ผู้เขียน หัวข้อ: ในงาน motorshow ปีนี้ เค้ามีรถให้เราลอง test drive ด้วยเหรอครับ มีรถอะไรให้ลองมั่ง :D  (อ่าน 4895 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
อ่านเจอแว๊บๆครับ ว่าในงาน motorshow มีรถให้เราลอง test drive ด้วย

ขั้นตอนการขอ test drive ยุ่งยากมั้ยครับ คนต่อคิวเยอะมั้ย มีรถอะไรให้เราลองมั่ง

ขอบคุณคร้าบบบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pradiw

• Full Member
มีครับ
ผมไปลองของ Chev มา เห็นมีหลายยี่ห้อ ให้ลอง
ขั้นตอนไม่ยุ่งยากครับ เตรียมใบขับขี่ไป เสร็จแล้วจะมีพนักงานไปส่งที่สนามลองรถ
มีให้ลองอัตราเร่ง สลาลม ทดสอบเบรค ประมาณนี้นะครับ

ออฟไลน์ kvlegendstar

อยากลองฟอร์ด เรนเจอร์มากเลยครับ จองไปตั้งนานแล้ว ยังไม่ได้เห็นรถเลย ห้าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Antres

• Newbie
  • *
แล้วมี test drive พริตตี้มั๊ยครับ...

ออฟไลน์ Ws pattaya

แล้วมี test drive พริตตี้มั๊ยครับ...

มีครับ..........................................แต่ test drive ด้วยสายตาน่ะครับ  ฮิฮิฮิ

ออฟไลน์ BIGP

มีครับ..........................................แต่ test drive ด้วยสายตาน่ะครับ  ฮิฮิฮิ

ช่วงนี้ผู้ชายที่ไปงาน motor show เป็นโรคยอดฮิตของผู้หญิง อย่าง โรคมาเล็งเต้านม

ออฟไลน์ baddream11

ช่วงนี้ผู้ชายที่ไปงาน motor show เป็นโรคยอดฮิตของผู้หญิง อย่าง โรคมาเล็งเต้านม
;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member

มีครับ..........................................แต่ test drive ด้วยสายตาน่ะครับ  ฮิฮิฮิ

เป็นธรรมดาครับ เพราะนี่คืองาน "โมเต้าโชว์"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 18:53:34 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ csamabat

ตอนไป ผมจะพา้น้าสาว ไปจองฟอร์จูนเนอ 3.0 2wd ไปๆมาๆ ได้ ปาเตโร่สปอตร์ 2.5vg 2wd GT มาครับ  ;D
ได้ลองเทส สนามข้างๆน้ำ  ขับสนุกเลยครับ มี ให้หับหลบสิ่งกีดขวาง สลาลม  ทดสอบอัตราเร่ง  ทดสอบระยะเวลา  ทำความเร็วได้ประมาณ 100 นึงเต็มที่  สนุกสุดๆครับ  พอลอง ปาเจโร่แล้ว เลยจองทันที  ต่างกับฟอร์จูนเนอ ที่ชอบมานาน และเคยนั่งรถคนอื่นๆมาเลยครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ คนกรุง

มีครับ..........................................แต่ test drive ด้วยสายตาน่ะครับ  ฮิฮิฮิ

เป็นธรรมดาครับ เพราะนี่คืองาน "โมเต้าโชว์"
555555555+ อย่างฮา น้ำลายเยิ้ม 8)

ออฟไลน์ Mike

วันนี้บ่าย แอบอู้งานไปลอง Ertica มาครับ ต้องใช้ใบขับขี่ลงทะเบียน

แล้วก็จะมีรถมารับ(Swift) ไปที่ลานเทส ริมทะเลสาบ จะมี Instructor อธิบายสถานี บลาๆๆ

มีสถานที สลาลอม, Lane change, ทางตรง,โค้งกว้าง,ทดสอบระยะเบรค

มีแต่ AT ให้เทส ความรู้สึกตอนตีนต้น กดจมปุ๊ป หน่วงไปสัก 1.5 วิ แล้วค่อยๆขึ้น หลังไม่ติดเบาะน่ะ

แต่ความเร็วกลาง ถึงปลาย ไม่ได้ลอง เพราะไม่มีระยะ ส่วน สลาลอม กับ Lane change ที่ความเร็วประมาณ 60-70 เอาอยู่

(แต่สีหน้าเซลล์ กับ Instructor คงอยากตบกะโหลก ผมมาก  :-* ) พอ ทดสอบระยะเบรค ไต่ความเร็วไปถึง 80 ก็กดจมมิด (เทสตัว Top ) ABS ก็ทำงานตามปกติ งึกๆ

สะท้านที่แป้นเบรค (เซลล์ กับ Instructor เงียบ  ???)

สรุป จอง ครับ!   ;) (รถพี่ชาย)
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
วันนี้บ่าย แอบอู้งานไปลอง Ertica มาครับ ต้องใช้ใบขับขี่ลงทะเบียน

แล้วก็จะมีรถมารับ(Swift) ไปที่ลานเทส ริมทะเลสาบ จะมี Instructor อธิบายสถานี บลาๆๆ

มีสถานที สลาลอม, Lane change, ทางตรง,โค้งกว้าง,ทดสอบระยะเบรค

มีแต่ AT ให้เทส ความรู้สึกตอนตีนต้น กดจมปุ๊ป หน่วงไปสัก 1.5 วิ แล้วค่อยๆขึ้น หลังไม่ติดเบาะน่ะ

แต่ความเร็วกลาง ถึงปลาย ไม่ได้ลอง เพราะไม่มีระยะ ส่วน สลาลอม กับ Lane change ที่ความเร็วประมาณ 60-70 เอาอยู่

(แต่สีหน้าเซลล์ กับ Instructor คงอยากตบกะโหลก ผมมาก  :-* ) พอ ทดสอบระยะเบรค ไต่ความเร็วไปถึง 80 ก็กดจมมิด (เทสตัว Top ) ABS ก็ทำงานตามปกติ งึกๆ

สะท้านที่แป้นเบรค (เซลล์ กับ Instructor เงียบ  ???)

สรุป จอง ครับ!   ;) (รถพี่ชาย)

555+

พี่ชายจะออกรถทั้งที ก็ต้องขอลองกันหน่อยแหละ ใครจะว่ายังไงก็ช่าง

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตอนไป ผมจะพา้น้าสาว ไปจองฟอร์จูนเนอ 3.0 2wd ไปๆมาๆ ได้ ปาเตโร่สปอตร์ 2.5vg 2wd GT มาครับ  ;D
ได้ลองเทส สนามข้างๆน้ำ  ขับสนุกเลยครับ มี ให้หับหลบสิ่งกีดขวาง สลาลม  ทดสอบอัตราเร่ง  ทดสอบระยะเวลา  ทำความเร็วได้ประมาณ 100 นึงเต็มที่  สนุกสุดๆครับ  พอลอง ปาเจโร่แล้ว เลยจองทันที  ต่างกับฟอร์จูนเนอ ที่ชอบมานาน และเคยนั่งรถคนอื่นๆมาเลยครับ

แต่เวลาทดสอบสลาลม มิตรซูไม่มี VSC ระวังจะเจอแบบครึ่งแรกครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th

อ่าาาา ถ้าเทสพริตตี้มี 2 แบบคือ ถ่ายแบบให้แล้วขอ Facebook อะไรประมาณ (ซึ่งผมก็ทำ 5555  ;D)
แต่สกรีนด้วยนะแจ๊ะว่า "มีแฟนรึยัง" ไม่งั้นซวยแน่ๆ!!! 55555
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th

ผมเทส PPV เกือบทุกค่าย(ยกเว้นฟอร์ด) มาดูแต่ละสถานีนี้ ปรากฎ"Pajero Sport ชนะเลิศ 2 ด้าน" แต่ด้านอัตราเร่งยกให้ Fortuner"
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
มีครับ
ผมไปเทส Pulsar 1.8  มา
ในสนามผมเห็นมีหลายยี้ห้อเลยลองถามเซลล์ในงานดูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

มีคับ

ไปเทส GTI กับ SCIROCCO มา :D

หลังคิดเบาะมากๆ ;D

บอกเซลล์ว่าจะขอ test drive เซลล์ก็ว่าขอใบขับขี่ด้วยคับ

สักพักก็มีเซลล์เดินมา 2 คนเอาใบขับขี่มาคืนแล้วก็ว่าเชิญทางนี้คับท่าน  :o :o

เสร็จก็เซ็นต์ชื่อตรงประตูหลังก่อนออกไปลองรถ

พอออกไปปุ้บก็จะมี รถตู้ VOLKSWAGEN CARAVELLE ปี 2012 ขับมาจอดหน้าเราพอดี

คนขับรถตู้ใส่ชุดซาฟารี+หมวก

แล้วก็จะมีเซลล์คนนึ่ง (จาก2คนที่เดินมาด้วยกันม่ะกี่) มาเปิดประตูรถให้เราแล้วก็บอกว่าเชิญขึ้นรถได้เลยคับ

พอเราเขาไปเบาะด้านในแล้ว เซลล์ 1 ก็จะมานั่งเบาะข้างเราแล้วอธิบาย สเปครถต่างๆ

เซลล์ 2 ก็จะขึ้นไปนั่งเบาะข้างคนขับรถตู้

พอถึงลานเทสเซลล์จะให้ผมนั่งก่อน เซลล์จะเป็นคนขับให้ดูก่อนครั้งแรกว่าต้องเร่งต้องเบรคช่วงไหน ให้รู้ไลน์ก่อนว่างั้น

พอผมนั่งไปเท่านั้นแหละด่านแรกที่เป็นทางตรง เซลล์เหยียบจมเลย ได้ยินเสียงล้อฟรีนิดหน่อย

จะบอกว่าตกใจมาก ไม่ทันตั้งตัว - -" ดึงเวอร์มากๆ ไม่บอกเราสักคำ เบลล์ก็ยังไม่ได้คาดเลย

ไม่คิดว่าจะให้เรานั่งแล้วจะเหยีบยจมขนาดนนี้ ไมล์ผมดูไม่ทัน ความรู้สึกคิดว่าคงจะ 140 ได้

หลังจากนั้นก็ให้เราขับเอง เซลล์นั่งข้างๆ พอลองเสร็จ 1 รอบ

เซลล์ก็ถามว่า จะลองอีก 3-4 รอบก็ได้น่ะคับท่าน  :o :o   

พอลองเสร็จก็นั่งรถตู้คันเดิมกลับมาคุยลายละเอียดที่บูธ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"