ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ Mirage มีเสียง"ครืดดดด"ตอนสตาร์ท  (อ่าน 13628 ครั้ง)

ออฟไลน์ soon

• Newbie
  • *
รถมีอาการ สตาร์ทไม่ติดแล้วมีเสียงครืดดดดลากยาวว  ต้องปล่อยละบิดใหม่
ตอนนี้คนในคลับเป็นกันหลายคนแล้ว คนที่ได้เปลี่ยนอะไหล่มาอาการก็ยังไม่หาย

ขออนุญาติอ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ

http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,11024.0.html

อันนี้คลิปที่มีคนในคลับถ่ายไว้ได้

อยากจะให้ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับว่าเกิดจากอะไรกันแน่ แล้ว แก้ยังไงให้หายขาด

เพราะมันดังมากกกกกกกกกกก เป็นทีไรคนข้างนอกสะดุ้งกันเต็มเลย  :'(

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Re: ช่วยทีครับ Mirage มีเสียง"ครืดดดด"ตอนสตาร์ท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 01:18:14 »
เข้าศูนย์หรือยังครับ ให้ช่างวิเคราะห์และแก้ไขให้ถูกจุด ถ้ายังไม่หายค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
Re: ช่วยทีครับ Mirage มีเสียง"ครืดดดด"ตอนสตาร์ท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 01:45:28 »
ลิงค์ที่แนบด้านบน เจ้าของกระทู้ เขาทราบสาเหตุ และตอบแล้วนะครับ  :)

เขาสรุปไว้ตอนท้าย ของกระทู้แรกเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 02:22:08 »
ตามไปดูแล้วเฟืองขบกันซะบิ่นเลย = =
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 09:01:11 »
ลิงค์ที่แนบด้านบน เจ้าของกระทู้ เขาทราบสาเหตุ และตอบแล้วนะครับ  :)

เขาสรุปไว้ตอนท้าย ของกระทู้แรกเลยครับ  ;)

เจ้าของกระทู้เขาบอกว่า เปลี่ยนใหม่แล้ว ก็ยังดังอยู่อะครับ (หน้า6) ของผมเองพยายามจะลองอัดคลิป ครั้งไหนตั้งใจจะอัดมันก็ไม่เคยจะได้

อยากจะเป็นก็เป็น ผมก็เลยยังไม่ได้เอาเข้าศูนย์ครับ กลัวไปแล้วแบบ ลองเท่าไหล่ก็ไม่ดัง  :'(

บางท่านแนะนำให้ติด starter relay ถ้าติดแล้วจะมีปัญหากับการรับประกันอะไรพวกนี้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:18:21 »

เจ้าของกระทู้เขาบอกว่า เปลี่ยนใหม่แล้ว ก็ยังดังอยู่อะครับ (หน้า6) ของผมเองพยายามจะลองอัดคลิป ครั้งไหนตั้งใจจะอัดมันก็ไม่เคยจะได้

อยากจะเป็นก็เป็น ผมก็เลยยังไม่ได้เอาเข้าศูนย์ครับ กลัวไปแล้วแบบ ลองเท่าไหล่ก็ไม่ดัง  :'(

บางท่านแนะนำให้ติด starter relay ถ้าติดแล้วจะมีปัญหากับการรับประกันอะไรพวกนี้หรือเปล่าครับ

อ้าว ขอโทษด้วยครับ ผมดูแต่หน้าแรก แล้วข้ามไปหน้าสุดท้าย

รอติดตามผลด้วยคนครับ เพราะเพื่อนที่ทำงานใช้มิราจอยู่ด้วย เกิดเสียงมาแล้ว 2 ครั้งด้วยครับ  :(

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 14:31:38 »
เป็นมาจากโรงงานทุกคัน เปลี่ยนอะไหล่แล้วไม่หาย เอาใจช่วยครับ  :( :(
ทางมิตซูจะทำยังไงเนี่ย ผมแอบสนรุ่นนี้อยุ่ลึกๆด้วยสิ  ::)

ออฟไลน์ maxzerker

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 22:04:16 »
Design Flaws เลยทีเดียว มีซูงานงอกกกก...

ลูกลอยถังน้ำมันก็ 1 รอบละ
มามอเตอร์ start อีก

สรุปมันมันจะพังทั้งคันเลยไหม ?!

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 23:51:54 »
รู้สึกมิราจจะปัญหาเยอะเหมือนกันนะครับ

รถรุ่นพี่ผม มีปัญหาแอร์เหม็น (ส่วนนึงเพราะมันปิด A/C ไม่ได้) มิตซูบอกต้องแก้ด้วยการรื้อคอนโซลออกมา (แต่รุ่นพี่ผมไม่อยากให้รถโดนรื้อ)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 00:36:13 »
ไม่รู้มิตซูไทยแลนด์ทราบเรื่องแล้วกำลังหาทางแก้ไข หรือปล่อยปัญหามันไหลตายไปเอง

ซื้อมาแล้ว ปัญหามันเกิดแล้ว ก้มหน้าก้มตาใช้ต่อแบบตามยถากรรม ฮืออ :-[

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 00:40:52 »
Design Flaws เลยทีเดียว มีซูงานงอกกกก...

ลูกลอยถังน้ำมันก็ 1 รอบละ
มามอเตอร์ start อีก

สรุปมันมันจะพังทั้งคันเลยไหม ?!
ไม่น่าจะท้งคันแต่คงมีมาเรื่อยๆ หนักบ้างเบาบ้าง ตามประสารถใหม่ของโลก
งานนี้มิตซู งานงอกจริงๆ  ผมก็ใช้อยู่ ยังไม่เจอแต่เริ่มกลัวละ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:22:35 »
หยึย 

ต้องไปแอบมุดดูบ้าง   วิ่งไป 3 พันกิโลเมตรเอง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 20:04:18 »
ตอนนี้เท่าที่อยากจะรู้คือ ทางมิตซูไทยแลนด์ทราบเรื่องแน่ๆแล้วหรือยัง  ... :-\