจริงแล้วชอบเลย IS300h แต่ลองถามsale  แบตประกัน5ปีเอง เมื่อคืนเลยคิดถ้า4ปีขายราคาคงตกมากกว่า320i
วันนี้เลยนัดsale test 320i  ที่ศูนย์ คงลงเอยที่bmw ดีกว่า อย่างน้อยก็มีbsi 5ปี
ถามอีกข้อละกันคับ
สีเทากับสีดำเลือกสีไรดี เบาะแดง

ออฟไลน์ Bond007

ถ้าไม่ซีเรียสว่าเป็นดีเซล เชียร์ 320D ครับ

ออฟไลน์ veeraya

320i ครับ
ถ้าเบาะแดง เอาสีดำครับ

ออฟไลน์ yoyoland

320i ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เมื่อวานลองไปดูที่งานเห็นตัวจริงแล้วชอบเลย IS300h แต่ลองถามsale  แบตประกัน5ปีเอง เมื่อคืนเลยคิดถ้า4ปีขายราคาคงตกมากกว่า320i
วันนี้เลยนัดsale test 320i  ที่ศูนย์ คงลงเอยที่bmw ดีกว่า อย่างน้อยก็มีbsi 5ปี
ถามอีกข้อละกันคับ
สีเทากับสีดำเลือกสีไรดี เบาะแดง

เทียบตรงรุ่น แต่ราคา Lexus พี่แกก็ตามสไตล์

ใจจริงอยากได้ is300h ครับ แต่ต้องตัดใจไป f30 ดีกว่า

ปล.เบาะแดงต้องรถสีดำไม่ก็ขาวครับ หล่อมากโดยเฉพาะรถดำ ตัดกันได้ใจ

• Newbie
  • *
ไปลองมาละ 320i ชอบ จองซะงั้น
ที่แรกกะไปจอง ตัว320i เพราะ ตัดใจจาก 320i std เมื่อวานsale บอกว่าตัว320i std ไม่มี เบาะปรับไฟฟ้า กับ กระจกพับไฟฟ้า และอย่างอื่นที่ทุกท่านรู้คับ
มาวันนี้ sale บอก 320i std มีเบาะปรับไฟฟ้ากับกระจกพับไุฟฟ้า
เลยเปลี่ยนใจจองไปละ 320i std ประหยัดไป 430k (ไว้เพิ่มงบเปลี่ยนล้อกับโช็ค) ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่าที่เปลี่ยน แต่ sale แจ้งเปลี่ยนรุ่นได้ภายใน1เดือนจากวันจอง ของแถมไม่ไรมาก มีแต่ที่หลักๆ กำหนดรับรถที่ลงไว้ในใบเดือน 7

ออฟไลน์ Monn

ที่แรกกะไปจอง ตัว320i เพราะ ตัดใจจาก 320i std เมื่อวานsale บอกว่าตัว320i std ไม่มี เบาะปรับไฟฟ้า กับ กระจกพับไฟฟ้า และอย่างอื่นที่ทุกท่านรู้คับ
มาวันนี้ sale บอก 320i std มีเบาะปรับไฟฟ้ากับกระจกพับไุฟฟ้า
เลยเปลี่ยนใจจองไปละ 320i std ประหยัดไป 430k (ไว้เพิ่มงบเปลี่ยนล้อกับโช็ค) ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่าที่เปลี่ยน แต่ sale แจ้งเปลี่ยนรุ่นได้ภายใน1เดือนจากวันจอง ของแถมไม่ไรมาก มีแต่ที่หลักๆ กำหนดรับรถที่ลงไว้ในใบเดือน 7

5555 ยินดีต้อนรับนะครับ F30  ว่าแต่ ทำไม ประหยัด 430k อะครับ  ไม่ใช่ 2.29m หรือครับ แล้ว ตัว 320i มัน 2.679 นิ  ต่าง  389,000 บาทนิ

ยังงงอยู่ ตัดไรไปมั่ง ดูแล้วไม่ค่อยตัดไร แต่ถูกไปเกือบ 4 แสน บ๊ะ!!!
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง

5555 ยินดีต้อนรับนะครับ F30  ว่าแต่ ทำไม ประหยัด 430k อะครับ  ไม่ใช่ 2.29m หรือครับ แล้ว ตัว 320i มัน 2.679 นิ  ต่าง  389,000 บาทนิ

ยังงงอยู่ ตัดไรไปมั่ง ดูแล้วไม่ค่อยตัดไร แต่ถูกไปเกือบ 4 แสน บ๊ะ!!!

ราคา 320i std 2,249,000 ฿. ครับ ส่วนออฟชั่นไม่แน่ใจครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

• Newbie
  • *
ราคา 320i std 2,249 คับ สิ่งที่ถูกตัดออกไปก็อย่างที่ท่านอื่นบอกไปคับ แต่ ที่ไม่ตัดแน่ๆ คือเบาะไฟฟ้าแต่อาจเป็นแบบx1 กับ กระจก แน่นอน ผมเลยจองไป
กุญแจก็แบบx1

ออฟไลน์ NaNaNa

ผมว่า LEXUS มันแปลกๆนะ ผมว่าทรงตัวเก่าสวยกว่า

ถ้าให้เลือกผมขอเลือก320D Sport สีขาว แต่งM SPORT แค่นี่ก็เท่แล้ว

มันทำให้เหมือนวัยรุ่น แบบเท่ๆ

ออฟไลน์ AkE

320i คับ

ออฟไลน์ simcity

ถ้ามองเรื่องราคาขายต่อเป็นประเด็นหลัก BMW ดีกว่า Lexus แน่นอนครับไป

และแนะนำ 320d ดีกว่าครับ

เชื่อเถอะ ผ่านไป 4 ปี ราคาตกน้อยกว่า 320i แน่นอน ถ้าเทียบเป็น %

แต่ถ้าชอบความแตกต่าง ไม่อยากซ้ำใคร เป็นตัวของตัวเอง IS300h ดูโดดเด่นกว่ามากครับ

• Newbie
  • *
ผมว่า LEXUS มันแปลกๆนะ ผมว่าทรงตัวเก่าสวยกว่า

ถ้าให้เลือกผมขอเลือก320D Sport สีขาว แต่งM SPORT แค่นี่ก็เท่แล้ว

มันทำให้เหมือนวัยรุ่น แบบเท่ๆ
ผมจองไปแล้วเลือก bmw แต่เป็นตัว 320i std เท่านั้น เห็นส่วนต่างราคาจาก 320i เยอะ