ผู้เขียน หัวข้อ: วีรเวร...วีรกรรม กับแท็กซี่ เมาแล้วซ่า...ยกมาให้อ่านมันส์ๆ....  (อ่าน 7223 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
......เวลาประมาณสามทุ่มเศษๆ หลังออกจากร้าน คอนเนอร์บาร์ (นั่งคุยกับพี่ต๊อดและคุณหมวย) ระหว่างทางกลับบ้าน ก็ขับตามแท็กซี่คันดังกล่าวดีๆ นี่แหละ

อาการที่สังเกตุพบคือ คนขับขับช้ามาก ขับๆ ชะลอๆ ผมก็ขับตามเรื่อยๆ เพราะคิดว่าเขาอาจจะหาบ้านคนเพื่อรับคนที่เรียกไว้น่ะครับ
ที นี้พอจังหวะ จะเข้าหมู่บ้าน แท็กซี่คันดังกล่าวก็เลี้ยวก่อนผมก็ขับตามเรื่อยๆ สังเกตุว่า เขาเริ่มชะลอรถแล้วขับขวางถนนเลยครับ ผมจึงจะออกขวาเพื่อแซงเพราะคิดว่าเมาแน่ๆ
จังหวะออกขวาแล้วกด....เขาก็ เร่งเครื่องขึ้นมากัน ประจวบกับมีรถจอดอยู่ด้านขวา ทำให้ผมแซงไม่ได้ ผมก็เบรก แต่แท็กซี่คันดังกล่าว กระแทกเบรกใส่หน้าผม จนเกือบจะชนกันแล้ว
ห่าง กันไม่น่าจะเกินคืบเดียว โชคดีที่ผมชะลอรถแล้ว ประกอบกับ ทีด้าเบรกดีมาก จึ๊กเดียวอยู่ ยางก็ดีเพิ่งเปลี่ยน โฮ๊ะๆๆ ก็เลยไม่เกิดอุบัติเหตุ  ไม่งั้นสงสัยจะงานเข้าแน่ๆ

หลังจากแท็กซี่เวรคันนี้ แสดงพฤติกรรมดังกล่าวแล้ว มันก็จอดชิดซ้าย แล้วลดกระจกลงมา ผมก็จอดเทียบสิครับ แล้วก็ลดกระจกถามว่า พี่ครับเมื่อกี้เกือบจะชนแล้วนะ ทำไมขับแบบนี้
มันเปิดประตูมากระแทกรถผมเลยครับ อย่างแรงเลย แต่ลงไม่ได้เพราะจอดในระยะประชิดมากๆ แล้วก็ตะโกนด่าสวนเข้ามาว่า ว่า "เมิงแน่นักใช่มั๊ย เจอกรูหน่อย ลงมาเจอกรูหน่อย เมิงแน่นักใช่มั๊ย"
ผม เห็นแล้วว่าเมาแน่ๆ ผมจึงออกรถไปเลยไม่สนใจ รีบกดเข้าบ้านไว้ก่อน เมื่อมาถึงหน้าบ้าน เลยแจ้ง รปภ.ว่า มีแท็กซี่เมาสุระอาละวาด อยู่หน้าหมู่บ้าน ช่วยสกรีนด้วย

ไม่ทันพูดจบแท็กซี่คันดังกล่าวก็ขับ ตามเข้ามาครับ จ่อท้ายรถผมเลย แล้วตะโกนด่าทอด้วยคำหยาบคายต่างๆ นานา ในขณะเกิดเหตุ มีชาวหอที่ลงมานั่งเล่นหน้าหอพบเห็นเหตุการด้วยสามสี่คน
ผม ก็ชักโมโห ผมก็เลยบอกว่า พี่ครับ ถ้าชนกันขึ้นมาใครจะรับผิดชอบ พี่แกล้งกระแทกเบรกใส่หน้าผมนะ มันก็บอก มันมีประกันชั้นหนึ่ง ก็ให้ประกันเครมไปสิวะ ทำนองนั้น ผมก็เลยแจ้ง รปภ.ว่าผมจะเอารถเข้าบ้านแล้ว ขี้เกียจคุย หิวด้วย เหนื่อยด้วย พอผมเอารถเข้าบ้าน ไอ้คนขับมันก็เดินตามมาที่หน้าบ้านครับ ไม่ลดละจริงๆ คิดว่าแยกย้ายกันไปก็จบ เพราะผมไม่อยากมีเรื่องรับปีใหม่

รอบนี้เดิน มาชี้หน้าด่าผมหน้าบ้าน ผมก็สุดทนแล้ว คว้าอาวุธก่อนเลย ค้ำหลังที่ถอดกองไว้โรงรถแหละครับ ลากออกมาหน้าบ้าน กะเอามาขู่น่ะคับ และบอกไปว่าอยากจะมีเรื่องนักใช่มั๊ย ให้กลับดีๆ ไม่กลับ
มันไม่กลับ แฮะ แต่ปรี่เข้ามาแล้วกระชากคอเสื้อผมเลยครับ กล้ามากๆ ทีนี้ รภป.ที่คุมเชิงอยู่ก็ เข้ามาห้าม มันไม่ฟัง เลยเกิดการตะลุมบอลกันหน้าบ้านแหละ ผม กับ รภป. ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ
แต่ ไอ้คนขับแท็กซี่ก็โดนเต็มๆ เจอค้ำฟาดไปสามที ที่ท้อง ที่ขา คือกะเอาให้ล้มแล้วล๊อกเลย ส่วน รปภ.อัดเข้าที่หน้า เหมือนจะได้แอนตาซินจ่ายด้วยหล่ะงานนี้  มันก็ไม่ยอมนะ สวนกับ รปภ.ผม
แต่ คนเมาครับ อย่าว่าแต่ต่อยเลย ยืนก็ยังไม่อยู่เลย งานนี้ โดนเข้าไปสามสี่หมัด ก็เลิกซ่า แต่ผมยังยั๊วะไม่หายครับ ผมเต็มที่แล้ว ผมลากค้ำ ไปฟาดกระจกหน้า แท็กซี่คันนั้นแตกไปหนึ่งบาน ด้วยความโมโห

แล้วผมก็บอกมันว่า มีประกันชั้นหนึ่งก็ให้เครมไปแต่ถ้ามันไม่เครมให้ เข้ามาหาผมที่หอนี่ ผมจะจ่ายค่าเสียหายให้ ทีนี้ยอมกลับเลยครับ

หลัง จากนั้นผมก็เข้าบ้าน ปิดบ้าน ปิดประตูหอพักทันที แต่ชาวหอและชาวบ้านแถวนั้นก็ยังจับกลุ่มคุยวีรกรรมสดๆ ร้อนๆ ของผมกับ รปภ.อยู่ สักพัก ตำรวจมาครับ แต่ไม่ได้มาที่บ้านผมนะ มาที่อีกจุดหนึ่งไม่ห่างกันมากนัก จุดนั้นเป็นบ้านเช่าเขาก็นั่งกินเหล้ากันอยู่แหละ ทีนี้พอผมเห็นตำรวจมา ก็เลย เรียกคุณตำรวจมาสอบถามเหตุการณ์ก่อน ก็เหตุที่เกิดหน้าหอพักผมแหละครับ แต่ผู้แจ้งความให้การวกวนไม่รู้เรื่อง ตำรวจจึงจะกลับ สน. ผมเลยอธิบายทุกอย่าง ตำรวจก็ดีนะ บอกให้ผมไปเคลียร์กันเอง ถ้าเคลียร์กันไม่ได้ให้ไป สน. ระหว่างนั้นก็มาชาวบ้านและเมียไอ้คนขับแท็กซี่เดินตามมาด้วยจะเอาเรื่องผม พอผมเล่าเรื่องจบ และผมมีพยานหลายคน เขาก็ยอมรับผิดครับ ว่าสามีตัวเองเมาแล้วอาละวาด ส่วนค่าเสียหายผมแจ้งทางเมียคนขับแท็กซี่ไปว่า ถ้าหายเมาแล้วให้เข้ามาขอโทษผมที่หอ ผมจะชดใช้ค่ากระจกให้ แต่เรื่องร่ายกายผมไม่ช่วย เพราะถือว่าผมป้องกันตัว  ตำรวจยังบอกเลยว่า ถ้าไปจบที่ สน. ไอ้คนขับโดนหนักแน่ เพราะหนึ่งเมาแล้วขับรถ ยิ่งเป็นรถโดยสารยิ่งเบิ้ลครับ เสียค่าปรับประมาณ 2,500 บาทเป็นอย่างต่ำ สองคืออาละวาด ทำร้ายร่างกายผู้อื่นให้เสียทรัพย์ (เพราะรถผมก็โดนกระแทกที่ประตู) ทีนี้เมียคนขับแท็กซี่ยิ่งหน้าซีดครับ ถามผมใหญ่พี่แจ้งความไว้หรือเปล่า ผมบอกผมไม่ได้แจ้งเพราะผมรู้ว่าถ้าแจ้งไปคนขับแท็กซี่ก็ยิ่งโดนข้อหาหนัก จะทำมาหากินไม่ได้ ทีนี้หละก่อนกลับยกมือไหว้ผมเลยครับ.....แต่ยังไงก็ผมก็ต้องชดใช้ค่ากระจก ที่ไปฟาดรถเขา.....อันนี้ต้องยอมรับผิด

แต่สะใจมากเลยนะ....ขนาดลูก หอยังตกใจเลย ว่าผมปกติเฮฮา ไม่เคยมีเรื่องมีราวกับใคร พอปรอทแตกนี่ อะไรก็ฉุดไม่อยู่  ส่วน รปภ.นี่ได้ใจมาก คุ้มกันนายสุดยอดครับ ปีหน้าผมจะเพิ่มโบนัสให้แน่ๆ

ที่ฮาที่สุดคือ คุณแม่ผมโทรหาเพื่อนเขาทันทีที่รู้เรื่อง เพื่อนคุณแม่ผมเขาสนิทกับ รองสารวัตร ที่ สน.ทุ่งสองห้อง.........ก็ขนาดท่านรองมายืนรอที่หน้า สน. เตรียมรับเหตุแล้วหล่ะครับงานนี้...........

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
+ ถ้าขับรถตามคนเมา พยายามตามห่างๆ ถ้าแซงได้ให้แซงไปเลย
+ ถ้าคนเมาเปิดไฟเลี้ยวขวา มันจะเลี้ยวซ้ายครับ คือถ้าเมามากๆ จากขวาเป็นซ้าย จากซ้ายเป็นขวา สลับกันหมด รถแท็กซี่รอยเบียดกำแพงบ้านชาวบ้านเป็นรอยยาวเลยครับ ผมเข้าใจว่ามันก็จะหักออกขวาแหละ แต่ดันหักซ้ายแทน โดนซะ
+ ถ้าเจอคนเมาหาเรื่อง หนีก่อนแล้วค่อยตามพวกมารอ หรือ พยายามเข้าที่ที่เป็นกลุ่มคน
+ คนเมามักจะจำอะไรไม่ได้เลย หลังเกิดเหตุ ขนาดสถานที่เกิดเหตุมันก็จำไม่ได้ ถ้ายำ ก็เอาให้พอหอมปากหอมคอครับ อย่าขนาดเข้าโรงพยาบาลเลยครับ รับรองเขาจำอะไรไม่ได้เลย
+ คนเมาจะขาดสติยั้งคิด ถ้าคิดว่าเขามีอาวุธ ให้โทรแจ้งตำรวจทันทีและอยู่ในที่ปลอดภัย ถ้ามีการทำร้ายหรือขมขู่ หรือเข้ามาในบริเวณบ้าน เราสามารถป้องกันตัวได้เต็มที่
+ ถ้าคนที่ประสบเหตุเมื่อคืนไม่ใช่ผม แต่เป็นน้องสาวผม และเกิดอะไรขึ้นมา ไอ้บ้านี้จมกองเลือดหน้าหอแล้วครับ คงไม่มีปัญญาขับแท็กซี่ไปบอกเมียแจ้งความหรอก
+ โชคดีที่ชาวหอคนอื่นๆ ไม่ร่วมสังฆกรรม เท่าที่คุยกันทีหลัง ก็พูดกันว่า ลูกหอเตรียมผสมโรงแล้ว แต่คุณบอย(น่ารักมากคนนี้ เป็นกระเทยครับแต่นิสัยดีมากๆ) ห้ามไว้ไม่ให้มีเรื่อง

จำไว้นะครับ แท็กซี่ โตโยต้า อัลติส สีชมพู ทะเบียน ทย 1xxx กทม.  เมาแล้วขับ ถ้าเจอก็ดูดีๆ ครับ ยิ่งเฉพาะผู้หญิง ผมกลัวจะเกิดเรื่องไม่ดีขึ้น

วันรุ่งขึ้น....

อัพเดตรูปผลงานครับ วันนี้ทางเมียคนขับแท็กซี่ เข้ามาขอโทษที่บ้านผมเรียบร้อยแล้วครับ ผมก็เลยถามว่าแล้วคนขับหล่ะ เขาแจ้งว่ายังเจ็บอยู่ วันนี้ก็เลยตามไปดูที่บ้านเขา ก็ขอโทษขอโพยกันไปครับ เขาก็ยอมรับว่าเขาอารมณ์ร้อน และก็เมาหนักจริงๆ เขาก็เพิ่งเคยโดนแบบนี้ครั้งแรกครับ รู้สึกหน้ายังปูดและเย็บบนคิ้วอีกหนึ่งแผล (หมัด รปภ.) และเขาบอกว่า คิดว่าน่าจะครั้งสุดท้ายด้วย เพราะเขาก็เข็ดเหมือนกัน ผมก็บอกว่าทีหลังอย่ากินเหล้าอย่าเมาขณะขับรถอีก และยิ่งเป็นแท็กซี่ด้วย ต้องรับใช้ประชาชนคนอื่น ยิ่งทำไม่ได้ เขาก็ยอมรับ ที่แรกเขาก็จะไม่รับเงินค่าเสียหายเรื่องกระจก เพราะเขาจะซ่อมเอง เพราะรถเป็นชื่อเขาแล้ว ซื้อต่อจากสหกรณ์มา แต่ผมก็ให้ เพราะผมเป็นคนทำ งานนี้ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ ก็เลิกแล้วต่อกันไป

มาชมรูปผลงานได้เลย
รูปแรกรูปสอง "เต็มๆ" แตกทะลุถึงในรถ
รูป สาม คนขับเขาเบียดฟุตบาทครับ รอยครูดยาวถึงท้ายรถ เปลี่ยนยางหน้าไปแล้วเส้นหนึ่งเพราะแตก จุดนี้ผมไม่ชดใช้ เพราะไม่ใช่การกระทำของผม

เรื่องนี้เกิดขึ้นก่อน จะมี HLM ก็ยกมาให้กันสนุกๆ นะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เมาแล้วขับ มันก็น่าอยู่หรอก :P
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Sunnook

โหะ ๆ อ่านไปก็ผวาเหมือนกันนะเนี่ย เหอะ ๆ บางทีเจอแบบนี้ก็อยากให้รถเรามีกันชนหนา ๆ ไว้อัดไอ้พวก #%$%&@^ ซะบ้าง

ออฟไลน์ BnN

เมาแล้วอาละวาด เจอแบบนี้ล่ะครับสมควรแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันส์เลย โดนให้เข็ดน่ะดีแล้วครับ ไม่งั้นมันก็ขับเมาๆให้อันตรายคนอื่นต่อ

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
ขอให้คนเมาสำนึกได้

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
มันก็สมควรแล้วละครับพี่
เป็นผมขอร่วมสังฆกรรมแน่ๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

อูววว
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ดีแล้วที่คุณไม่ฆ่าคนขับ taxi ตาย เอาแค่บาดเจ็บ แล้วระวังผลที่ตามด้วย
taxi คันนี้ อาจตามมาเอาคืนได้ไม่รู้เมื่อไร ขอให้ระวังด้วยนะครับ ถึงแม้ว่าคุณจะไม่ได้เป็นคนหาเรื่องก่อนก็ตาม

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
อะโห สะใจดีจิงๆคับพี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อาร์ตครับ

แรงมากๆครับ
สมควรโดนอย่างยิ่ง

คนประเภทนี้ ต้องยำตีนให้เข็ด

ปล. ขอย้ำ ความสามารถเฉพาะบุคคลของอาร์ตนั้น ห้ามเลียนแบบที่ไหนเด็ดขาดครับ ไม่ดีกับตัวคุณเอง และผู้คนรอบข้าง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
กระจกบานเท่าไรครับเนี่ย  :o

ผมเคยโดนหินดิดกระจก แตก 3500 ครับบานเดียว(สองชั้น) รถกระบะครับ
โดนไปตัวเบาเหมือนหินเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 2k

เพิ่มเติมอีกอย่างครับ "เหล้าเปลี่ยนคนให้เป็นตัว here ได้"  >:(

ดีนะนเนี่ยที่หายเมาแล้วแท็กซี่สำนึกผิดในกรรมที่ก่อ เชื่อว่าแกไม่น่าจะเมาแล้วอาละวาดอีกแล้วครับ กลับไปบ้านคงโดนเมียซัดต่อเป็นแน่แท้   :-X

ป.ล. ผมไม่กินเหล้าแต่นิยมชาไทยไข่มุกปั่นมากกกกก ฮ่ะๆๆๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

มันก็สมควรแล้วละครับพี่
เป็นผมขอร่วมสังฆกรรมแน่ๆ

ถึงจะคิดอย่างนั้นจริง ถ้าอยู่ในเหตุการณ์อาจจะเลือกข้างลำบากหน่อยเพราะดูไม่ออกว่าใครถูกใครผิดมั้งครับ
แต่ถ้าได้ร่วมตื้บคงสะใจพิลึก

ออฟไลน์ sakdituch5

• Full Member
พี่กล้ามากเลยอะ  แต่ผมว่าก็เนาะ เหล้าเปลี่ยนคนจากหน้ามือเป็นหลังมือ

ออฟไลน์ choke

• Newbie
  • *
 8) โอว....ถือว่าแท็กซี่คันนั้นโชคดีนะครับ ที่เจอคนใจดีแบบคุณ ถ้าเกิดโดนกับคนบางคน(เช่น คนแถวภาคใต้บ้านผม) แท็กซี่คันนั้นอาจสาหัสได้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ถ้าเมาอย่าขับครับ ดีที่สุดเพราะมันสร้างอันตรายกับเพื่อนร่วมถนนและอาจจะอันตรายกับตัวเราเองด้วย
และการใช้กำลังไม่ใช่ทางออกที่ดีเลย อย่างจิมมี่ว่า นะครับ ถ้าเลี่ยงได้ควรเลี่ยง แต่ของผมคือ มันเลี่ยงไม่ได้....

ทุกวันนี้ไม่เคยเห็นใครมาก่อกวนนะครับ เรื่องนี้เกือบปีแล้วหล่ะ....ก็เงียบสงบดีครับ ชดไปให้ 4,000 ครับ....
ในหมู่บ้านผม จริงๆ มันสงบเงียบมากนะครับ มีวันนั้นแหละ แถวบ้านยังออกมาดูเลย เขาบอกว่าเห็นผมซัดรถเข้ามา รู้เลย มีเรื่องแน่....ดังคาด

จริงๆตัวผมอย่างที่ ทั้งจิมมี่แหละแพนรู้จัก ผมเป็นแบบนั้น เว้นแต่ตอนป้องกันตัว เราถือว่าป้องกันตัว เพราะเขาเข้ามากระชากเสื้อเราก่อน
แต่เราก็ไม่ได้ใส่เขาจนสาหัส พอเขาเจ็บและต่อต้านเราไม่ได้ นั่นคือควรหยุด

กะจะถอดเสื้อผ้าแล้วจับมัดไว้หน้าฝากระโปรงรถแล้ว.....
แล้วเอาป้ายมาแขวนคอ ว่า "ผมเมาแล้วขับ" แล้วถ่ายรูปเก็บไว้......ดันมาคิดได้ ตอนจบเรื่อง 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รู้จักกันช้าไป

ถ้าเร็วกว่านี้ โทรบอกด้วย จะรีบบึ่งมาถ่ายรูป เอาป้ายแขวนประจานด้วยคน คิคิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อาร์ตเอ้ย

คราวหลังน่ะยื่นนามบัตรก็พอ
แค่นั้นเป็นแพนแพนก็ไม่ยุ่งกับอาร์ตแล้วครับ ..ปกเสื้อเลอะครับพี่ เดี๋ยวผมเช็ดให้คร้าบบ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ vellcap

ปล. ขอย้ำ ความสามารถเฉพาะบุคคลของอาร์ตนั้น ห้ามเลียนแบบที่ไหนเด็ดขาดครับ ไม่ดีกับตัวคุณเอง และผู้คนรอบข้าง

พี่จิมครับ ลอกเลียนได้ ถ้าจำเป็น ถ้าเลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงครับ  อิอิ

พี่จิมครับ ลอกเลียนได้ ถ้าจำเป็น ถ้าเลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงครับ  อิอิ

ถ้าพี่จิมโคลสลายน์ คนโดนตายง่ายๆเลยนะ