ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความเห็นครับ ตอนนี้ golf gti หรือ sirocco ดีครับ  (อ่าน 5524 ครั้ง)

ออฟไลน์ turbora

• Newbie
  • *
พอดีอยากได้รถที่มันperformance ดีๆครับ สูง180 ลูก3คน มีรถหลายคัน e46 alphard อยากเปลี่ยนเจ้าe46ครับ เน้นปลอดภัย แรง คุ้มค่าเงิน ไม่จุกจิก ประหยัดน้ำมันบ้าง สามารถพาตัวเองออกจากที่คับขันได้อย่างรวดเร็ว

ข้อดีข้อเสียของทั้งสองตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ

สองรุ่นนี้ใครเคยจบที่ราคา+ของแถมสุดๆเท่าไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: รบกวนขอความเห็นครับ ตอนนี้ golf gti หรือ sirocco ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 18:44:34 »
อ่านจากโจทย์ golf gti ครับ

ส่วน สองรุ่นนี้ใครเคยจบที่ราคา+ของแถมสุดๆเท่าไรบ้าง  รอท่านอื่นมาตอบครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
Re: รบกวนขอความเห็นครับ ตอนนี้ golf gti หรือ sirocco ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 19:07:33 »
GTI เลยครับ มาแบบนี้ คุ้มสุดๆ ลดแลกแจกแถม ผมก็ 180 เหมือนกันแต่เวลาอยู่ในรถกลับรู้สึกโปร่งสบายมาก พอเทียบกะโฟกัสของน้องแล้วรุ้สึกว่าโฟกัสตีบตันมากๆเลย  ส่วนความประหยัดถ้ากดไม่หนักในเมืองประมาณ 9-10โลลิตรได้อยู่ครับ นอกเมืองประมาณ 13-14 ส่วนเรื่องอัตราเร่ง+ช่วงล่าง หายห่วงครับ นิ่งมากๆ แถมแฮนด์ดิ้งคมพอสมควร ต้องการขนาดไหนมาตามนั้น

ปล.รถพ่อบ้านขาซิ่งของแท้

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 19:08:09 »
เรียนเชิญ VWsociety.com ครับ

สิงกัันที่นั่นหลายสิบคัน ทั้ง GTI Scirocco ครับ ขอให้ได้สมใจครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 20:46:00 »
รุ่นMYหลังๆชอบการตกแต่ง GTiมากเลย มีคาดแถบสีแดง กับไฟท้ายLed สวยพอฟัดกับsirocco เลยครับ
เรื่องอื่นๆสอบถามผู้รู้ดีกว่าครับ 55

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 21:44:23 »
พอดีอยากได้รถที่มันperformance ดีๆครับ สูง180 ลูก3คน มีรถหลายคัน e46 alphard อยากเปลี่ยนเจ้าe46ครับ เน้นปลอดภัย แรง คุ้มค่าเงิน ไม่จุกจิก ประหยัดน้ำมันบ้าง สามารถพาตัวเองออกจากที่คับขันได้อย่างรวดเร็ว

ข้อดีข้อเสียของทั้งสองตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ

สองรุ่นนี้ใครเคยจบที่ราคา+ของแถมสุดๆเท่าไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ถ้ามีผู้โดยสารเป็นประจำยังไงคงต้องไป GTI เท่านั้นล่ะครับ เข้าออก ลุกนั่ง ง่ายกว่ามาก สวยแบบคลาสสิค ไฟหน้า ไฟท้าย LED ลงตัวไปหมด ขับขี่มั่นใจ

แต่ถ้าอยากได้ภาพลักษณ์ซิ่งหน่อย ไม่ค่อยมีผู้โดยสารนั่งข้างหลังหรือนานๆที แคร์สายตาผู้คนรอบค้าง ว่ารถเราต้องสวยไปไหนต้องมีคนมองบ้าง ชมบ้าง แคร์เรื่องราคาขายต่อที่ไม่ฮวบฮาบมากนัก  อันนี้มา Scirocco

เรื่องความคล่องตัว ไม่มีปัญหาทั้งคู่ครับ แนะนำว่าไปลองหารถทดลองขับดูครับ น่าจะไม่ยาก ลองหลายๆหนดูก็ได้ครับ เปลี่ยนสถานการณ์ดู อย่าไปทดสอบโดยทางด่วน ความเร็วสูงๆอย่างเดียว อาจจะลองมารถติดข้างล่างดูว่าอึดอัดไหม  ผมสูง 187 หนัก 110 กก. ยังสบายๆครับ หัวไม่ชน และมีความสุขทุกวันที่ได้ขับครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 21:46:49 »
GTI ครับแต่สั่ง MK VII มาเรยนะครับ รถมีจำหน่ายแล้ว ;)

ออฟไลน์ @Route@

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 21:48:01 »
Gti only

ออฟไลน์ gizmo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 22:29:06 »
น่าจะต้อง GTIแน่นอน
รถประตูน้อยแต่นั่งหลายคน เข้าออกไม่สะดวกอย่างมากถ้าใช้เป็นประจำ เป็นประสบการณ์โดยตรง ขนาดผมแค่3คน ก็วุ่นวายอยู่

เคยลองGTI ชอบครับ ช่วงล่างไม่ตึงตังเกินเหตุ โดยรวมใช้งานได้ประจำวันได้จริง ซิ่งได้ด้วย ราคาตอนนี้น่าสน

มีเหตุผลหลักอย่างเดียวที่ขยาดVW เรื่องภายใน พวกหน้าปัดและแผงข้างเยิ้มนี่แหละครับ เจอกับ new Beetle หลัง5ปี
เป็นเรื่องที่น่ารำคาญใจมาก ทั้งๆรถก็ใช้น้อยมากและไม่ได้จอดตากแดด
ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่ๆหายรึยัง

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 22:36:12 »
GTI ไปเลยครับ ผมว่างามไม่แพ้น้องซีรอคโคหรอกครับ

ออฟไลน์ top

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 22:39:49 »
บอกเซลล์เลยครับว่าขอทดลองขับทั้ง 2 คัน เลยครับ ของผมเซลล์เอามาให้ทดลองขับที่บ้านทั้ง2คันเลยครับให้มาทดลองขับอยู่ 3 วันครับเลยมีโอกาสได้เปรียบเทียบทั้ง 2 รุ่นอย่างละเอียด สรุปจบที่  GTI ครับ ทุกวันนีี้ happy กับรถคันนี้มากครับ

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 23:12:12 »
เปิดเพลงประกอบ ร้องตาม แล้วทำท่าทางดังนี้...

"G" (ทำมือเป็นรูปตัวจี)
"T" (ทำมือเป็นรูปตัวที)
"I" (ทำมือเป็นรูปตัวไอ)

ทำซ้ำไปอีก 5 รอบ จน จบเพลง...

: )

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 23:21:49 »
ลองพาลูกๆ ,,, ไปนั่ง Scirocco ดูคับ, ถ้านั่งได้ ค่อยกลับมาคิดใหม่
....ส่วนตัว,,, ผมว่าถ้าอยากซิ่ง Scirocco ดูจะได้อารมณ์กว่า
....ปล. Golf ,,, ไม่เคยลองนะคับ (พิจารณาจากหน้าตา  ::))

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 01:00:46 »
จากโจทย์ GTI แน่นอนครับ

แต่ถ้าเป็นผมไป Scirocco ครับ ชอบมากกว่า GTI

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 12:23:08 »
mk vi ตอนนี้ลดกระหน่ำ

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 14:05:12 »
ถ้าชอบแนวนั่งหลายคนแนะนำ GTI ถ้ารีบก็จัดตัวปัจจุบัน ราคา+โปรดี แต่ถ้าไม่รีบแนะนำให้รอตัวใหม่ครับ
ถ้าชอบแนว 2ประตู และยังไม่น่าจะเปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้ก็Scirocco ครับ

ความซิ่งไม่ต่างกันเท่าไหร่ Scirocco จะออกแนวพยศกว่า ความเร็วปลายอาจได้เปรียบนิดหน่อยเพราะทรงลู่ลมกว่า

ขอให้เจอคันที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ tTtTt

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:46:33 »
Golf GTI ครับ  พวงมาลัยเป๊ะ ช่วงล่างเป๊ะ เครื่อง,เกียร์DSG ก็เป๊ะเว่อออ
ของแต่งก็มีเหลือกินเหลือใช้ จัดท่อiPE Innotech+จูนAPR ซักชุด    ถ้าเจอ525dซ่าๆมาจี้ ก็ซัดฝุ่นให้เค้ากินได้สบายๆ

แถมมีประตูหลังและกระโปรงท้ายที่ใส่ของได้เพียงพอด้วยครับ ตอบโจทย์คุณพ่อบ้านเท้าหนัก 555

*เคยลองขับGTIของเพื่อนอยู่ไม่กี่วัน ตอนนี้ยังติดใจอยู่เลยครับ แต่ไม่เคยลอง Scirocco ครับ

ออฟไลน์ tbdorakiez

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 21:48:09 »
อย่าเชื่อใครครับ. ไปลองขับเลย. แล้วจะพบคำตอบด้วยตัวเองเลยครับ.... ขอให้สมหวังครับ
VW GTI
Subaru Brz m/t

ออฟไลน์ -nu-

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 22:04:51 »
ขอร่วมถามแจมครับ ระหว่าง
Mk6 จัดตอนนี้ ด้วยราคาตอนนี้ หรือรอ MK 7 ดีกว่าครับ