ผู้เขียน หัวข้อ: มาทำที่วางแก้วน้ำ,ขวดน้ำในรถcolorado&d-maxเพิ่มกันครับ  (อ่าน 15415 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
รถผมคันนี้เป็น chevrolet colorado นะครับ คนที่ใช้อยู่หรือคู่แฝดมันก็ได้เคยได้ยินคนนั่งข้างหลังบ่นกันบ้างไหมเอ่ย "ทำไมรถรุ่นนี้ข้างหลังมันไม่มีที่วางแก้วฟระ" ประกอบกับที่วางแก้วข้างหน้าวางแก้วสูงๆไม่ได้เพราะมันจะติดคอนโซลกลาง นั่งนึกอยู่ตั้งนานทำยังไงดีฟร้า อืม นึกออกล่ะที่วางแก้วรถทัวร์เนี่ยแหละน่าจะใช้ได้ ผมไปหาซื้อแถวคลองถม,วรจักรดู ไปหามาได้เสร็จก็รอเวลาว่างลงมือทำครับ ขั้นตอนการทำไม่ได้ถ่ายเพราะลืม นึกขึ้นได้ตอนทำเสร็จแล้ว 55555

อันนี้เป็นประตูหลัง

ประตูหน้ามันจะบังทวีตเตอร์ไปหน่อยนึงนะครับ

ข้างหน้าเนี่ยไม่ค่อยเนียนหน่อยนะ หามุมลงยากมากเลย เวลาวางขวดหรือแก้วที่มันสูงๆหน่อยจะบังมุมด้านในกระจกมองข้างนิดนึงนะ แต่ข้อดีมันคือที่วางแก้วมันจะอยู่หน้าช่องแอร์เลยเอาแอร์มาเป่าน้ำให้เย็นได้นานๆหน่อย ไม่เหมือนของเดิมตรงหน้าคันเกียร์ที่มันแถมฮีตเตอร์มาด้วย ใส่แก้วกาแฟเย็นวางไปไม่นานกลายเป็นกาแฟอุ่นซะงั้น
ถ่ายมาได้ดูเฉพาะข้างซ้าย เพราะข้างขวามันเบี้ยวไปหน่อยนึงทำข้างแรกยังไม่ชำนาญ หุหุ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: มาทำที่วางแก้วน้ำ,ขวดน้ำในรถcolorado&d-maxเพิ่มกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 20:38:25 »
เรื่องยากเป็นเรื่องง่ายไปเลยครับ
แต่ข้างซ้าย นี่อันตรายหน่อยนะเมื่อมันบังกระจกมองข้าง
เอาขวดใสๆ ไม่มีฉลาก เติมน้ำเปล่า ไปใช้ ก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: มาทำที่วางแก้วน้ำ,ขวดน้ำในรถcolorado&d-maxเพิ่มกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 20:43:05 »
เรื่องยากเป็นเรื่องง่ายไปเลยครับ
แต่ข้างซ้าย นี่อันตรายหน่อยนะเมื่อมันบังกระจกมองข้าง
เอาขวดใสๆ ไม่มีฉลาก เติมน้ำเปล่า ไปใช้ ก็แล้วกันครับ

มันบังแค่มุมด้านในสุดหน่อยเดียวเองครับ มุมกว้างยังเห็นได้หมดอยู่ แล้วก็ผมมีเลนส์ตาปลาแปะกระจกมองข้างด้วยก็เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ ขับได้เหมือนปกติ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:11:28 »
ชูฮกเลยครับ ใจถึงจริง เจาะน๊อตเข้าแผงข้างประตู ผมมิกล้าจริงๆครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้