ผู้เขียน หัวข้อ: รถยี่ห้อ MITSUOKA ดีไหมครับ ไปเจอมา สวย คลาสสิกดี แถมราคาไม่แพง  (อ่าน 23397 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
สวยคลาสสิก ถูกใจ ราคา 3.7 ล้าน แต่ไม่รู้ว่า ศูนย์เป็นยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2013, 22:49:04 โดย Zahnarzt »

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
ยี่ห้อนี้เอารถยี่ห้ออื่นมาดัดแปลงครับ เพราะฉะนั้นหลายๆส่วนต้องใช้กับรถที่เป็น base ได้แน่นอน ช่วงล่าง-เครื่อง รวมถึงระบบไฟและภายในบางส่วน น่าจะใช้ได้

แต่ก็ไม่แน่ว่ารถที่เป็น base นั้นจะหาอะไหล่ง่ายขนาดไหนในไทยนะครับ

รู้สึกมี teana กับ MX-5 อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ลองดู

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เดี๋ยวนี้ประกอบไทยแล้วนะครับ ซึ่งออริจินอลนั้น
Made in Bang Plee ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Bluedoft

ผมว่าแพงมาก เอา MX-5 ราคา 2.5 ล้าน ไปทำรอบคันใหม่และภายในนิดหน่อย เพิ่มเงินอีก 1.2 ล้าน  ???

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
สวยดีครับ คันเล็กราคาไม่แพงมากแต่รู้สึกว่าไส้ในเป็นนิสสัน March รึเปล่าไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เป็นรถดัดแปลงครับ คล้าๆยกับไทยรุ่ง แต่ไทยรุ่งเน้นทำมาจากรถกระบะ

ส่วนมิตซูโอกะ เอามาทำเป็นแนวย้อนยุค

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เรื่องเครื่องยนต์กลไก หรือระบบไฟต่างๆ ให้ช่าง mazda จัดการให้ได้ครับ (ถ้ากลัวว่าแพง หรือตัวแทนบริการหลังการขายไม่ดี) เพราะคันในรูปนั้นเอา mx-5 มาดัดแปลงให้สวยงามตามแบบฉบับของ mitsuoka นั่นเอง :D

เป็นผมถ้ามีตังให้เลือกระหว่าง mx-5 เดิมๆ แล้วไปแต่งต่อ กับ misuoka นี่ผมเลือกอย่างหลังนะ อย่างน้อยก็อุ่นใจที่รู้ว่างานจบแน่ๆ สวย ณ ตอนนั้นเลย ไม่ต้องแต่งไปลุ้นไป
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

สวยดีครับ คันเล็กราคาไม่แพงมากแต่รู้สึกว่าไส้ในเป็นนิสสัน March รึเปล่าไม่แน่ใจ

ใช่ครับ รุ่น viewt ดัดแปลงมาจาก Micra รหัส K12 นะครับ ไม่ใช่ K13 ที่เป็นรถ Eco car นะครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ SP

มันดัดแปลงแต่มันดูสวยดีนะครับ แต่รับไม่ได้ตรงล้อที่โลโก้ mazda แปะอยู่ อย่างน้อยแกะใส่ตราตัวเองก็ยังดีน่า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ HME

ใช่ครับ รุ่น viewt ดัดแปลงมาจาก Micra รหัส K12 นะครับ ไม่ใช่ K13 ที่เป็นรถ Eco car นะครับ

เข้าใจว่ามีทั้ง K13 และ K13 นะครับ

ออฟไลน์ Nirvash

• Jr. Member
  • **
ไม่แพงเหรอครับ
แต่ผมทำไมรู้สึกว่าโคตรแพงเลย
แถมภายในของ MX-5 ทั้งดุ้น ไม่ได้เข้ากะภายนอกสักนิด  :'(

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
เหมาะกับผู้ที่ต้องการขับแล้วไม่ซ้ำใคร    ขับไปไหนมีแต่คนมอง    จะคล้ายๆกับคนมองคุณขับรถในแบบ super car

แต่ที่คนมองนั้นส่วนใหญ่ จะงง เสียมากกว่า   รถไรว๊าาา  ^^

ออฟไลน์ cliff

• **
เหมาะกับผู้ที่ต้องการขับแล้วไม่ซ้ำใคร    ขับไปไหนมีแต่คนมอง    จะคล้ายๆกับคนมองคุณขับรถในแบบ super car

แต่ที่คนมองนั้นส่วนใหญ่ จะงง เสียมากกว่า   รถไรว๊าาา  ^^

ผมมองมากๆเลย แต่ไม่มองแบบ supercar  เพราะรูปทรงยังไม่ลงตัวเท่าไหร่เลย นึกถึงรถแต่งมาจากเมืองจีนมากกว่าครับ
ถ้าต้องการให้คนมองมากๆเท่านั้น คันนี้ก็คงได้ตามวัตถุประสงค์ครับ

ออฟไลน์ gttle

เชียงใหม่เห็นร่นนี้อยู่ 2 คันของฝรั่งสีแดงช้ำๆคันนึง อีกคันสีขาว ก็ ok นะครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ถ้าต้องการแค่คนมอง ผมว่าแค่ถอดเสื้อขับรถคนก็มองแล้วนะครับ
แต่มองแล้วเค้าคิดยังไงนั่นอีกเรื่อง ไอเจ้าคันนี้ก็เหมือนกัน
คงไม่ได้มองด้วยสายตาแบบเดียวกับที่เราขับ ferrari แน่นอน

ps. ความเห็นส่วนตัวผมว่ารถมันน่าเกลียดมากนะครับ
อย่างที่หลายๆท่านบอกภายในไม่ได้ไปกับภายนอกเลยยย

ออฟไลน์ rvsmart

ออฟไลน์ gayji

ผมเคยเจอรุ่นใหญ่ คล้ายโรสลอยด์เลย มาจอดที่ตึกออฟฟิศ เห็นครั้งแรกงงเลยครับ ว่ารถไรหว่า ต้องเดินไปดูใกล้ๆ แล้วเดินวนรอบ พร้อมมองเข้าไปในรถด้วยเลย อาการแบบนี้ไม่เคยทำกับรถคนอื่น แต่จะทำกับพวก super car เท่านั้น ดังนั้นในแง่ wow ผมว่า mitsuoka ได้คะแนนตรงนี้ครับ

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **

เข้าใจว่ามีทั้ง K13 และ K13 นะครับ

ในรูปเป็นรุ่นHimikoครับเอาmx5มาแปลง viewtไม่ใช่แบบนี้นะครับ

ออฟไลน์ Minny

มีตัวนึงเอา Nissan March ไปทำ แต่เราว่า Nissaan March แต่งเป็น Mini ยังจะดูดีกว่าแถมไม่แพงเท่าด้วย
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

smileymee

• บุคคลทั่วไป
ในความคิดของผม ทุกรุ่นดูสวยเป็นบางมุมครับ แต่ละยี่ห้อคงออกแบบให้ระยะต่างๆลงตัวเรียบร้อยแล้ว พอไปเสริมให้มีโค้ง เว้า ในแบบรถคลาสสิกจึงทำให้ตัวถังภายนอกจะดูเกินๆออกมาครับ

เคยสนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่พอสำรวจทุกมุมมองแล้วก็... แล้วแต่คนชอบครับ^^