ผู้เขียน หัวข้อ: หากนึกถึงรถสำหรับผู้สูงอายุ(ตั้งแต่ 60 ขึ้นไป) ทั้งขับเองและมีคนขับให้ คุณนึกถึงรถอะไรครับ  (อ่าน 16587 ครั้ง)

ออฟไลน์ tTtTt

• Jr. Member
  • **
SUV คงไม่เหมาะครับ แข้งขา อาจจะเริ่มเสื่อม   S class 7series คงใหญ่ไปเพราะจะขับเองบ้าง

ที่ผมว่าเหมาะสมที่สุดคือ Mercedes E 300  ดูภูมิฐานสมฐานะคนอายุ 60  ขับเองก็เท่ มีคนรถก็นั่งนุ่มนิ่มวิ่งสบาย

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
รถคันใหญ่ที่นั่งได้ทั้งครอบครัว  PPV MPV ทั้งหลาย ส่วนจะเป็นคันไหนก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member

ออฟไลน์ marksss

• **

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
รถตู้ทั่วราชอนาจักร พร้อมคนขับให้นั้ง  ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
Honda Jazz ครับ

ใช้ง่าย จอดง่าย ขนของได้เยอะ ไม่ต้องดูแลมาก

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ถ้าขับเอง Camry Hybird
ถ้ามีคนขับให้ Alphard
ถ้าไม่ติดด้านงบกันนะ ;D

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ชีวิตหลังเกษียณ คงมีเงินเก็บบ้างนะ

ขับเองบ่อย ก็ E-Class
ให้คนขับให้ ก็ โฟคล์ตู้ หรือ โตต้า อัลพาท
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
นึกถึง E-Class คันเดียวเลยครับ  ฮอตฮิดในไทย นั่งก็สบายๆ ขับเองก็สบาย ไม่สูงและใหญ่เกิน

ออฟไลน์ panerai

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• **
สำหรับผม Jazz คับ ซึ่งผมเองก็ใช้อยู่ ผมกลับมองแหวกแนวนะคับว่า เท่าที่สังเกตุผู้สูงอายุแถวบ้านผมและครอบครัวของผมเอง คือคุณพ่อและคุณแม่ ท่านชอบรถที่มีขนาดกระทัดรัดและเอนกประสงค์มากกว่าเพราะเวลาแกขับไปไหนมาไหนแกบอกว่ารถคันใหญ่หาที่จอดยากขับลำบากและอีกอย่างแกอายุมากแล้วไม่จำเป้นต้องใช้ใหญ่และหรูหราอะไร อีกอย่างจะได้ไม่ต้องไปห่วงและกังวัลมันมากด้วยคับ  :D

ออฟไลน์ archian

nissan  march  ...  แก่แล้วเอาขับง่ายไว้ก่อน