ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Benz จะใช้กระจกมองข้างทรงนี้ ไปอีกนานมั้ยครับ  (อ่าน 14119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
สอบถามครับ จะมีการออกแบบกระจกมองข้างใหม่ หรือว่าจะใช้แบบนี้ไปเรื่อยๆ เพื่อให้เป็นเอกลักษ์ครับ ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2013, 12:47:53 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
แหม่ ยกตัวอย่างรูปมาผมแทบจะมองหากระจกข้างไม่เจอถ้าไม่วงไว้ มัวไปมองอย่างอื่นซะมากกว่า ;D

ออฟไลน์ NOOM22

ผมไม่ได้ทะลึ่งนะครับ แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ;D ;D ;D ;D
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ taweek

จะแบบไหนช่างเบนซ์มัน อารมณ์ตอนนี้

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
คงหลายปีเลยครับ (อย่างน้อย 5 ปี)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tan Int

คิดว่าสิ่งที่น่าสนใจกว่าในกระทู้นี้คืออุปกรณ์มาตรฐานของ Benz (Airbag คู่  ;D)

ส่วนตัวคิดว่า กระจกแบบนี้จะใช้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะมีการ Re-Design ซึ่งก็อีกนาน
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เอาซะตอบไม่ถูกเลย
ผมว่ามันก็คงเป็นแบบนี้สักพักละ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

คิดว่าสิ่งที่น่าสนใจกว่าในกระทู้นี้คืออุปกรณ์มาตรฐานของ Benz (Airbag คู่  ;D)

ส่วนตัวคิดว่า กระจกแบบนี้จะใช้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะมีการ Re-Design ซึ่งก็อีกนาน

รูป ใหญ่ได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
เข้ามากระทู้ปุ๊บอย่างแรกที่มอง ผมยอมรับว่าไม่ได้มองที่กระจก

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ถ้าอีกห้าปีอาจไม่ได้เป็นแบบนี้แล้วครับ

น่าจะหย่อนยานตามธรรมชาติ

เอ๊ะ!! ไม่ใช่เหรอ 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รูปประกอบชวนให้กระทู้ออกทะเลนะครับ  ;D ;D ;D

ผมว่ายังไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูการออกแบบใหม่ของโฉมใหม่ๆด้วย

ออฟไลน์ Nyquist

แหม...ไอ้เราก็มองแต่ Airbag คู่หน้า

ออฟไลน์ balliblue

เข้ามากระทู้ปุ๊บอย่างแรกที่มอง ผมยอมรับว่าไม่ได้มองที่กระจก
ผมว่า 100% ผช ในนี้ไม่มองกระจกข้างเบนซ์ก่อนแน่นอนครับ 555

ปล ว่าแล้วขออนุญาติ save เก็บ อิอิ  ;D 555

ปล 2 ตอบกระทู้ ตอบไม่ได้ครับ แต่ว่ามันเหมือนกันหใดทุกคลาส เลยเหรอ ?

ออฟไลน์ thehmmthehmm

• Jr. Member
  • **
กระจกไม่รู้ครับ
แต่ไฟหน้าไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้นะครับ
Headlightmaxxxx

ออฟไลน์ tosa

ดูไม่ถนัด ขออีกด้านได้มั๊ย ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Niceguy_C

หลังจากดูแล้ว ตอบได้ว่า

กระจกจะออกแบบมายังไง ก็ช่างมันเถอะ

ออฟไลน์ gate

• Newbie
  • *
รุ่นนี้น่าจะปรับ manual นะครับ   :P

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
บ่งตองๆ ผมดูรูปแทบไม่ได้มองที่กระจกมองข้างเลย...และก็ไม่รู้ด้วยว่าจะใช้ไปอีกนานมัย แต่น้องฟ้าน่ารักมากนะ  :D

ออฟไลน์ nok

airbag คู่ ปลอดภัยทุกเส้นทาง

ออฟไลน์ NIKE

กระจกมองข้างทรงนี้ใหญ่กำลังดีเลยนะครับ มองง่ายดีด้วย สวยอีกตังหาก ถ้าเล็กกว่านี้มันจะดูไม่น่าสนใจครับ   :o :o :o :o :o :o

อนาคตก็น่าจะเปลี่ยนไปตามดีไซน์ใหม่ของรถแหล่ะครับ เพราะกระจกแบบนี้ใช้กันหลายรุ่นแล้วอะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ friend2929

จริงๆแล้วมมองครั้งแรก หากระจกมองข้างไม่เจอเลย ;D ;D

จขกท อย่าทำร้ายคนตอบสิคับ เอารูปที่อื่นมาก็ได้คับเยอะแยะไป

ถ้าจะโฟกัสเรื่องกระจกมองข้าง ถ้าเรื่อง airbag ค่อยว่ากัน ;D ;D

ออฟไลน์ chat120912

นี่ถ้าไม่มีวงกลมสีแดง ผมหากระจกข้างไม่เจออ่ะ =.,=
" My strength is you. "

ออฟไลน์ capton

เอ่อ..ถามว่าอะไรนะครับ ผมลืมเลย 555

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
จขกท. ไม่ค่อยเลยนะคับ  :D

ออฟไลน์ HornbilL

แอร์แบครุ่นนี้แจ่มครับ มาตรฐานยุโรป

อ้าว...เจ้าของกระทู้ไม่ถามเรื่องนี้หรอกเหรอ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สวยมากครับ ใช้ได้อีกนานนนน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ localgame

ผมไม่ชอบกระจกทรงนี้เลย รู้สึกเวลามองแล้วมันหลอกตา

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อุ๊ยย . . BRG  :D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถุงลมโคน ขาวกลูต้า....ไม่ใช่ คงอีกนานครับ กระจก แต่ขอแถมถุงลม สองใบ และ เช็ดขา ดีไหมครับ ทุกท่าน  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2013, 18:14:44 โดย jorpor...GreenG »

ออฟไลน์ Ongszaa

ไหนกระจกมองข้างคับ
เห็นแต่ Airbag 2 ลูก
^ ^

'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R