ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยซวยคล้ายๆผมบ้างครับ ระยะเวลาไม่ถึงเดือนโดนชนท้าย 2 รอบ!  (อ่าน 7245 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
 คือแค่อยากมาเล่าเรื่องเซงๆที่เกิดขึ้นกับผมหน่ะครับ คือขับรถมา3 ปีไม่เคยชนหรือโดนชนเลยครับ อย่างมากก็แค่ขูดเบาๆเวลากะพลาด
แต่เดือนนี้เมื่ออาทิตย์ก่อน รถที่ผมใช้โดนกระบะชนท้ายค่อนข้างแรงขณะรอเลี้ยว ตอนนี้ยังซ่อมอยู่เลยครับ วันนี้ออกจากบ้านแต่เช้าโดยขับอีกคันของที่บ้านออกมา ในใจก็หวั่นๆเครียดๆจากเหตุการณ์อาทิตย์ก่อนแต่ก็ไม่คิดไรมาก พอมาถึงหน้าปากซอยรอเลี้ยวออกถนน ตูม! แต่รอบนี้แค่เบาๆถลอกๆ คู่กรณี civic fd กันชนถลอกและเผยอนิดๆ ทั้งตกใจและเซงและงงมากครับ
 เรื่องของเรื่องมีใครที่บทจะซวยก็ซวยแล้วซวยอีกแบบผมไหมครับ ผมอายุ 22 แล้วไม่แน่ใจว่ามันเข้าข่ายเบญจเพสไหมครับ หรือแค่เรื่องบังเอิญเฉยๆครับ
ปล. ฝากเพื่อนสมาชิกทุกๆคน ขับรถกันระวังๆน่ะครับ เรื่องบนถนนบางอย่างนิดๆหน่อยๆก็ยอมกันไปน่ะครับ  :D
 อีกอย่างเพื่อนๆมีวิธีเยี่ยวยาจิตใจยังไงบ้างครับ เพราะตอนนี้ผมเฟลเบาๆครับ  :( :(

ออฟไลน์ Po2213

• Newbie
  • *
ผมเคยชน 2 ครั้งในวันเดียวกัน จำได้วันนั้นเซ็งมา ตอนนั้นผมอายุเท่าคุณเลยครับ ผ่านมา  11 ปีแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ Sammy_

ตอนผมอายุ 23 ภายใน 2 เดือนผมชน 3 ครั้ง
ครั้งแรก มีกระบะมาชนท้าย หน้ากระบะบี้เครื่องพังเลย รถผมก็กันชนพัง
ครั้งที่สอง ผมขับตามเขา ไหลไปเรื่อยๆ อยู่ดีๆเขาเบรคผมก็ชนเขาสิครับ 55 หน้าผมบี้นิดหน่อยๆ
ครั้งที่สาม จดรถอยู่ดีๆ มีคนมาชนท้าย เอาเข้าไป

ช่วงนั่นเครียดมาก แต่ท้ายที่สุดมันคือประสพการอันแสนดี มันสอนให้ผมระวังขึ้น  ;)

ออฟไลน์ AMG GT

ทำบุญเลยครับ

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
เคยครับ10ปีที่แล้ว ออก Altis หน้าหมูมาใหม่เลยป้ายเพิ่งได้ป้ายขาว พาแฟนไปเที่ยวดอยอ่างขาง
ขาลงมี Corona ขับไม่เป็นเยียบเบร็คจนไหม้ มาจูบตูดหน้าหมูผมเศร้ามาก
อีก2วันขากลับมาที่ระยองเจอน้องหมาตัดหน้าตอนกลางคืนไฟตัดหมอกหน้าหายไปเลยเหลือแต่ขี้หมาไว้ดูเล่น
อายุเบนจเพศพอดีเลย25  :'(

ออฟไลน์ Parinceo

F10 ที่บ้าน สีประตูกระเทาะครับ งงมากไม่รู้โดนอะไร ไม่บุบด้วย เหมือนสีมันหลุดไปซะเฉยๆ อยู่กลางประตูเลยด้วยครับ ไม่ได้เปิดชนแน่นอน(อันนั้นต้องอยู่ตรงขอบ)

ถึงคราวประจวบเหมาะ F30 ได้รถพอดี ก็เลยส่งซ่อมไปเลย 2 วันต่อมา ไปทำธุระที่อาคารแห่งหนึ่ง ที่จอดรถแคบมาก ทางลงมีปูนกั้นยื่นออกมา ครืดดดดดดด
เสกิร์ตโดนเต็มๆเลยครับ เซ็งมาก โชคดีโดนล่างสุด มองไม่เห็น พอดีโดนสุดขอบกันเลย มันเลยเตี้ยหน่อย
รวมระยะทางวิ่ง 180 กม.  :'(
ยังดีมองไม่เห็นครับ ที่ศูนย์เลยบอกว่ายังไม่ต้องเคลม เป็นพลาสติก ไม่ขึ้นสนิมแน่นอน ตอนนี้เลยขับหล่อๆไปก่อน  :P

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
ไม่เคยครับ 555 - -'

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ผมนี่โดนรถใหม่เลยครับ ออกมายังไม่ถึงสักดาห์ เพื่อนขอยืมไปลองขับ ตอนเอารถมาคืนก็เอนมาหาเราพร้อมบอกว่า "กูเจิมให้ละนะ" (ยิ้มเล็กน้อย) ไอ้เรานี่งงเลย อะไรวะ !!
แล้วก็พาเดินไปดูรอยแผล คือมีรถมอเตอร์ไซต์วิ่งออกมาจากซอยโดยไม่มองรถที่ขับผ่านไปมา พอขับไป พี่แกก็พุ่งพรวดออกมา โดนสิครับ !! ตั้งแต่ล้อหน้ายันล้อหลัง ผมแอบจิตตกอยู่เบาเบา แล้วก็คิดในใจว่า "ไม่เป็นไร โดนแล้วไม่โดนอีก" พยายามมองในแง่ดีกันไป หลังจากนั้นมา ก้ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอีก ตอนนี้ยังปกติดีครับผม พยายามระวังให้มากขึ้น

ออฟไลน์ kendo393

• **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
ของผมรถกะบะให้ลูกน้องใช้  คว่ำเละซ่อมไปเกือบ 2 แสน เอากลับใช้ไม่ถึง 2 เดือน ลูกน้องอีกคนเอาไปคว่ำอีก เละกว่าเดิม   ตอนนี่คิดอยู่ว่าจะทำไงต่อ

ออฟไลน์ Marverick

• Full Member
ผมจอดหน้าบ้านโดนชนท้ายสองรอบในระยะห่างกันไม่เกิน2เดือน เวลาดึกๆทั้งคู่ คนที่ชนเมาทั้งสองเคสเลยครับ

ออฟไลน์ E_mail

• **
เคยครับ เมื่อเดือนพ.ย.ที่แล้วนี่เอง โชคดีที่คันที่โดนเป็นรถกระบะ

ครั้งแรกโดนmazda 3ผมชะลอจะจอดไปแดง พวกมุดมาจากซ้ายเสยโครมเข้าให้ รถผมแค่เปลี่ยนกันชน มาสด้าพวกหลุดกระจายทั้งถนน

ครั้งที่2จอดติดไฟแดงได้พักนึงแล้ว คุณเธอขับแจซมาเสยเข้าเต็มเหนี่ยว ดูจากอาการแล้วยัยนี่คงเห็นว่ารถวิ่งกันช้าๆเลยก้มหน้าไปจิ้มแชท....รถผมแค่เปลี่ยนกันชนเช่นเคย แต่แจซต้องลากไปโรงพัก

เลยเยียวยาให้กระบะคันนี้ด้วยการใส่กันชนYAKโลด ตั้งแต่นั้นรถคันนี้ก็เป็นโรคสังคมรังเกียจ ไม่ค่อยมีใครอยากขับมาจี้ท้าย  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมยังไม่เคยชนหนักครับ

มีแต่คนอื่นมาชน

อันนี้ไปทำบุญหน่อยก็ได้ครับ ฟาดเคราะห์นะ เบญจเพสน่าจะยังไม่ใช่ครับ

ดีแล้วที่ไม่เป็นอะไร แต่ผมว่าน่าจะดวงตกมากกว่า แต่ก็ดีที่ตัวไม่ได้เป็นอะมากครับ รถเป็นแทน

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ไฟเบรคเสียรึเปล่าครับ

เคยขับตามรถหลายคัน ไฟเบรคเสียไปข้างหนึ่ง เจ้าของคงยังไม่รู้
ถ้าเสียอีกข้างก็หมด คันหลังไม่รู้ว่าคุณจะเบรค

ไฟเบรคเสียรึเปล่าครับ

เคยขับตามรถหลายคัน ไฟเบรคเสียไปข้างหนึ่ง เจ้าของคงยังไม่รู้
ถ้าเสียอีกข้างก็หมด คันหลังไม่รู้ว่าคุณจะเบรค
ไม่เสียครับ สว่างชัดเจน เพราะถ้าเสียมันจะเตือนด้วยครับ

ออฟไลน์ WTF

เคยแต่แบบ จะเลี้ยวขวาเข้าซอย อยู่ๆมอไซด์พุ่งมา ไถลกับพื้นมาชนรถเรา ตูม คนขับมอไซด์เลือดซิบๆ ผมนึกว่ารถบุบแน่เพราะเสียงดังมาก ลงไปดู ไม่เป็นไรเลย เขาก็ไม่เจ็บหนัก ผมถามเป็นไรไหม เขาก็บ่นๆขมุบขมิบ แล้วแยกย้ายกันไป
ขับมาต่ออีก จอดติด3แยกอยู่ รถมอไซด์ข้างๆอีกคันแซงซ้ายผมโดนแท็กซี่จากทางขวาเลี้ยวมาอัด ตูม กระเด็นไปเลย อันนี้น่าจะเจ็บหนัก แต่ไม่ได้ลงไปดู
ที่ว่ามานี่ภายใน 5 นาทีนะ ถึงกับถอดใจเลยว่า วันนั้นท่าจะไม่ดีแฮะ ขับรถใจเสียไปเลย

ออฟไลน์ bojung

เคยครั้งเดียวครับ ขับกระบะวีโก้บริษัทไป โดนรถเก๋งชนตูด ชนอย่างแรง รถเก๋งหน้ายุบเลย มุดเข้าไปใต้รถหน่อยนึง กระบะท้ายถลอกนิดหน่อย ดันไปดึงเบรกค้างไว้เลยชนแรง โชคดีไป  คนชนไม่เป็นอะไรมาก

ออฟไลน์ S6

ของผมวันเดียวกัน เช้า 1 รอบ บ่าย 1 รอบ
ตอนบ่าย ไม่ต้องเคลม แผลเก่า T_T

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ไม่อยากบอกว่ายังไม่เคยเจอปัญหานี้ สมัยเมื่อ 6 ปีที่แล้วเคยเลี้ยวออกจากซอยวันนั้นเบรอไปหน่อยลืมให้สัญญาณไฟพรวดพลาดออกไปกระแทกกับอีซูสุเข้าอย่างจัง ครั้งนั้นจำเป็นบทเรียนว่าต้องระมัดระวังให้มากกับการขับรถ

เมื่อวานนี้แม่ผมเพิ่งถอยไปชนรถคันข้างหลังกัยชนบุบมาอีกล่ะครับ
ช่วงนี่เป็นไรไม่รู้ เดือนเดียวรถที่บ้านรวม3 มีแผลที่มุมหลังซ้าย 555
  แต่คันผม accord G7 อาการหนักหน่อยต้องเปลี่ยนฝาท้าย กับเลาะตะเข็บแฝงท้ายเปลี่ยนใหม่เลยครับ :-[  ดีหน่อยไม่โดนตัดเปลี่ยนท้าย เศร้า

ออฟไลน์ RUNDOG

• **
ผมซวยจนเจ็บหูเลยครับ  ไปออกทริปที่น้ำหนาว เอาวีโก้ใส่หลังคาไฟเบอร์มาหมาดๆ ไม่ชิน ถอยล่อต้นสนปัง เมียบ่น เดินหน้าซัดตอไม้โครมทีนี้เจ๊ไม่ด่าเลย บิดหูอย่างแรง อย่างงี้เค้าเรียกซวยกี่เด้งครับ