ผู้เขียน หัวข้อ: หากคุณเป็นเจ้าของdealerรถกระบะเจ้าตลาดจะให้ของแถมอะไร (สมุมต)  (อ่าน 4704 ครั้ง)

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
ของผม
Furby 1ตัว
บัตรเติ่มน้ำม้น 1 ปี่
ประกันภัยชัน1 3ปี่   
หรือ
ส่วนลด 60000 บาท และ ประกันภัยชั่นหนึง 2ปี
หรือ
Macbook Air  I Phone 5
Furby 1 ตัว
ประกันภัยชั่นหนึง 3 ปี
หรือ
ทอง 1 บาท
ประกันภัยชัน 1  2 ปี่

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
เป็นเจ้าของคงไม่ให้ เพราะยังไงคนก็ซื้อครับ
 ;D ;D ;D

แต่ถ้าเอาที่อยากได้เองในมุมมองคนซื้อ

1. น้ำมันเต็มถัง ข้อนี้สำคัญมาก เห็นค่ายตลาดโดนกันมาเยอะ ออกจากศูนย์ รถติด ลุ้นกันแทบแย่กว่าจะถึงปั้มน้ำมัน
2. จดทะเบียน ป้ายแดง ประกันภัย เนื่องจากจ่ายเงินครั้งเดียวจบ ไม่อยากมาจ่ายโ่น่นนี่ ย่อยๆอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 15:22:16 โดย udis »

Public P

• บุคคลทั่วไป
สำหรับ Furby ผมไม่เอาแน่นอนครับ แฟนเคยลืมไว้บนรถแล้วผมต้องขับทางไกล จะบอกว่ามันโวยวายตลอดทางไม่รู้พูดอะไร แต่มีข้อดีคือเป็นการขับทางไกลที่ไม่รู้สึกง่วงเลย ส่วนของแถมผมเคยคุยกับผู้จัดการศูนย์แห่งหนึ่งผมบอกผมไม่เอาอะไรเลยแต่ขอว่าผมจะแต่งรถแนวนี้(ไม่เยอะมาก)ขอให้ประกันไม่ขาดมีปัญหาซ่อมให้เหมือนรถปกติทั่วไปเขาตกลงผมก็เอา เพราะผมมองว่ามันคุ้มกว่าของแถมที่จะได้อีก

ออฟไลน์ H.

ประกันภัยชั้น 1 อย่างเดียว ยังไงคนก็ซื้อ
H.

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Re: หากคุณเป็นเจ้าของdealerรถกระบะเจ้าตลาดจะใ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 16:29:33 »
ไม่ให้ซักอย่างครับ เพราะในเมื่อเป็นรถเจ้าตลาด ยังไงคนก็ซื้ออยู่แล้ว จะให้ของแถมให้เปลืองกำไรตัวเองทำไม ;D อย่างมากที่ให้ก็กันสาด พรม กรอบป้ายทะเบียน แผ่นโครเมี่ยมตามจุดต่างๆ กันชนท้าย(รุ่นที่ไม่มีเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน) เพราะมันดูเหมือนแถมของมีราคาให้

.

.

.

แต่ในทางกลับกัน ถ้าผมเป็นคนซื้อ เจอศูนย์ให้ของแถมเท่านี้ผมไม่ซื้อรถกับศูนย์นี้แน่นอน >:(
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ XL_SiZe

จดทะเบียน
ป.1
น้ำมันเต็ม
ทองซักบาท

แค่นี้ก็แห่กันมาแล้วครับ

ออฟไลน์ E_mail

• Jr. Member
  • **
ในส่วนของผู้ขาย

รถกระบะที่ราคา950,000-1,000,000ดีลเลอร์มีช่วงกำไรประมาณ40,000-55,000(แล้วแต่รุ่น) กรณีที่จ่ายสดค่ายรถจะจ่ายตามหลังมาให้อีกประมาณ5,000บาทอีกที

หักคอมมิชชั่นเซลล์แล้ว ส่วนลด-ของแถมก็จะให้กันได้ในช่วงวงเงินที่เหลือนี้

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จดทะเบียนฟรี
ประกันชั้นหนึ่งฟรี
ค่าแรงฟรี 1 แสนกิโล
และส่วนลด 5 หมื่น - 1 แสน ;)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ป.1 อย่างเดียวครับ สำหรับเจ้าตลาด
ยิ่งถ้าเปิดตัวใหม่ๆ นี่ เรียกว่าไม่ต้องเลยอะไรเลยยังได้

ออฟไลน์ E_mail

• Jr. Member
  • **
Re: หากคุณเป็นเจ้าของdealerรถกระบะเจ้าตลาดจะใ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 16:51:58 »
ไม่ให้ซักอย่างครับ เพราะในเมื่อเป็นรถเจ้าตลาด ยังไงคนก็ซื้ออยู่แล้ว จะให้ของแถมให้เปลืองกำไรตัวเองทำไม ;D อย่างมากที่ให้ก็กันสาด พรม กรอบป้ายทะเบียน แผ่นโครเมี่ยมตามจุดต่างๆ กันชนท้าย(รุ่นที่ไม่มีเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน) เพราะมันดูเหมือนแถมของมีราคาให้

.

.

.

แต่ในทางกลับกัน ถ้าผมเป็นคนซื้อ เจอศูนย์ให้ของแถมเท่านี้ผมไม่ซื้อรถกับศูนย์นี้แน่นอน >:(

คันที่กำลังจะซื้อผมเลยไม่คบกับพวกเจ้าตลาดไงครับ  ;D

ไปเจอยี่ห้ออันดับ3-4เค้าแถม

* ประกัน + พรบ ( ซ่อมห้าง )

* ฟิล์มลามิน่า / 3M หน้าเต็ม

* พ่นกันสนิม + เคลือบ

* ค่าจดทะเบียน

* กระบะไลเนอร์ (ตรงยี่ห้อ)

* กล้องถอยหลัง

* กันสาดข้าง

* สคัพเพลท

* ล็อคยางอะไหล่

* กรอบป้ายทะเบียน xxxxx xxx

* ผ้ายางปูพื้น

* เบ้ามือจับโครเมี่ยม

* ส่วนลดอะไหล่ 10 %

* waranty 3 ปี 100,000 กิโล

* ฟรีค่าแรง 11 ระยะ 1,000 - 100,000 กิโล

* ฟรีคูปองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง + ไส้กรอง ระยะ 10,000, 20,000, 30,000 กิโล

แถมยังได้โทรฯต่อกันอีก ผมคบพวกเจ้าตลาดไม่ลงเลย  ;D

ออฟไลน์ jumpon77

จัดหนักเลยครับ
1..ฟิล์มลามิน่าตัวท็อปสุด
2..ฟรีจดทะเบียน
3...ช่อมฟรี3ปี
4...แม็กขอบ20นิ้ว
5...กระบะไลเนอร์
6...น้ำมันเต็มถัง
7...ขัดสีฟรีทีออโต้กลิม
ป.ล อยากให้dealerมันต้องจัดหนักไปเลยครับอยากเห็นครับ555
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Partarajarin

ผมไม่ชอบ ศูนย์ PNA ( พระนครยนตการ ) ขาย Chevrolet ตรงที่แม่บอก หนังแท้ แต่ให้หนังสังเคราะ  :-[ :-[  (เสียเงินไป 15,000 บาท)
และไม่ชอบรถตลาดตรงที่ของแถมน้อย เลยทำให้คิดว่า หากเป็นเจ้าของศูนย์ต้องจริงใจ จัดเต็ม

ออฟไลน์ MoO Cnoe

นโยบายสำนักงานใหญ่ครับ T_T
สั่งดีลเลอร์ห้ามแถมครับ ต้องให้รถขายได้ด้วยตัวมันเอง
เพราะพึ่งเปิดตัวใหม่ (ซึ่งก็ขายได้อะนะ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น 555)

ก็มีดีลเลอร์บางรายที่ใหม่ๆ ก็แอบแถมให้นะครับ
แต่ถ้าสำนักงานใหญ่รู้ เห็นว่าตอนนั้นเกือบโดนงดให้ดีลเลอร์
เข้าขายในงานมอเตอร์โชว์เลยครับ

ส่วนตัวที่อยากให้แถมขอแค่
- ประกันภัยชั้น 1
- ค่าจดทะเบียน
- ฟิล์ม
- ไลน์เนอร์

ก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 21:33:52 »

.

.

.

คันที่กำลังจะซื้อผมเลยไม่คบกับพวกเจ้าตลาดไงครับ  ;D

ไปเจอยี่ห้ออันดับ3-4เค้าแถม

* ประกัน + พรบ ( ซ่อมห้าง )

* ฟิล์มลามิน่า / 3M หน้าเต็ม

* พ่นกันสนิม + เคลือบ

* ค่าจดทะเบียน

* กระบะไลเนอร์ (ตรงยี่ห้อ)

* กล้องถอยหลัง

* กันสาดข้าง

* สคัพเพลท

* ล็อคยางอะไหล่

* กรอบป้ายทะเบียน xxxxx xxx

* ผ้ายางปูพื้น

* เบ้ามือจับโครเมี่ยม

* ส่วนลดอะไหล่ 10 %

* waranty 3 ปี 100,000 กิโล

* ฟรีค่าแรง 11 ระยะ 1,000 - 100,000 กิโล

* ฟรีคูปองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง + ไส้กรอง ระยะ 10,000, 20,000, 30,000 กิโล

แถมยังได้โทรฯต่อกันอีก ผมคบพวกเจ้าตลาดไม่ลงเลย  ;D

ตอนแรกดู เจ้าตลาดไว้ แต่ต้องซื้อเองทุกอย่าง (แถมบังคับซื้อ)แถมแค่กรอบป้ายกับพวงกุญแจ
รวมแล้วเกินงบที่ตั้งไว้เยอะมาก ที่สำคัญ ถุงลมก็ไม่มีให้สักใบ มีแค่ abs

พอไปเดินดู ค่ายมวยรอง เซลล์มีให้ครบ ทั้งประกัน, ฟิลม์, ไลน์เนอร์  ระบบความปลอดภัยมีถุงลมคู่ด้วย
เลยตัดสินใจจองเลย

กลับบ้านมา คุยกับแฟนว่าคิดถูกที่ซื้อมวยรอง เพราะถ้าซื้อเจ้าตลาด ค่างวดต่อเดือนต้องจ่ายเพิ่มขึ้น เพราะต้องแบ่งเงินดาวน์ไป
ซื้อพวกประกัน, ของตบแต่ง. และที่สำคัญหากเกิดอุบัติเหตุ คงบาดเจ็บเยอะเพราะไม่มีถุงลมช่วย

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Headman

ความประทับใจในการบริการหลังการขายครับ

ประกัน 10 ปี 1000000 ครับ รวมยาง + ยางปัดน้ำฝนด้วยครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Adamas

ให้พริตตี้  ฟรี.........
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชั้น 1 ก็หรูละครับ สำหรับรถเปิดตัวใหม่

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ให้พริตตี้  ฟรี.........

ค่าดูรักษาสูงครับ กินจุ เดือนๆ นึง 30,000+  ดีแค่มีถุงลมคู่หร้าให้ทุกรุ่นครับ

เป็นผมแถมประกันชั้น 1 เปลี่ยนรถฟรีภายใน 7 วันถ้ามีปัญหาหนักๆ บริการถวายหัว
ดอกเบี้ยต่ำกว่าที่อื่นเพราะจัดไฟแนนซ์เอง  ;D

แต่ทั้งหมดนี้ต้องดูนโยบายโตโยต้าประเทศไทยด้วยนะครับ
ไม่งั้นมันจะเกิดการแข่งขันที่ไม่ยุติธรรมสำหรับ ดีเลอเล็กๆ
เหมือน เช่นที่เกิดขึ้นกับ bmw