ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปงาน Mazda 2 มาฝากกันจ้า  (อ่าน 4969 ครั้ง)

ออฟไลน์ dirrenjer

• Newbie
  • *
เอารูปงาน Mazda 2 มาฝากกันจ้า
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 21:51:44 »
แอบถ่ายภาพมาจากงาน Sneak Preview ที่ Central World ร้าน Manga

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: เอารูปงาน Mazda 2 มาฝากกันจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 21:57:31 »
รูปชุดนี้เคยโผล่ในเว็บอื่นมาแล้วนี่ครับ

อย่าให้ต้องบอกนะว่าเว็บไหน!!!

อ้อ...ผมจำได้ว่าคุณ มักจะชอบเข้ามาโปรโมท มาสด้า 2 อยู่เสมอ

อย่าคิดจะโปรโมทแบบนั้นในเว็บผมอีกครับ

เพราะไม่เช่นนั้น ผมจะถามกลับคุณเลยว่า คุณจะเอายังไง?

ไอ้รูปชุดเนี้่ย ผมบอกให้เลย ก็ได้ว่า คุณ จงใจถ่าย!!
ถ่ายมา เพื่อโปรโมทไปทั่วเว็บ หวังจะสร้างกระแสรถคุณให้มันดังๆกว่านี้
คิดว่าคนอื่นเขาโง่หรือยังไงครับ?

ในขณะที่ ทางมาสด้า ขอให้ผม เอากระทู้ รูป และขอมูล มาสด้า 2 ออกจากเว็บ
ซึ่ง ผมยินดีเอาออกให้ เพราะ  ที่หลุดมา มันลึกมากเกินไป
แต่คุณ กลับพยายามจะโพสต์รูป Mazda 2 ในแบบที่พวกคุณคุยกันมาแล้ว ว่าอยากให้ปล่อย เอามาขึ้นเว็บผมอีก
ทั้งที่ผม มีแผนจะทำรวิวรถรุ่นนี้อยู่แล้ว

ขอเตือน...ของดีหนะ คนที่นี่เค้ารู้อยู่แล้วว่า ดี และเขารอรีวิวจากผมอยู่ปล้ว

ดังนั้น ไม่ต้องมาโปรโมท ครับ

และถ้ามาโปรโมทอีก ผมจะแจ้ง ทาง มาสด้า ให้จัดการอะไรสักอย่างกับคุณซะที
ผมรำคาญเต็มทนแล้ว พวกชอบโปรโมทฟรี แฝงๆ มา แบบไม่ยอมเสียตังค์เนี่ย!!
เว็บผม ทำขึ้นมา เราเสียเงินเสียทองกันมามากมาย ถ้าอยากจะมาโปรโมทมาก ก็ช่วยมาลงโฆษณาซะบ้าง
ไม่ใช่ มาลงโปรโมทกันฟรีๆแบบนี้ !!!

ผม กับมาสด้า มีความสัมพันธ์ที่ดีมาก มาตลอด
เราแฮปป้กันมาก กับทุกเรื่องที่ผ่านมา และมาสด้า เป็น หนึ่งในรถที่ผมชอบเป็นการส่วนต้ัว

แต่ กรุณาอย่ามาทำให้เราต้องแตกแยกกัน ด้วยการกระทำอันชุ่ยๆ ของคุณ!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 22:06:25 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Tonaka

Re: เอารูปงาน Mazda 2 มาฝากกันจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:39:01 »
โุจากมุมกล้อง แสง และองค์ประกอบของภาพนั้น ไม่ใช่กล้องมือถือชัวร์!!! ครับ

อีกอย่าง...  ได้ข่าวว่าในงานนั้นเค้าอนุญาตให้ใช้แต่กล้องมือถือเท่านั้นไม่ใช่หรือครับ?
阿蘇山

superearn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:14:41 »
ดูจาก Exif ก็รู้แล้ว ว่า Canon 5D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:24:21 »
โอยยย งานนั้นเหรอ กล้องมือถือยังห้ามเลยคุณน้อง!!

ออฟไลน์ SongWas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:52:43 »
อันนี้เลยครับ  พอดีเพิ่งเข้าไปเจอมา

http://www.mazda2life.com/gallery.html

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 14:00:16 »
เขาห้ามถ่ายรูปไม่ใช่หรองานนี้

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 14:53:41 »
ถ้าเอา 5D ไปแอบถ่ายได้นี่เทพจริงๆ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 16:10:36 »
เออ เฮ้ย จากมุมกล้อง มันเจ๋งจริงด้วยที่ถ่ายได้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 21:08:39 »
ดูจากสเปกกล่อง มุมมองภาพ แสง เงา และการถ่ายจากการแจ้งรายละเอียดไฟล์ภาพ คนถ่ายมันต้องเทพระดับหนึ่ง....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 22:05:17 »
ดูดีๆ รูปสอง พยานรู้เห็น ด้วยครับ