ผู้เขียน หัวข้อ: สวิฟผมงานเข้าอีกแล้ว อยู่ดีๆ ประตูผู้โดยสารด้านหลังฝั่งขวาปิดยาก มีเสียงดังเวลาปิด  (อ่าน 2442 ครั้ง)

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
หลังจากรับรถมาใช้ได้หนึ่งเดือนกับอีกสองวัน วันนี้อยู่ดีๆรถก็เกิดอาการ
ประตูผู้โดยสารด้านหลังฝั่งขวาปิดยาก มีเสียงดังเวลาปิดดังเหมือนเหล็กกระทบกัน แก๊งๆ
พึ่งเป็นวันนี้ครับ ทีแรกคิดว่าเราคิดไปเองหรือเปล่า ลองเปิดปิดอีกสามบานไม่เป็น
เป็นอยู่บานหลังขวาบานเดียว

ขอคำปรึกษาด้วยครับ เดี๊ยวจะเอารถเข้าศูนย์ แต่ขอมาปรึกษาอาการก่อน และมีใครเป็นไหม ขอบคุณครัุบ

*ลืมบอกไป พ่อผมพึ่งยืมรถผมไปเดินทางไกลมา(มหาสารคาม พัทยา กทม.) ผมพึ่งเจออาการตอนพ่อเอารถมาคืน ก่อนพ่อเอาไปไม่เป็น

.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
ดูขอล็อกประตู ที่ติดกับตัวรถ น็อตคลายหรือเปล่า
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
ดูขอล็อกประตู ที่ติดกับตัวรถ น็อตคลายหรือเปล่า
ดูแล้วครับ ยังแน่นดี
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
ตั้งกลอนประตูใหม่ก็น่าจะหายครับ

ออฟไลน์ PacMan

ฟังหาตำแหน่งดู แล้วทาจาระบีซะ

ออฟไลน์ kritsnutty

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไป 0 เลยครับ

สวิฟผม 3 เดือนแล้ว ยังปกติดีฮะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ตั้งประตู หรือไม่ก็ตั้งกลอนครับ
คุณไม่ได้เป็นคนเดียว รถเพื่อนผมก็เป็นครับ แต่มันไม่แคร์
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8