ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้เรียกว่า Navigator เจ๊งรึเปล่าครับ  (อ่าน 2279 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vage

• Jr. Member
  • **
สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ BMW ครับ

ผม Set เนวิ เพื่อจะไป จุด A

เมื่อถึงปลายทางแล้ว ระบบก็แจ้งว่าถึง แล้วทำการดับระบบนำทาง กลับมาเป็นปกติ

แต่ว่า ตรงหน้าปัดที่คอยช่วยบอกทาง ดันไม่กลับมาเหมือนเดิน ยังชี้ไม่เลิกสักที

แล้วมันก็ไม่หยุดชี้ ถึงแม้จะ ปิดเปิดเครื่องยนต์ ก็ตาม

โทรไปหาศุนย์ เค้าบอกว่าผมเข้าใจผิด ให้กด Stop Guidance

แต่ผมจะกดยังไง ในเมื่อ ระบบนำทางมันดับไปแล้ว มีแต่ ให้ Start ใหม่ -*-  (แนบรูปให้ดูนะครับ สังเกตว่ามันไม่ได้นำทางแล้ว มีแต่ให้ Start Guidance และหน้าปัดยังชี้อยู่)

มีเพื่อนๆคนไหนเคยเป็นแบบผมบ้างไหมครับ แล้วแก้ปัญหายังไง เพิ่งออกรถเอง ทำไมเจ๊งง่ายจัง  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2013, 21:02:38 โดย kajohn5555 »

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
Re: แบบนี้เรียกว่า Navigator เจ๊งรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 21:10:08 »
เข้าไปทีศูนย์เลยครับบางทีเนวีอาจจะค้างก็ได้ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Parinceo

Re: แบบนี้เรียกว่า Navigator เจ๊งรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 21:18:19 »
ลองเข้าศูนย์ไปเช็คดูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 22:26:20 »
ผิดปกติแน่นอนครับ น่าจะค้าง

ของผมลงแผนที่ 2013 แล้วGPSมันช้ากว่าตัวรถ เหมือนมันตามไม่ทันทั้งๆที่ขับไม่เร็ว เห็นว่าต้องupdate firmware
แต่ยังไม่ได้ทำเลยไม่รู้ว่าจะแก้ได้ป่าว

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 22:48:00 »
ของผมก็เป็นนะ แต่เป็นบางทีครับ คิดว่าน่าจะเป็นBUG ของมัน แนะนำให้คุณstartใหม่ แล้วก้ stop อีกที หรือไม่ก็ดับเครื่องยนต์ละเปิดใหม่ ก็หายครับ

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 04:38:10 »
X3 ของผมก็เป็นครับ ถ้ามาถึงปลายทางแล้วคุณยังขับต่อ
บน Navigator มันจะ stop guidance ไปแล้ว แต่ไอ้ลูกศรตรงหน้า มันยังซ้ายขวาหน้าหลังอยู่
ผมใช้วิธีว่า point ไปที่ใหม่แล้ว stop ซะ (ง่ายเนอะ)

มันคงเป็น bug ละมั๊ง หรือว่าถ้ามีปัญหาอะไร คุณก็มีเพื่อนแล้วครับ