ผู้เขียน หัวข้อ: รถดีๆรุุ่นไหนราคา ราคาตกแบบใจหายบ้างครับ จะรอซอย  (อ่าน 6821 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
เอาเป็นรถ c segment ขึ้นไปละกัน อายุไม่เกิน 5 ปี ที่ราคาตกจนน่าซือมือ2

เท่าที่นึกออกก็ Volvo S60

พอดีอาจจะต้องมีเหตุให้ใช้รถ ระยะประมาณ 1-2 ปี ซื้อมือ1 อาจไม่คุ้ม

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Camry Hybrid

ออฟไลน์ HYDE--

BMW ที่ไม่ใช่เครื่องดีเซลครับ

ออฟไลน์ snif

• Full Member
lancer ex ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Altis ตัวเก่า ก่อนเปลี่ยนเครื่องครับ

ออฟไลน์ E_mail

• Jr. Member
  • **
Volvo S80

ออฟไลน์ Kubota

• .
รถยุโรป ที่ไม่ใช่ mini กับ benz

ออฟไลน์ gizmo

• Newbie
  • *
C-Segment ตามเกณฑ์ที่ว่าก็ Volvo S40, V50 ตกได้ใจแน่  ;D
ขนาดเพื่อนจะtrade-in รถ 2ปี เพื่อออกV60มาแทนยังต้องถอดใจ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
bmw ที่ไม่ใช่รถ sport ครับหลังหมด bsi หายเกิน 50% ชัวววว!!
M3 ออกศูนย์ 10 ล้าน 4 ปีขายเหลือ 4 กว่าๆ

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Volvo และ Audi
ฺBMW เครื่องเบนซิน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยุโรปแทบจะทุกรุ่น ร่วงเยอะครับ ยกเว้นตราดาว จะเหลื่อมกว่าชาวบ้าน

BMW จะพวกเบนซินจะร่วงเยอะครับ แต่ถ้าดีเซลจะไม่ค่อยร่วง(อย่างe60 e90LCI 20d สภาพดีๆวิ่งน้อยๆ เกิน2Mยังมี)

D seg ของยุ่นก็ร่วงเยอะครับ รอสัก 3 ปีขึ้น ยิ่ง 4-5 ปียิ่งแล้วใหญ่ ร่วงแทบจะครึ่งๆ(โดยเฉพาะ Hybrid)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เสียว จะซอยยังไงดีครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ H3T

C-Seg ผมนึกออกที่น่าสนใจสุดคือ Alfa Romeo 156 ออกห้าง 2 ล้าน ตอนนี้เหลือ 3-4 แสน หา GTA 3.2 มาสลับได้ GTA ขับในราคาแค่ 5 แสนบาท

แต่ส่วนตัวถ้าไม่เลือกแค่ C-Seg ผมกำลังสนใจ E66 730iL ครับ ราคาตอนนี้เหลือ 1 ล้านนิดหน่อย เอาหัวท้ายตัดมากองไว้หลังบ้านซักคัน เซฟไปได้เยอะ

แนวคิดหารถอีกคันมาซ่อมกินตัว เพื่อนผมเอาไปใช้หลายคนแล้วครับ

กลับมาเพิ่มเติม เพิ่งจะอ่านว่าอายุไม่เกิน 5 ปี ชี้ไปที่ Skoda Superb ครับ
    แต่ถ้าจะเอาเรื่องอะไหล่มาเกี่ยวข้อง และต้องการสมรรถนะที่ดีด้วย นึกออกแค่ Focus 5D ครับ แล้วเอาหัวท้าย Focus ST 5D มาย้ายใส่ รับรองสมรรถนะที่ได้ไม่แพ้ Golf GTi ในราคาไม่น่าเกิน 7 แสนบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2013, 20:33:14 โดย LC HZJ70V »

ออฟไลน์ YenChar

- แลนเซอร์ EX

- ครูส

- แคมรี่ไฮบริด (ตกน่ากลัวมาก เนื่องจากราคาตั้งต้นสูง)

- ฟอร์ดโฟกัส 1.8-2.0 เบนซิน โฉมที่แล้ว

- กระบะ คงไม่พ้น ทาทาซีน่อน

ออฟไลน์ Newhang

รถราคาตก  เราซื้อต่อมา  มันก็ตกเร็ว
สมมุติว่า ซื้อมือ2มา 2ล้าน เราว่าถูกมากๆ  แต่เราใช้ไปปีนึง ลงเหลือ 1.5ล้าน สุดท้ายถ้าทำใจไม่ได้ก็แย่เหมือนกัน

เล่นรถราคาตก เราก็รับกรรมเหมือนกับเจ้าของคนแรก ในยอดที่แตกต่างกันเท่านั้น

ออฟไลน์ Minny

BMW 525i E60 ค่ะ รุ่นไม่ต่ำกว่าปี 2007 ก็มีตั้งแต่ 1.4 ล้าน

แต่รุ่นที่เราอยากได้เลยจริงๆ แต่แพงหน่อยก็ BMW M5 E60 ราคามือสอง 4-5 ล้าน (ราคาออกป้ายแดง 15.9 ล้าน)
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
D segment  ทุกรุ่น ให้รอสอยตอนรุ่นใหม่เปิดตัวได้สักพัก ร่วงกระฉูดดดดดด
Volvo, BMW,Benzและรถยุโรปอื่นๆ บางรุ่นก็ไม่น้อยหน้า รถอายุน้อยๆ ราคาหายไปเกือบครึ่งแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ neung23

ผมสอยมาแล้วคับ e60 525iSE แต่ผมไม่มองดีเซลอยู่แล้วแต่แรกเลย

คุ้มมาก ออกห้าง4ล้าน4 .... ออพชั่นดีกว่าดีเซลเยอะ แค่เบาะก็คุ้มแล้ววว แต่ถูกกว่าดีเซลเยอะมากเอาไปซื้ออีโค่คาร์ตัวท็อปสบายๆ เครื่องก็เงียบ

ค่านิยมล้วนๆคับ เล่นบีเอ็มเล่นป้ายแดง เจ็บหนัก
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ 2k

ผมสอยมาแล้วคับ e60 525iSE แต่ผมไม่มองดีเซลอยู่แล้วแต่แรกเลย

คุ้มมาก ออกห้าง4ล้าน4 .... ออพชั่นดีกว่าดีเซลเยอะ แค่เบาะก็คุ้มแล้ววว แต่ถูกกว่าดีเซลเยอะมากเอาไปซื้ออีโค่คาร์ตัวท็อปสบายๆ เครื่องก็เงียบ

ค่านิยมล้วนๆคับ เล่นบีเอ็มเล่นป้ายแดง เจ็บหนัก
  คุ้มจริงๆครับท่าน   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com